Cần hỗ trợ viết đơn truy tố vụ CDA với 2 đối tượng Saolamiu và Gmb, am hiểu điều khoản xin vào giúp!

CA không xử vụ này thì lập topic ae mmo quyên góp cho 1 bác thuê giang hồ xử tụi nó nhé :) mình ko mất gì nhưng cũng sẵn sàng góp tiền để thuê giang hồ cho nó tàn tật :)

dự là lại 15 20 trang vẫn chưa có hồi kết :D

Admin có info của bac mod đấy bác!
Phai có cái tên , địa chỉ rõ ràng thì CA nó mới làm. Vụ này tuy to nhưng cũng nnỏ. Chỉ sợ nêu ba cái nick name công an nó chả thèm điều tra. Như vụ bác kia có cả bank nhưng cũng im rồi
Vụ này k phải tranh chấp dân sự mà bạn bảo k có tên tuổi info scammer thì CA k làm. Nó mang tính chất hình sự rồi bạn à, một khi bên CA nhận đc đơn tố giác thì dù scammer có refund thì cũng vẫn phải chịu truy cứu TNHS. Điển hình vụ mấy thằng oắt con tự nhận cháu ông chú Viettel, có 1 phụ nữ vì cả tin đã mất 4 cái card 500k và đã vác đơn tố giác, k lẽ bã biết info mấy đứa ăn mấy cái card đt của bã ?? Vụ đó CA cũng có info đâu, bởi vậy mới phải cần họ điều tra chớ. Cuối cùng cũng tóm đc vài thằng scam đấy thôi. Mà tới lúc khui ra thì chúng nó thằng cao lắm cũng chỉ nuốt đc có 40 chai thì phải.. Cái này phải lục lại box chat thui.
Thêm vụ hacker đánh cắp 53 nghìn Vcoin ( Tương đương 53 triệu) cách đây k lâu cũng lên thớt đấy thôi. Thằng bị mất k lẽ nó biết info thằng hack mà đi trình báo :eek:
/http://www.vietgiaitri.com/xa-hoi/phap-luat/2015/02/an-cap-tien-ao-bi-bat-that/

Vụ này k phải tranh chấp dân sự mà bạn bảo k có tên tuổi info scammer thì CA k làm. Nó mang tính chất hình sự rồi bạn à, một khi bên CA nhận đc đơn tố giác thì dù scammer có refund thì cũng vẫn phải chịu truy cứu TNHS. Điển hình vụ mấy thằng oắt con tự nhận cháu ông chú Viettel, có 1 phụ nữ vì cả tin đã mất 4 cái card 500k và đã vác đơn tố giác, k lẽ bã biết info mấy đứa ăn mấy cái card đt của bã ?? Vụ đó CA cũng có info đâu, bởi vậy mới phải cần họ điều tra chớ. Cuối cùng cũng tóm đc vài thằng scam đấy thôi. Mà tới lúc khui ra thì chúng nó thằng cao lắm cũng chỉ nuốt đc có 40 chai thì phải.. Cái này phải lục lại box chat thui.
Thêm vụ hacker đánh cắp 53 nghìn Vcoin ( Tương đương 53 triệu) cách đây k lâu cũng lên thớt đấy thôi. Thằng bị mất k lẽ nó biết info thằng hack mà đi trình báo :eek:
/http://www.vietgiaitri.com/xa-hoi/phap-luat/2015/02/an-cap-tien-ao-bi-bat-that/
Nếu các bạn thật sự muốn làm tới vụ này tôi cam đoan C50 sẽ vào cuộc. Trước tới giờ chưa có tiền lệ vì tất cả đều chìm. Chưa có lá đơn nào được gửi đi. 53 triệu nói làm j. Chưa tới 4t vẫn phải đi trường 6 tháng rưỡi nhé. Quan trọng chuyện có tới C50 hay không thôi.

Nếu các bạn thật sự muốn làm tới vụ này tôi cam đoan C50 sẽ vào cuộc. Trước tới giờ chưa có tiền lệ vì tất cả đều chìm. Chưa có lá đơn nào được gửi đi. 53 triệu nói làm j. Chưa tới 4t vẫn phải đi trường 6 tháng rưỡi nhé. Quan trọng chuyện có tới C50 hay không thôi.
Mình tin vụ này sẽ là tiền lệ để răn đe bọn scam có tổ chức và quy mô như này. Trước đây thì cũng chỉ là scam cá nhân riêng lẽ nên đôi khi bị hại k muốn phiền phức nên k trình báo, chấp nhận nuốt quả đắng.

