cần pro tư vấn về ram, card màn hình

Bạn phải post hết các cấu hình lên hết mới biết dc chứ . Có thể do ổ cứng xài lâu nên tệ . hoặc ram+cpu ko đủ .
Tốt nhất ko nâng cấp gì hết đem ra tiệm bán rồi mua máy mới . Không nên nâng cấp chi nhìn cai ram 512 là đồ cổ rồi nâng lên củng phí tiền thôi .
rẻ nhất 1 máy bây giờ ngon là khoản 3 triệu

Last edited by a moderator:
bạn nói mù mờ quá....... nhưng tình hình là vl thỳ cắm chắc cũng 3 4 acc chứ nhỉ??? + cap + phim
thế thỳ 1 con i3 , 4gb ram, card 1gb là vừa đủ

bạn nói mù mờ quá....... nhưng tình hình là vl thỳ cắm chắc cũng 3 4 acc chứ nhỉ??? + cap + phim
thế thỳ 1 con i3 , 4gb ram, card 1gb là vừa đủ
Nếu có $ lên I3 như bạn nói chắc người ta ko xài ram 512

máy mình mua 4 năm rồi thuộc diện máy mua trả góp nên chắc cũng ko phải xịn lắm. Có điều xài 4 năm rồi chỉ cài lại win có 3 lần thôi , ngoài ra chưa thay cái gì : ngoài bàn phím và con chuột :D

Nói thật mình coi cái máy như 1 phần thân thể mà giờ mua máy mới cảm thấy sao sao ấy :( , Tiền thì ko thành vấn đề cỡ vài triệu thì mình sẵn sàng bỏ ra.

Vậy các bạn nghĩ nên nâng cấp máy lên (khoảng bao nhiêu tiền là phù hợp ) hay là mua máy mới (khoảng bao nhiêu tiền 1 bộ máy ngon) . Để mình cân nhắc :D

Cám ơn các bạn :D

Trước tiên chủ thớt nên cho người ta biết chủ thớt đã có những gì, như: RAM, CPU, Main .v.v. thì mới tính tiếp được chứ. Tư vấn thô kiểu này thì làm gì được? Đâu phải cứ RAM là cấm vào là nó sẽ chạy ? Đâu phải cứ RAM pro là ngon? :binhsua22:

Tiết kiệm 1 tháng làm con core i3 laptop về mà dùng . Gõ captcha thì có thể sử dụng bộ dụng cụ chuột phím ko dây ở ngoài theo đường USB . Core i3 / Ram 4 G / ổ cứng 320 G bây giờ cũng tầm 8 triệu thôi

Bác muốn nâng cấp ram thì nên mua con Gskill NT 4gb ddr3 1333bus
Mà bác sài main j thế

nếu xài lâu thì phải lựa RAM vs VGA cho thích hợp vs main nữa :-<
4 năm thì main chắc cũng hơi bị cũ rùi nhưng mà mình nghĩ giờ cậu nên sắm luôn con PC mới đi giờ CPU giá cũng rẻ mà cũng ngon :binhsua27:

100% là mua máy mới thôi bạn càng nâng cấp càng phí $ .
CPU : G1610 hoặc G2010
main : H61
hhd : 150G
Ram 2G đủ chơi nát cái game vltk của bạn .
Nếu chỉ xem phim + vltk + 1 số game online 2d 3d nhẹ thì khỏi phải mua card màn hình nhé . Mua chỉ phí tiền mà ko dùng .
Đống ở trên chăc 3 triệu 5 là cùng . Nên vào tiệm lớn mua .. rồi kêu nó ráp dùm .

Bạn nên nói rõ cấu hình máy của bạn, đang dùng win gì, có cài gì nhiều không chứ nói thế thì chả phán được gì cả. Toàn các thánh vào phán thôi

Bạn nên nói rõ cấu hình máy của bạn, đang dùng win gì, có cài gì nhiều không chứ nói thế thì chả phán được gì cả. Toàn các thánh vào phán thôi
Thấy nhiều bạn vào nói quá, nào là phải mua Card màng hình 1GB, 2GB rồi mua RAM 4GB. Không hiểu mua về để làm gì? Nếu mình dùng winXP 32bit thì RAM 4GB hay RAM 8GB thì khác gì nhau nhỉ? Nếu Main không hỗ trợ thì gắn Card màng hình vào làm gì nhỉ ? :binhsua18:

Theo mình bạn nên xúc 1 PC mới. Bỏ tầm 5 chai là dc chứ h nâng ram thì máy cũ mà ram mới thì lâu ngày nó cũng làm cho cái ram nát

Theo ý mình là bán luôn dàn đó và sắm lại dàn khác khoảng 4tr mấy chứ nhiu bác
Main : Gigabyte H61M-DS2
CPU : Intel Pentium Dual core G2120
HDD : Seagate 250GB
Ram : Gskill NT 4gb ddr3 bus 1333
PSU : FSP Saga 400 350w Fan 120

Bác thấy đc thì mua :binhsua146:

Nói thiệt sự là mấy ông chưa hỏi kỹ cấu hình con máy của người ta đã tư vấn mua này kia khác nọ, tư vấn bán máy mua cái mới. Bạn anhhungvole vào show cái cấu hình đi tui nói cho nghe.
Thấy nhiều bạn vào nói quá, nào là phải mua Card màng hình 1GB, 2GB rồi mua RAM 4GB. Không hiểu mua về để làm gì? Nếu mình dùng winXP 32bit thì RAM 4GB hay RAM 8GB thì khác gì nhau nhỉ? Nếu Main không hỗ trợ thì gắn Card màng hình vào làm gì nhỉ ? :binhsua18:

Xp cũng có bản 64bit bạn ơi, nó nhận đâu lên tới ram 128Gb ấy chứ. Thông tin về nó bạn có thể tham khảo http://en.wikipedia.org/wiki/Windows_XP_Professional_x64_Edition

RAM chạy dual mà thua solo :binhsua146:

Cái này không đúng, chỉ main nào hỗ trợ dual thì hiệu năng mới hơn được, còn không thì vẫn thua

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,673
Latest member
hienvo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom