Cần mọi người khai sáng cho hướng đi MMO :D

zero51

Newbie
Reactions
46
MR
0.000
Chào mọi người, mình tham gia MMO4me cũng đã khá lâu, tính đến giờ là hơn 1 năm. Nhưng hoạt động rất ít, mình chỉ tham gia xem các topic hướng dẫn, hoặc làm ref, chỉ post để xin bonus chứ không bàn luận với gì bao giờ. Thời gian gần đây mới quay lại tiếp tục MMO vì đợt này thực tập nên thời gian cũng khá là nhiều.
Trước hết mình xin nói về quãng thời gian mình chơi MMO.
Đầu tiên là công việc chắc nhiều người cũng bắt đầu, đó là PTC, một công việc phải nói là thực sự nhàm chán, và mình cảm thấy không hợp với mình. Và có lẽ khẳng định là số mình cũng khá là đen. Hình như từ trước đến giờ, chơi MMO loại gì cũng thường là vào thời kỳ đen tối của nó. Lúc mình chơi là lúc PTC đang khá thoái trào, số site scam mọc lên như nấm sau mưa, các trang uy tín thì thay đổi chính sách. Lúc đó, mới tập chơi nên khá máu mê, rủ được thêm 5,6 người và vẽ ra một tuơng lai rất màu hồng :D, nên lập được team nho nhỏ chứ mình k biết tuyển ref bao giờ, có lẽ là không có năng khiếu. Thời gian đó máu mê, mỗi ngày bỏ ra vài tiếng làm độ gần 100 site. Site thu về có, site scam cũng có. Cuối cùng mình thu về được tấtc ả gần 50$ thì mang đi đầu tư một số site mình được mọi người tư vấn là khá uy tín. Và thất bại toàn tập. Còn hơn 10$ trong PP, và 10$ ở AP. Sau đó, mail bị hack và toàn bộ trong PP bị hack mất, lúc ý rất buồn, 10$ có thể k lớn nhưng thực sự đó là những đồng tiền lần đầu mình làm ra nên thật sự rất tiếc và buồn. Còn lại hơn 10$ trong AP mình rất chán nản và bán đi tiêu :(
Sau khi thất bại với PTC, mình không nản chí và chuyển sang một hướng khác là offer với những lời giới thiệu cũng rất hấp dẫn, nhưng có lẽ số mình thực sự đen hoặc dễ bị lừa :D. Chơi cho team đầu tiên, mình làm cũng khá cố gắng, tiền về không nhiều không ít, nhưng tất cả mình chỉ thực nhận được 200k :(, còn lại sup bảo site sập, rồi admin lừa, chả biết đúng không. Đến team 2 thì số tiền thu về là 0.
Quá chán nản vì sau gần nửa năm thử các loại, PTU thì mình còn đi học không đủ thời gian để mà onl hàng chục tiếng như mọi người bảo, captcha thì hồi ý thấy ko làm nổi, tính mình khó chịu được sự nhàm chán. Và quyết định nghỉ.
Sau 1 thời gian dài, giờ mình được thực tập và có nhiều thời gian, lại nghĩ về MMO và muốn thử sức thêm 1 lần nữa. Lần này mình thấy 1 điều rằng, không có vốn thì để giàu lên rất khó, trong khi vốn thì trong khả năng mình không có, là sinh viên, lại ở nhà, tiền tiêu vặt còn không đủ, nữa là vốn trong khi quan hệ không có, khả năng vay mượn cũng không. Chính vì thế, lần này quay lại với MMO, mình đã không còn mơ mộng như lần đầu, mục đích chính là hàng ngày mình chỉ onl đọc báo, làm linh tinh không được gì, vì thế muốn kiếm một tý tiêu vặt. Chính vì thế, lần này để quyết tâm, mình đã gạt bỏ tính cách chấp nhận làm gõ captcha, nhưng có lẽ đúng là số mình đen, khi định làm gì thì cái đó sẽ thường có vấn đề gì đó :binhsua72: , đợt này mình vào thì thấy pix đang gặp nhiều vấn đề, 1 site hot nổi lên là megatypers và mình quyết định sẽ làm site này thì tuần này nó lại đang lùm xùm vấn đề pay. Tuần này mình đã gõ được gần 10$ mà không biết có được pay vào tuần sau không. Vừa nản, nhưng vẫn cố hy vọng và vẫn cố gõ đều.
Tâm sự thế chắc là đủ, mà hình như hơi dài quá, không biết mọi người có thèm đọc không nữa :D Bây giờ thực sự là mình đang rất bơ ngơ :)) vì không biết theo hướng nào. Mình chỉ định là cố gắng gõ cap, nếu may mắn không scam, mình sẽ cố gắng tiết kiệm để đi theo các hướng khác vì thực sự là làm cap mình rất nản, nhưng lần này quyết tâm nên sẽ cố gắng đến khi tìm được con đường hợp lý hơn. Mà với newbie như mình thì nếu tự nghĩ chắc không bao giờ nghĩ ra. Vì thế mình viết topic này mong mọi người trong forum, xem xét với tình hình của mình bây giờ. Có con đường đi nào hợp lý. Xin khẳng định là mình đã hết mơ mộng, mình không mong con đường nào bằng phẳng, trải đầy hoa hồng. Mình chỉ muốn mọi người tư vấn cho mình những con đường hợp lý trong tình hình hiện nay, và khả năng bị scam ít hơn :D
Mong mọi người giúp đỡ, phiền mọi người vì phải đọc 1 đoạn dài lê thê như này

dài quá....Lười đọc...An Toàn,cần cù nhất là làm captcha :)..pix dao này khùng khùg.nhưg kím sống qua ngày cũng được

dài quá....Lười đọc...An Toàn,cần cù nhất là làm captcha :)..pix dao này khùng khùg.nhưg kím sống qua ngày cũng được
Hiện giờ mình đang cần cù đây mặc dù tính thì không thế :D nhưng phải cố gắng vì thời gian rảnh nhiều. Nhưng thời gian sắp tới thì mình hết thực tập, đi học trở lại thì thực sự không còn nhiều thời gian lắm để gõ cap, vì thế mình đang cố gõ cap kiếm một ít vốn để có thể làm gì đó sau khi thời gian rảnh ít đi, nên phải nhờ mọi người tư vấn giúp