Những cái bạn nói thì khi dư luận xả đã nhiều or người chịu thiệt hại là cá nhân tổ chức có máu mặt thì CA mới vào cuộc.
Còn vụ này mình nghĩ cũng sẽ chìm như bao vụ trước. Bác tìm 4rum ra cả nùi nhưng có vụ nào nở hoa đâu :D

Những cái bạn nói thì khi dư luận xả đã nhiều or người chịu thiệt hại là cá nhân tổ chức có máu mặt thì CA mới vào cuộc.
Còn vụ này mình nghĩ cũng sẽ chìm như bao vụ trước. Bác tìm 4rum ra cả nùi nhưng có vụ nào nở hoa đâu :D
Bác nói cũng có lý, cơ mà hơi tiêu cực. Thôi đợi hồi sau sẽ rõ :)

Hóng xem thử đi, chưa việc vụ việc ra sao, đừng có khăng khăng cái chữ "CHÌM" như thế :)

cứ mời lên phường uống nước trà rồi sẽ ra ngô ra khoai thôi, đúng sai đàm đạo cái cm gì ở đây, :rolleyes: số tiền lớn như vậy công an nó không giải quyết mới lạ, :oops: anh hùng gõ phím đến bao giờ mới bình được thiên hạ :eek:

cứ kéo lên phường đi , số tiền lớn thế có chia cho công an 50 còn hơn mất trắng. Công An Phòng CHống Tội Phạm Công Nghệ Cao họ tự có nghiệp vụ để bẻ răng tụi này.
Cũng như mấy thằng ăn trộm bàn với nhau chỉ khai 2,3 vụ nhưng vào tay công an ra hoạt động mấy năm trời cả trăm vụ :))

MMO ai mà giải quyết ai kêu ngu đầu tư vào chi
có luật kinh doanh onl rồi nên sẽ xảy ra những vụ như thế này, vậy nên khung pháp lý vẫn có nhưng không rõ chặt đến đâu thoi, sử dụng nickname cũng như việc dùng tên giả, cmt giả để đi lừa gạt che dáu tên thật hòng làm khó quá trình điều tra, có thích hay k thôi chứ lôi ra d khỏi phải bàn
nên nhớ là không ai làm free, chi phí khởi tố, điều tra ............ bị cáo phải trả

biết đâu trong ấy mem bơ ấy, có kẻ to tay dám động trời

tôi thích bạn rồi, bạn cứ nói tôi ngu làm tôi phải đi soi câu chữ của bạn, lúc đợi admin cũng không biết làm jì :v
bạn nói " mày không biết nhưng gây hậu quả nghiêm trọng " ... tôi không biết vẫn có tội, tôi thích cách tỏ vẻ của bạn =))

bác smod @animax1991 teamviewer khá đầy đủ sao lại không ý kiến jì nhỉ, chứ để mấy thánh suy luận này nói B chẳng muốn trả lời, bác ra nói thay memb xem, B với bác tranh luận :D
Ng ta hay nói kẻ bấn loạn thường hay có những hành động bộc phát ! Quả là ko sai cho 1 người rơi vào hoàn cảnh như bạn ! Mình nghĩ bạn cũng đang sợ đái ra quần ấy nhỉ ? đừng phân bua làm gì vô ích !
Còn @lamsaomiu cẩn thận nhé ! bán site ko có gd hợp đồng đàng hoàng chả có ý nghĩa gì cả ! Khi thằng kia cầm site của bạn đi làm chuyện phạm pháp thì bạn sẽ phải chịu hậu quả toàn bộ :)

TRONG LÚC CÁC BẠN ĐANG NGỒI ĐÂY TRANH LUẬN THÌ ADMIN ĐANG ĐI DU LỊCH Ở SINGAPORE RỒI CÒN ĐÂU. THEO THÔNG TIN MỚI NHẬN ĐƯỢC LÀ ADMIN ĐƯA MẸ SANG ĐÓ ĐIỀU TRỊ.

CA không xử vụ này thì lập topic ae mmo quyên góp cho 1 bác thuê giang hồ xử tụi nó nhé :) mình ko mất gì nhưng cũng sẵn sàng góp tiền để thuê giang hồ cho nó tàn tật :)
mình bảo đảm nếu các ông ý làm đơn trình báo CA sẽ làm, vì đây đc sếp vào lừa đỏa chuyên nghiệp họ sẽ làm thui với lại vụ này ko hề nhỏ đến gần 200tr ko phải ít :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,242
Latest member
phamducphuongnam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week