Cần giúp đỡ

rongphuthuy1

Banned
Reactions
24
MR
0.000
Tình hình là mình có 1 câu hỏi là
Nếu như vốn tiếng Anh của mình hiện tại không được tốt
Vậy thì ra nước ngoài được không. Mình nghe nói là ra nước ngoài nó bắt học lại Anh Văn từ đầu hết khộng bík đúng kô. Nếu đúng thì từ đầu ở đây là bắt đầu từ đâu. Mong anh em giải đáp thắc mắc này giùm nhé :D

Có giỏi tiếng anh mấy, qua đó cũng phải học và thi lại.
Bạn có thể nghe hiểu người mình nói, chưa chắc đã nghe đc họ nói, chưa tính đến giọng lái giữa các vùng miền và các nước... nghe mà to cả đầu

Có giỏi tiếng anh mấy, qua đó cũng phải học và thi lại.
Bạn có thể nghe hiểu người mình nói, chưa chắc đã nghe đc họ nói, chưa tính đến giọng lái giữa các vùng miền và các nước... nghe mà to cả đầu

Vậy giả sử bây giờ mình không biết tiếng Anh gì hết qua đến bên đó thì mình bắt đầu học lại từ đâu vậy bạn :D

Vậy giả sử bây giờ mình không biết tiếng Anh gì hết qua đến bên đó thì mình bắt đầu học lại từ đâu vậy bạn :D

Tớ không rõ, có thể là nó test trình độ của bạn trước rồi xếp lớp, 1 lớp khoảng 10 mạng thôi.
Cứ qua đó, nửa năm rồi nói như gió hết, chẳng qua là ban đầu bị nó chửi cũng k biết thôi ;))

Tớ không rõ, có thể là nó test trình độ của bạn trước rồi xếp lớp, 1 lớp khoảng 10 mạng thôi.
Cứ qua đó, nửa năm rồi nói như gió hết, chẳng qua là ban đầu bị nó chửi cũng k biết thôi ;))
C này rành vãi . Hk biết nó chưỡi cũng giống mấy đứa dân tộc chưỡi mà ngớ ra là cùng ;))

Tất cả các nước đều vậy hay là chỉ là Mỹ thôi hũh bạn ?

C này rành vãi . Hk biết nó chưỡi cũng giống mấy đứa dân tộc chưỡi mà ngớ ra là cùng ;))

Phần lớn các trường ở các nước đều thế cậu, vì trình độ ở mỗi nước khác nhau, với lại người Việt mình học tiếng anh mà k giao tiếp với người có giọng chuẩn thì nói rất khó nghe, chuyên phát âm sai trọng âm và... ngọng nữa... sang đấy luyện lại hết ;)) chửi nhau nhiều tiếng anh lại tăng ấy.
Nói chuyện với mấy đứa con nít khoảng 7, 8 tuổi ở bên ấy là dễ học nhất, phát âm của chúng nó dễ nghe, rõ ràng và đặc biệt là chậm.... ( đối với tớ là thế)
Hạn chế nc với người già... nhiều khi tớ phát khóc lên ấy chứ....

Giờ mấy năm bỏ bê tiếng anh, chắc chẳng bằng đứa học cấp 2 =.=

Qua đó mà tính định cư thì như một thằng vô gia cư xin đi làm vậy đó bạn .

Là sao bạn. Mình mún hỏi kỹ thêm là mình qua đến bên đó, nếu như trình độ anh văn = 0 thì mình học lại lớp mấy ở bên đó vậy mấy bạn ?
Những thủ tục cần làm để ra nước ngoài như thế nào và vấn đề tiền bạc ra sao :D Mong được mọi ng` hướng dẫn kỹ càng

học từ đầu nhé. học phí cỡ 6-9k/ 1 khóa tùy bang và nước bạn à. giá này là chung ở Canada đấy. Mỹ chắc rẻ hơn tí. visa passport thì tất nhiên là phải đầy đủ rồi :binhsua50:

Vậy còn thủ tục thì sao bạn về tiền ấy mình nghe nói muốn qua nước ngoài thì cần rất nhìu tiền. Mình mún bík là cỡ bao nhiêu để xem gia đình có khả năng hay kô :-S

Vậy còn thủ tục thì sao bạn về tiền ấy mình nghe nói muốn qua nước ngoài thì cần rất nhìu tiền. Mình mún bík là cỡ bao nhiêu để xem gia đình có khả năng hay kô :-S

Tùy cậu qua đi học hay đi làm, nếu đi học trường bên kia yêu cầu chứng minh tài sản là bao nhiêu....
Ít cũng 700 củ, nhiều thì vô biên ;))

Tùy cậu qua đi học hay đi làm, nếu đi học trường bên kia yêu cầu chứng minh tài sản là bao nhiêu....
Ít cũng 700 củ, nhiều thì vô biên ;))

700 củ để trưng trong ngân hàng để cminh thôi. ngoài ra còn 1 đống thứ nữa kìa. tầm hơn tỉ cho thoải mái. chưa tính ăn học chơi bời :binhsua36:

ui anh ấy sắp đi mỹ lun, mà đi mỹ đô la hay đi mỹ tho vậy

Là sao bạn. Mình mún hỏi kỹ thêm là mình qua đến bên đó, nếu như trình độ anh văn = 0 thì mình học lại lớp mấy ở bên đó vậy mấy bạn ?
Những thủ tục cần làm để ra nước ngoài như thế nào và vấn đề tiền bạc ra sao :D Mong được mọi ng` hướng dẫn kỹ càng
Hình như nếu đi du học thì nó yêu cầu có băng Toeic > mấy trăm điểm nữa mới đc đi bạn à :D .

Nữa năm mà đòi nói như gió sao ! Bác thần đồng ở đâu thế !:binhsua47:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week