AI chả bảo lúc mình tham gia là lúc đen đủi nhất :D, còn tại sao thì tự tìm hỉu, nói chung thì 4r mmo là nơi thảo luận tìm kiếm thông tin còn để mà làm giầu nhờ nó là không khả thi, đã bao giờ bạn tìm kiếm được bí kíp tuyệt đỉnh mmo nào trong đây chưa, hầu hết là những câu trả lời nông và thiếu thông tin, ai cũng giấu diếm cả, giám chắc nếu bạn hỏi thì chỉ có 2 con đường cho bạn 1 là captcha 2 là chơi MLM invest HYIP :p, nói thật thế đừng quang gạch nha mình còn gà lắm

hoa cả mắt, mún kiếm ăn qua ngày thì cạp cạp, mún dư chút thì óp phơ, còn mún dư dả thì chơi đầu tư zeek, jss vv... còn mún đại gia lun thì *** cho lẹ! :))

ngày xưa đen tối giờ còn đen tối hơn nhé vì càng ngày mmo càng khó khăn hơn nhiều bạn ah

Mình đã đọc hết từ đầu đến cuối :)
Có lẽ đó là tâm trạng chung của những ai đã bước vào MMO và đã từng thất bại
Nhưg bạn đừng nản lòng nhé, ko ai cứ khổ mãi cũng chẳng ai sướng mãi đc, chỉ là chưa đến mình thôi
Nếu cuộc sống ngoài kia còn vất vả hơn trog này, thì MMO đã là một con đường mới, và hãy luôn tin vào MMO, cố lên !!
Mình cũng là dân cạp cạp và lân la đủ box đây :p

Nhưg bạn đừng nản lòng nhé, ko ai cứ khổ mãi cũng chẳng ai sướng mãi đc, chỉ là chưa đến mình thôi
Nếu cuộc sống ngoài kia còn vất vả hơn trog này, thì MMO đã là một con đường mới, và hãy luôn tin vào MMO, cố lên !!
Cảm ơn lời động viên của bạn, mình cũng biết như thế, vì dù sao không phải lo nghĩ gì chỉ ngồi onl là mình thấy may mắn hơn rất nhiều người rồi nên cố gắng kiếm chút gì đó thôi

Cảm ơn lời động viên của bạn, mình cũng biết như thế, vì dù sao không phải lo nghĩ gì chỉ ngồi onl là mình thấy may mắn hơn rất nhiều người rồi nên cố gắng kiếm chút gì đó thôi

Dù biết pix điên nhưg mình vẫn lun theo pix :"> Hoặc cùng lắm thì mega,kolo,qlink vẫn còn rất nhiều cách mà
Và kết hợp kiên trì theo zeek nữa,ko bỏ vốn,ko tốn mấy thời gian, chỉ cần bạn kiên trì, hãy theo zeek !!!
Và sau empar thì mình đã rút ra 1 bài học, ko chạy theo phong trào mà đầu tư bậy bạ nữa :)

Dù biết pix điên nhưg mình vẫn lun theo pix :"> Hoặc cùng lắm thì mega,kolo,qlink vẫn còn rất nhiều cách mà
Và kết hợp kiên trì theo zeek nữa,ko bỏ vốn,ko tốn mấy thời gian, chỉ cần bạn kiên trì, hãy theo zeek !!!
Và sau empar thì mình đã rút ra 1 bài học, ko chạy theo phong trào mà đầu tư bậy bạ nữa :)
Hix, không tìm thấy nút thanks ở đâu để thanks bạn :D, mình vẫn đang theo mega vì mới chơi thì có lẽ pix chưa hợp lắm, zeek và JSS mình đều đang làm nhưng chưa có vốn nên vẫn kiên trì vì nó gần như không tốn time, cảm ơn những lời khuyên của bạn. Mình dự định làm cap nếu dư ra được ít nào sẽ đầu tư vào 2 site đó

Mấy pro chỉ mình chơi Captcha với, mình muốn nâng cao khả năng đánh chữ :binhsua04:

cố gắng captcha mỗi ngày tầm $5, tích góp lại mà chơi mbc, jss hoặc zeek là ngon nhất :)

Mấy pro chỉ mình chơi Captcha với, mình muốn nâng cao khả năng đánh chữ :binhsua04:

Mình thấy cứ đánh nhiều là quen thôi bạn ạ, mình mới chơi dc 5 ngày, giờ gõ mega lúc mạng tốt, cap ra liên tục thì mình gõ 1 lúc 2 acc 1h cũng được ~ 1k code. 1 ngày mình nhúc nhắc 2$ kiếm tiền tiêu vặt mà đang lo khoản pay của nó quá

Những người bạn tốt!:binhsua02:

Mình đã đọc từ cuối -> đầu bài và tiêu đề. Muốn sóng qua ngày thì cạp cạp. Muốn khá hơn thì Send Méenger vào nick mình tại 4rum nhé. Mình đang có kế hoạch khá ổn.

giống mình quá! box nào cũng chơi và cũng đang cạp cạp luôn, nếu không có $ nên cạp từ đầu bạn ạ sau đó hãy tìm con đương khác:binhsua07:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom