Cần Pro vi tính giúp đỡ

quangky11

Hero
Reactions
335
MR
0.036
Mình xài con Dell 1555 máy khởi động bị treo ở màn hình đen rất lâu.Khi mình nhấn phím insert thì nó vào được Win nhưng phát ra tiếng kêu bíp bíp liên tục.và máy bị dính 1 phím ] nữa bác nào c ó thể cho mình biết máy mình bị gì và khắc phục ra sao ko?

Mình xài con Dell 1555 máy khởi động bị treo ở màn hình đen rất lâu.Khi mình nhấn phím insert thì nó vào được Win nhưng phát ra tiếng kêu bíp bíp liên tục.và máy bị dính 1 phím ] nữa bác nào c ó thể cho mình biết máy mình bị gì và khắc phục ra sao ko?

tiếng bíp bíp là do bị dính 1 phím đó, bây giờ làm cho nó hết dính phím rồi khởi động lại máy coi còn bị treo và còn nghe tiếng bíp ko nha

chắc chat nhiều nên hỏng bàn phím rồi, nên thay đi, cần chat nhiều thì mua bàn phím rời mà chơi :)

cậy cái phím đó lên, xem có vật cản gì ko, thổi hết bụi bặm trong đó đi rùi lắp lại. Mình cũng bị dính phím do có vật cản nên hay làm vậy là hết
Còn vấn đề khởi động lâu và phải nhấn 1 phím Insert thì ko bít do win hay lỗi phần cứng, cái này ko chắc lắm

Theo mình thì máy bạn bị màn hình không hiện gì cộng với tiếng bip kéo dài có lẽ bị lỏng ram .Bạn nên lau chùi vàcắm lại đúng ram

thấy vấn đề của bạn cũng k đặc biệt lắm! bạn thử thay đổi bàn phím xem! nhưng theo mình khả năng lỗi do win thui! bạn thử cài lại win xem sao! chứ bình thường nếu k lỗi win thì nó vào chế độ win bình thường rui

chỉ có 2 bệnh, 1 là do kẹt phím và 2 là do hết pin cmos, tháo cái bàn phím ra và khởi động lại, nếu vẫn bị thì xách 10k ra mua con pin cmos thay vô trong main là xong

Tháo ra vệ sinh Ram rồi cắm lại( Dùng cục tẩy bút chì ). -> Cài lại win. Nếu mỗi lần cup điện ngày jo ko đúng thì thay luôn pin cmos

Announcements

Forum statistics

Threads
421,553
173,739
Latest member
uyenanha92th

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom