Ask Cần tìm host chia sẻ file mà down free tốc độ cao

phgiang1987

Junior
Reactions
16
MR
0.021
Tình hình là sắp tới mình định làm 1 site về movies. Nhưng chưa biết chọn cái host nào để upload file tốt cả. Vì mình chủ yếu chỉ upload để share rồi treo QC là chính chứ ko chơi PTU nữa (vì gà quá kiếm ko được bao). Theo mình thấy có những host sau bác nào cho ý kiến với:

1. Mediafire
Vip 1 tháng: 2.49$ (rẻ nhất trong các host)
Space: 1TB
Mỗi tội hay del file

2. mega.co.nz
Vip 1 tháng: 10euro
Space: 500Gb
banwidth: 1TB

3. Shared.com:
Vip 1 tháng: 10$
Space: 1Gb

Không biết nên chọn host nào trong mấy cái trên
Không biết ngoài mấy cái trên ra thì còn host nào ngon để nhiều người download mà không bị del file mà dơwnload free nhanh ko

binhlblb123

Banned
Reactions
90
MR
0.000
MediaFire lúc trước quét sạch 1 vố file vi phạm bản quyền :P
Còn Host có rất nhiều :D, 4shared chẳng hạn :P, download max speed, nhưng hơi rườm rà khi down :D

saiigo

Senior
Reactions
358
MR
0.001
Không biết sao mà mọi người cứ hay chê chứ mình thấy googledrive dùng ngon mà? File hiếm khi bị die, host của nó cũng mạnh, mình download từ gg chưa bao giờ bị mất kết nối và tốc độ lại ổn định. Tính năng dễ sử dụng nữa. Không thì dropbox cũng ngon. Mình hiện tại up file bằng mấy thằng này hoặc fshare thôi, mediafire hay bị xóa lung tung, có khi mới up xong chưa tới 1 tháng cái file đã biến mất. Mega mình thấy hơi khó xài tuy nó mạnh thật nhưng kết nối mạng mà hơi chập chờn là nó dễ mất kết nối lắm, mà download tiếp từ chỗ mất kết nối không được, cứ phải down lại từ đầu. Cái shared thì chưa dùng cũng chưa down nên không biết thế nào.

Reactions
202
MR
0.000
vote mega, ít xoá file, up bao nhiu cũng dc ko hạn chế hết pre mình để cả nữa năm mà nó cũng ko del file

ah mình còn acc mega còn balance 60E, acc đã hơn năm rồi, mình để rẻ lại 20E thui lấy pm inbox mình

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,882
176,345
Latest member
vulong11

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week