Cần tìm người giảng ngôn ngữ lập trình C !

vấn đề C# hay C++ mới là quan trọng, mình chỉ bít C#
C là lập trình theo tuyến tính, C++ lập trình theo thủ tục/hàm, trong đó môn kỹ thuật lập trình là lập trình theo hướng thủ tục/hàm đó, còn môn cấu trúc dữ liệu và giải thuật thì nâng cao thuật toán để mình lập trình giỏi hơn, ví dụ như mình sắp xếp, hồi đó chỉ biết sắp xếp chèn, chọn gì gì đó, học tới môn cấu trúc dữ liệu và giải thuật thì học thuật toán như Quicksort chẳng hạn hì, Còn C# là lập trình theo hướng đối tượng, là 1 phương pháp hay nhất :)

bro hôm nay cho tớ học hỏi với nha :D
Em thì chủ yếu hoạt động bên box từ thiện thôi à, học hỏi gì, trao dồi thôi à anh, hì. Dev C, phần mềm nãy cũng cho tạo project, nhưng mình biết thì dùng phần mềm visual studio là tốt hơn nhé.

Học lập trình, thì chủ yếu là cái tư suy, suy nghĩ cách giải quyết trước tiên, chứ ko phải mình đọc đề là nhào vô viết code liền. Code thì từ từ học rồi cũng sẽ giỏi, nhưng tư duy ko suy nghĩ ra được thì khó học lắm, phải học tư duy trước, nhưng cái quyêt định vẫn là siêng năng. Những cái này là kinh nghiệm em đi học đút kết lại đó anh @Trung_Peter. Anh lưu ý những điểm này.

Em Ví dụ như thế này, ví dụ tìm số lớn nhất trong mảng 1 chiều các số nguyên chẳng hạn, nhiều người thì dùng thuật toán vét cạn, đi qua từng con số để tìm, nhưng lại có người tìm = cách này, họ sắp xếp mảng tăng dần, rồi xuất ra số cuối cùng :D, và còn rất nhiều những tư duy về tìm số lớn nhất, hoặc là trong tất cả các bài toán.

Học lập trình, thì chủ yếu là cái tư suy, suy nghĩ cách giải quyết trước tiên, chứ ko phải mình đọc đề là nhào vô viết code liền. Code thì từ từ học rồi cũng sẽ giỏi, nhưng tư duy ko suy nghĩ ra được thì khó học lắm, phải học tư duy trước, nhưng cái quyêt định vẫn là siêng năng. Những cái này là kinh nghiệm em đi học đút kết lại đó anh @Trung_Peter. Anh lưu ý những điểm này.

I'll always remember ! My dear !

bài toàn yêu cầu vậy là để pate học thuật toán, rồi sau đó mới code C, k khó đâu :D

ví dụ bài 1 có 50000 = 1000*a + 2000*b + 5000*c + 10000*d + 20000*e + 50000*f

trong đó a, b, c, d, e, f lớn hoặc bằng 1 và <= 50000/x, trong đó x là các giá trị 1000, 2000, 5000, 10000, 20000, 50000 tương ứng với a, b, c, d, e, f

rồi cho vòng lặp for lông nhau :D

xem thuật toán .hiểu được khi mình nhập vào nó chạy như thế nào.nếu đc tự mình viết 1 cách giải khác..coi 2 cách giải thử cái nào tiến trình thực hiện nhanh hơn..sẽ khá lên liền :)

Mình mới kết thúc môn C. Cũng không khó lắm cho những bài tập như thế này. Quan trọng phải biết về toán mới làm được. Chứ ko có toán thì bó tay. Bài 8 mà ma trận vuông nhé.
Bạn cho 2 vòng for lồng i,j chạy từ 0 -> n... Nếu i+j <n thì cộng vào tổng. Ko thì bỏ qua. Vậy là ra tổng tam giác trên. Còn tam giác dưới thì ngược lại, i+j>=n-1

Ồ ra vậy, vì nhiều năm ko học toán nên chẳng nhớ nổi , chắc giờ phải mò mẫm lại thôi , hehe !

Tại tự nhiên đi học lập trình , học khai báo hàm , biến ... cấu trúc ngôn ngữ lập trình .

Đùng cái giáo viên giao bài tập toàn là Toán , nên hơi choáng, giờ hiểu rồi , ngồi mò mẫm thôi.

Cảm ơn em nhiều nhé !
lập trình cho MMO thì mấy cái đó éo cần học đâu Hót sờ boi
Chủ yếu học mảng 1 chiều 2 chiều :D

" á đù "
Toàn cao nhân thuật toán lập trình .
Có cao nhân nào giải thích được trong máy tính vì sao 1+1=2 không :D

Túm cái váy lại là nên học thuật toán trước còn ngôn ngữ thì chỉ cần xem qua vài lượt là ok. Không hiểu thuật toán thì đọc ngôn ngữ cả đời cũng chả mần ngon ngon đc

Túm cái váy lại là nên học thuật toán trước còn ngôn ngữ thì chỉ cần xem qua vài lượt là ok. Không hiểu thuật toán thì đọc ngôn ngữ cả đời cũng chả mần ngon ngon đc
Cái này chuẩn nè bạn, các đồng chí 4-5 năm trong môi trường đại học chuyên IT thì cũng phải mất 1-2 năm đầu học nền tảng về lập trình. Đó mới là cái quan trọng nhất, bạn nên tìm hiểu các vấn đề về Thuật toán, cấu trúc dữ liệu và giải thuật, tối ưu hóa. Học về lập trình thì tạm mấy cái đó, còn ngôn ngữ chọn demo để học các tư tưởng thuật toán nên chọn pascal, c, c++ là các ngôn ngữ lập trình trong sáng và dễ biểu diễn thuật toán nhất.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,662
Latest member
bontamcaocap

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week