Cần giúp modem gpon F.PT không fake ip đc trên mạng wifi

thuannttm

Junior
Reactions
10
MR
0.000
Có ai biết giúp mình với!
Mình thử vài modem mạng gpon FPT gói 340k ở nhà mình và nhiều nơi khác đều bị lỗi này!
Modem này phát wifi nhưng ko cho các các thiết bị kết nối wifi fake IP
Ví dụ Iphone bật vpn để fake ip thì kết nối nhưng ko thể vào đc mạng trên sóng wifi do cục modem của FPT
Fake Ip trên PC bằng mạng lan thì vẫn ok, hoặc cắm thêm cục phát wifi khác vào modem gpon thì iphone cũng fake ip ok!
Chỉ riêng cái sóng wifi do modem gpon là ko cho phép các thiết bị kết nối fake IP!
mình tìm tòi nhưng ko biết fix ;(( ! Mong các pro giúp đỡ, chứ giờ muốn fake IP trên ip là toàn phải cắm thêm cục phát wifi nữa chứ ko dùng đc sóng wifi trên modem gpon! Tốn tiền điện lắm ;((
Cám ơn mọi người

Reactions
1,323
MR
0.275
Đọc cũng hơi hơi hiểu mà k biết cách fix rồi. Bạn cắm thêm cục router uwifi nữa thì cũng đâu có tốn bao nhiêu điện đâu, tháng vài kw chứ mấy @@

mr.coi

Hero
Reactions
1,072
MR
0.034
Có ai biết giúp mình với!
Mình thử vài modem mạng gpon FPT gói 340k ở nhà mình và nhiều nơi khác đều bị lỗi này!
Modem này phát wifi nhưng ko cho các các thiết bị kết nối wifi fake IP
Ví dụ Iphone bật vpn để fake ip thì kết nối nhưng ko thể vào đc mạng trên sóng wifi do cục modem của FPT
Fake Ip trên PC bằng mạng lan thì vẫn ok, hoặc cắm thêm cục phát wifi khác vào modem gpon thì iphone cũng fake ip ok!
Chỉ riêng cái sóng wifi do modem gpon là ko cho phép các thiết bị kết nối fake IP!
mình tìm tòi nhưng ko biết fix ;(( ! Mong các pro giúp đỡ, chứ giờ muốn fake IP trên ip là toàn phải cắm thêm cục phát wifi nữa chứ ko dùng đc sóng wifi trên modem gpon! Tốn tiền điện lắm ;((
Cám ơn mọi người

Cũng như bạn, dùng cục Gpon FPT. Thảo nào hno fake ip IOS theo hướng dẫn mãi k được.. Hno cầm cục đó đổi lấy converter, lắp thêm cái rourter wifi vào thì mới đc.
Bạn khu vực nào và mạng đc ko? T cũng gói đó mà mạng như .....

Mình gọi lên fpt nhưng họ ko biết fix ;((
Modem của thằng FPT này mình sử dụng qua rồi , nó k hỗ trợ VPN cho thiết bị .
1 là bạn kêu nó đổi cho modem khác, chứ k lý nào kỹ thuật của nó lại k biết cả
2 là mua cục modem mới .chứ dùng VPN mà nhièu thiết bị cùng chạy vs cái modem này thì đc ít bữa là đi à

Modem của thằng FPT này mình sử dụng qua rồi , nó k hỗ trợ VPN cho thiết bị .
1 là bạn kêu nó đổi cho modem khác, chứ k lý nào kỹ thuật của nó lại k biết cả
2 là mua cục modem mới .chứ dùng VPN mà nhièu thiết bị cùng chạy vs cái modem này thì đc ít bữa là đi à
Cám ơn bạn!

phiatruocvn

Newbie
Reactions
11
MR
0.003
Sao mình cũng sài của FPT mà nó có bị sao đâu nhỉ? Bạn đang sử dụng mã modem nào?

Sao mình cũng sài của FPT mà nó có bị sao đâu nhỉ? Bạn đang sử dụng mã modem nào?
Cái modem màu trắng đc tặng khi đăng ký gói gpon 340k FPT í! Mình cũng ko biết nhiều về kỹ thuật nhưng thấy con này cáp internet cẮm luôn vào modem chứ ko thông qua converter!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week