Cần pro máy tính giúp đỡ !

uame

Banned
Reactions
34
MR
0.000
mình đang dùng con Lenovo G430, và cũng bị tình trạng là tự nhiên không bắt được sóng wifi,cắm dây LAN thì vẫn xài vô tư còn wifi thì tịt ngúm. Đã thử hết mọi cách nhưng vẫn như cũ. Cách đây vài hôm mình có đưa đi bảo hành, sau vài hôm sử dụng nó lại bị tình trạng này tiếp. Chán hơn con gián. Có Pro nào biết cách khắc phục thì post lên cứu anh em với.

NBie

Newbie
Reactions
7
MR
0.000
do con card wifi rồi, cậu nên test thật kỹ rồi đem ra bảo hành nói nó tình trạng như thế, nó sẽ check với cậu, nếu thật sự card wifi hư thì nó thay mới, lâu lâu có vài con lap như này, rất khó chịu với card wifi :(

- - - Updated - - -

trước kia mình làm bên bảo hành laptop, khách hàng cũng bị cai wifi đem tới đem lui....

kinh nghiệm nhé: cậu ra bảo hành nói nó là wifi chập chờn, và đã test kỹ, lúc dc lúc hong. cậu bảo nó kiểm tra thật kỹ trước khi bắt bệnh.

khongthay99

Senior
Reactions
227
MR
0.000
mình đang dùng con Lenovo G430, và cũng bị tình trạng là tự nhiên không bắt được sóng wifi,cắm dây LAN thì vẫn xài vô tư còn wifi thì tịt ngúm. Đã thử hết mọi cách nhưng vẫn như cũ. Cách đây vài hôm mình có đưa đi bảo hành, sau vài hôm sử dụng nó lại bị tình trạng này tiếp. Chán hơn con gián. Có Pro nào biết cách khắc phục thì post lên cứu anh em với.

cài drive chuẩn chưa bác :D

aothunkute

Banned
Reactions
329
MR
0.000
cho mình hỏi wifi là của nhà bạn hay của hàng xóm nếu của hàng xóm thì có thể là do hàng xóm ko muốn cho bạn dùng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,967
176,443
Latest member
ww88sevents

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week