Ask Cần hỏi về cấu hình máy tính render Video Tốt

Về chủ thread nếu bác mua mục đích như mình nói thì chọn cấu này ko đến 17tr đâu
CPU: Intel Xeon E3-1231V3 3.4GHz (3.7GHz Turbo Boost ) Haswell LGA 1150
Tản nhiệt khí cho CPU: ID Cooling SE-903 - Cpu Cooler
Ram 1: Gskill Aegis 8GB ( 1x8GB ) DDR3 Bus 1600 cas 11
Ram 2: Gskill Aegis 8GB ( 1x8GB ) DDR3 Bus 1600 cas 11
VGA - Card màn hình: Palit Nvidia GTX 950 StormX Dual 2GB ( 128 Bit ) DDR5
Mainboard Intel: Asus B85M-Gamer - LGA 1150
HDD 1: Toshiba 1TB 7200rpm - Desktop HDD
Case - Vỏ máy tính: Zalman Z1 Neo - ATX Tower Case
Nguồn máy tính: Andyson M5+ 450W All Japan Cap - Single Rail - 80 Plus Bronze PSU

bác có thể bỏ bớt Ram hoặc xuống card cũng đc nếu bác thấy dư thừa và thêm SSD vào, cấu hình này mình test render qua pro và camt rồi ngon nha bạn
nếu bạn ko tin tìm đến những cửa hàng nào họ đồng ý cho test trước ấy test là rỏ .
Còn nếu có Lúa nữa đầu tư làm 1 dàn chơi con 1080 luôn cho máu

con cấu 1 của nó 20tr tính ra cũng gần như con mình giống 90% mà mắc hơn tận 4tr con card nó tệ hơn nữa Ram cũng thế
sẵn bác có học trên đó chưa vậy bác ?
sao thấy toàn dạy mấy buổi nhỉ ko biết học xong làm đc j ko ta :(
Đang muốn học đồ hoạ để nghịch 1 số thứ

https://tinhte.vn/threads/chia-se-g...laptop-de-chon-mua-may-chinh-xac-hon.2481376/
Ngâm thêm để bik chi tiết
:D
Mình chỉ khóa dòng K thôi OC gắn main khủng tự OC các kiểu :D
dùng mấy con này render thì nát máy sớm
đang xài con dell i7 4510U, sau 1 năm chạy 1 sô ứng dụng vừa vừa thì e nó sắp đc ra thùng rác :mad:
chip dòng U là tiết kiệm điện nên yếu sinh lý, còn bác dùng có 1 năm mà gần đi rồi thì bác phá máy kinh vkl rồi đó
mình dùng i7 3630QM 3 năm rồi còn chưa nát đây

chip dòng U là tiết kiệm điện nên yếu sinh lý, còn bác dùng có 1 năm mà gần đi rồi thì bác phá máy kinh vkl rồi đó
Laptop mình cũng xài Chịp I7 3630QM :D lap bác dòng gì thế. Lap e del alienware . mua cũng 4 năm r :D

Laptop mình cũng xài Chịp I7 3630QM :D lap bác dòng gì thế. Lap e del alienware . mua cũng 4 năm r :D
mình dùng
HP ENVY dv7

Mình mua cũng lâu rồi chắc cùng 3 năm hơn

nói chung so hiệu năng CPU thì ăn đứt hầu như các con lap tầm 10 mấy triệu bây giờ vì con lap nào bây giờ cũng chơi chip U cả

3630QM đây, ai mua ko mình thanh lý 5tr

5tr là cái CPU ko đó hả bác
Không 5tr cả lap (chưa có SSD, nếu thì thì tặng kèm 1 HDD 250GB.
Tình trạng máy: Cũ, hỏng wifi đang dùng cục gắn ngoài. 1 2 phím hơi cứng. màn hình khi khởi động bị nhòe 2 bên (vào rồi vẫn dùng bt). còn lại ngon lành :v

Dòng U tiết kiệm điện , hiệu năng kém hơn chủ yếu là lúc ko cắm sạc nhé , nếu cắm sạc liên tục thì cũng ko kém hơn đâu

lên chỗ mua bảo tư vấn cho con làm đồ họa với render video nó chỉ cho :) chứ a em chém gió xong ra *** có lại phải đổi ấy mà.

Dòng U tiết kiệm điện , hiệu năng kém hơn chủ yếu là lúc ko cắm sạc nhé , nếu cắm sạc liên tục thì cũng ko kém hơn đâu
cái này mình ko biết nhưng trên trang cpuben nó đánh giá hiệu năng con của cậu bằng 1/2 con mình, và như bạn kia nói mấy bạn 2 lõi 4 luồng và máy mình là 4 lõi 8 luồng

lên chỗ mua bảo tư vấn cho con làm đồ họa với render video nó chỉ cho :) chứ a em chém gió xong ra *** có lại phải đổi ấy mà.
đừng hỏi bọn nó bác ah, mình từng hỏi bọn nó thằng có tâm nó tư vấn cho đúng nhiều thằng nó TV xl lắm, tốt nhất tham khảo gôogle và ra 1 số cửa hàng nó đồng ý ráp cho mình test ấy mà tést máy, trước có mà quên mất tên rồi ở TPHCM có đưa cấu hình xong đợi nó rap rồi mình ngồi test ok thì lấy luôn còn ko thì nhờ nó tư vấn nó ráp lại con khác cho mà test khi nào ok thì lấy máy, mà chắc mua mới làm như vậy ko nó chửi cho mạc

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back