Other Cần tìm người có quen biết ở CA để đưa 1 thằng vào trại

vãi sida. bác nên lên ca thành phố ấy họ hướng dẫn cho. ca phường k có trách nhiệm đâu, chỉ hổ báo với dân là giỏi, nhất là bọn trật tự đô thị. :D

Nó dọa chứ chưa có đánh nên không vi phạm pháp luật. Lấy đồ nhà nên cũng không vi phạm luôn. Chuyện này thuộc về đạo đức xã hội nên tụi CA nó không giải quyết là đúng rồi.
cái này bạn lại sai rồi! Theo quy định của pháp luật nhé thì đồ vật tài sản như trong trường hợp này là của bố mẹ chủ topic trừ khi người a chứng minh được đó do a ta làm nên. Nên nó có thể xử lý được! Nhưng thực tế dạng lấy - biết là lấy nhưng cứ kệ cho lấy hoặc nói một vài câu ... quá khó để quy vào tội nào! Chả phải trộm cắp vì a ta không lén lút, chả phải cướp, cưỡng đoạt vì yếu tố dùng vũ lực ở đây không rõ ràng, trừ khi bạn chủ cho đi thì có cách bẫy thôi!

Nó dọa chứ chưa có đánh nên không vi phạm pháp luật. Lấy đồ nhà nên cũng không vi phạm luôn. Chuyện này thuộc về đạo đức xã hội nên tụi CA nó không giải quyết là đúng rồi.

nó ăn cắp đồ của người trong gia đình nữa bác ạ, cái đó là đồ dùng cá nhân luôn rồi, như chiếc xe máy đó, nó chôm, ra báo CA bảo chuyện gđ tự giải quyết

đánh thuốc mê cho ngủ rồi lấy xích gô cổ lại bịt miệng lại !, xây 1 hầm dưới đất thả nó vào mỗi ngày vất cho 3 ổ bánh mì không hai tuần sau mỗi ngày cho 1 ổ thôi --> ra nề nếp hết

bọn công an chỗ bạn thốn vãi...sao bạn ko hạch nó " chuyện nhà tao không phải là chuyện của dân à? nhà tao khác, nhà dân khác à ? chúng mày ăn cơm nhà nước để phục vụ dân cơ mà, ko có nhà tao thì sao có dân"

bọn công an chỗ bạn thốn vãi...sao bạn ko hạch nó " chuyện nhà tao không phải là chuyện của dân à? nhà tao khác, nhà dân khác à ? chúng mày ăn cơm nhà nước để phục vụ dân cơ mà, ko có nhà tao thì sao có dân"
like mạnh

Rình rình trùm bao bố nó rồi trói lại mang sang campuchia tụi nó mua làm nô lệ thế là vừa dc tiền vừa rảnh nợ :cool:

cả bạn và bố lên ca thành phố trình bày hoàn cảnh họ hướng dẫn cho nhanh bạn à. để lâu lại mất tiền or bị dân đòi nợ đến siết. :confused:

cho đi cai nghiện tự nguyện hoặc cai nghiện bắt buộc.
nhờ hàng xóm ấy, để hở cái xe máy giá khoảng 30tr vào.
cho lão ấy lấy, rồi phục bắt luôn
thế là đi dài dài :v

làm mạnh tay vào, càng để yên thế nào cũng mang hoạ với thể loại này

cmt của nhiều bác mà cười đau bụng, như trùm bao bố, cho chơi sốc thuốc, trói nhốt vào hầm bỏ đói, nói thiệt thì làm đc thế cũng đáng làm, chứ đưa cải tạo trong đó ra lại cũng bằng không, chơi làm sao cho nó sợ k dám vậy nữa mới đc

làm mạnh tay vào, càng để yên thế nào cũng mang hoạ với thể loại này

cmt của nhiều bác mà cười đau bụng, như trùm bao bố, cho chơi sốc thuốc, trói nhốt vào hầm bỏ đói, nói thiệt thì làm đc thế cũng đáng làm, chứ đưa cải tạo trong đó ra lại cũng bằng không, chơi làm sao cho nó sợ k dám vậy nữa mới đc
giờ chỉ có đi cai thôi bác. chứ bọn này chả sợ gì nữa. thằng a con gì nhà mh còn mang lựu đạn về bảo k đem tiền nó đi đánh bài nó nổ cho kìa :D may mà gì mh cứng k thì nó siết nhà rồi :D

giờ tùm lum cả ra :(
a bạn có hay gây gổ đánh nhau, đánh chửi bố mẹ.. không ? nếu có thì pm yahoo hoặc hộp thư mình, có cách cho đi ăn cơm nhà nước miễn phí đó nhưng phải có mẹo!

a bạn có hay gây gổ đánh nhau, đánh chửi bố mẹ.. không ? nếu có thì pm yahoo hoặc hộp thư mình, có cách cho đi ăn cơm nhà nước miễn phí đó nhưng phải có mẹo!

khi nào nó cần tiền nó mới hăm dọa này nọ chứ chưa thấy nó đánh bác à, mà có pm yh bác rồi đó

mấy bác trên toàn chơi mấy chiêu dữ tợn quá, e chưa muốn đi nhà đá chung vs nó :confused:

Mẹo mách cái cục shứt gì , bạn lên CA thành phố trình bày , họ hướng dẫn cho , nếu muốn giãi quyết thì phải chịu cực 1 tí , cho ông anh bạn đi cải tạo vài tháng là về ngoan hiền lại ngay .Ông anh bạn chỉ chôm đồ và chữi bới chứ chưa hành hung là còn biết suy nghĩ , có thể cải tạo được ,bạn cứ yên tâm nhé .

Đọc qua bài mình chia buồn cùng bạn chủ topic nhé. Quả thật ai cũng đau lòng, và ai cũng buồn phiền khi người mình thương yêu, nguời cận kề tứ lúc ấu thơ đến khi trưởng thành cùng mình, lại thay đổi đến mức như vậy. Nhưng dù sao đi chăng nữa, đó vẫn là người anh máu mủ của bạn, là người con bé bỏng của cha mẹ bạn.... tất cả như giấc mộng, sẽ sớm qua thôi. Mình tin chắc rằng, anh của bạn là người đau khổ nhất và gánh chịu sự dằng vặt, nỗi đau trong lòng cũng như thể xác ... nhiều hơn tất cả những gì mà bạn và cha mẹ bạn đã phải hứng chịu cộng lại.

Bạn hãy nhớ lại thời thơ ấu, khi cả anh bạn và bạn vẫn còn là những đứa trẻ con, chạy long nhong hùng hục khắp xóm làng, la hét và nghịch ngợm... Rồi những cử chỉ quan tâm, lo lắng cho nhau hồn nhiên của thời thơ ấu....... nay có còn nữa không? Hay nói cách khác, bạn đang là người thay đổi cách đối xử với người anh của bạn. Bạn bây giờ cũng thay đổi, ko còn thương yêu, ko còn tôn trọng, cũng như ko còn nghĩ đó là người anh của bạn.

Hãy nhớ lại thời thơ ấu, hãy dùng tình thương và sự tha thứ để rộng mở đôi tay một cách dịu dàng nâng niu người anh tội nghiệp của bạn quay về. Mọi thứ vẫn không là quá muộn, nếu như bạn đủ tình cảm, đủ nghị lực, đủ chững chạc, đủ bản lĩnh để vượt qua và đưa anh bạn về lại những tháng ngày yên bình, mộc mạc như thuở ấu thơ....

"Nhẫn" một chút, sóng yên gió lặng...
"Lùi" một bước, biển rộng trời cao...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week