Ask Cần tư vấn mua VPS chạy website!

backtolife

Newbie
Reactions
58
MR
0.000
Hi!
Nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình VPS để chạy website, hosting đang dùng thường xuyên báo lỗi limit CPU, chán quá rồi. Giúp mình VPS có cấu hình và dịch vụ tốt, giá cả hợp lý. Cảm ơn các bạn!

thế cũ bt có j mà host share không chịu được, đang dùng source gì để run site, có chạy cache chưa?
Nếu đầu tư vps cứ kiếm con cấu hình nhỏ thôi ram < 1GB, port 100MB. Còn bandwidth tùy thuộc vào nội dung site lựa chọn.
:binhsua129:

VPS khoảng 1GB ram là chạy thoải mái rồi cậu. Tiền nào của đấy thôi nên giá đắt thì hàng tốt hơn. Mình mua vps của myhosting.com. ram 1GB mà giá tận 27$/tháng. Chạy 3 cái website mỗi cái traffic hơn site của bạn vẫn ngon lành :D

mua vps mà chỉ để chạy site thì ... quý tộc rồi
hosting gói unlimit cũng chỉ $6/tháng

mua vps mà chỉ để chạy site thì ... quý tộc rồi
hosting gói unlimit cũng chỉ $6/tháng

Căn bản là site của cậu chưa đủ lớn để bị supspeded khi dùng share hosting thôi :))

khi chuyển Shared Hosting sang VPS Hosting thì mình có cần phải làm gì không các bác. hay bọn chủ host nó trợ giúp nhỉ. và thời gian move data thì có lâu không ?

khi chuyển Shared Hosting sang VPS Hosting thì mình có cần phải làm gì không các bác. hay bọn chủ host nó trợ giúp nhỉ. và thời gian move data thì có lâu không ?

Nếu bạn mua cùng 1 host thì có thể bọn nó hỗ trợ. Không thì bạn backup website lại rồi restore vào vps là ok.

6K UV mà đã cần VPS à :D.
Nó cứ báo limit CPU hoài, lượng traffic cũng không có lớn nhưng thử các cách rồi mà không khắc phục được. Mình vẫn đang dùng cache, plugin wp super cache cho WP.

- - - Updated - - -

VPS khoảng 1GB ram là chạy thoải mái rồi cậu. Tiền nào của đấy thôi nên giá đắt thì hàng tốt hơn. Mình mua vps của myhosting.com. ram 1GB mà giá tận 27$/tháng. Chạy 3 cái website mỗi cái traffic hơn site của bạn vẫn ngon lành :D
Nếu như vậy thì cũng không đắt đúng ko? 27$/1m mà chạy 3 website. Cho mình xin luôn gói bạn đang dùng tại myhosting.com, mình tìm không thấy có loại 27$/ 1m.

Last edited by a moderator:

Phần lớn các bài sài share host có cpanel quản lý.
Khi sang vps thì thường nó sẽ là con vps cài mỗi OS còn lại bạn phải tự ssh vào config các thứ không ăn sổi đc kiểu như trên. Nếu ngại ko biết thì có thể mua thêm license cpanel =)) Sẽ ko rẻ đâu

Khi sang vps thì thường nó sẽ là con vps cài mỗi OS còn lại bạn phải tự ssh vào config các thứ không ăn sổi đc kiểu như trên. Nếu ngại ko biết thì có thể mua thêm license cpanel =)) Sẽ ko rẻ đâu

Cũng tùy thôi. Loại như cậu nói thì rất rẻ, chỉ khoảng 5 -> 10$/tháng là có 1 con vps ram 512 thêm 1$ nâgn ram 1GB. Những loại đắt như tớ mua thì nó có sẵn cả Cpanel và VZ rồi

Về lâu dài, nếu bạn nào muốn tự làm Hosting Server bằng VPS thì nên tìm hiểu và sử dụng Kloxo (Kloxo admin panel) hoàn toàn miễn phí thay vì mua cP's license.

1 số thằng dùng được : photonvps.com, prometeus.net, buyvm.net mua của thằng nào cũng được khoảng 1G là chạy được và nên cài directadmin và kloxo chứ ko nên mua cp vừa đắt mà tốn tài nguyên.

Đây là hình chụp các plan tại photonvps.com, theo ý các bạn thì mình nên chọn plan BEAM2 có RAM 1Gb thì hợp lý đúng không? Trong bảng giá mình thấy kloxo cài đặt free, direct admin thì 6$/ 1m cộng với 20$ tiền vps nữa là 1 tháng khoảng 26$. Nếu mua VPS loại này thì có thể chạy thêm các site khác không các bạn? Mình thấy có ghi IP: 1 nhưng extra IP'allowed : 8.

Đây là hình chụp các plan tại photonvps.com, theo ý các bạn thì mình nên chọn plan BEAM2 có RAM 1Gb thì hợp lý đúng không? Trong bảng giá mình thấy kloxo cài đặt free, direct admin thì 6$/ 1m cộng với 20$ tiền vps nữa là 1 tháng khoảng 26$. Nếu mua VPS loại này thì có thể chạy thêm các site khác không các bạn? Mình thấy có ghi IP: 1 nhưng extra IP'allowed : 8.
View attachment 23477

Tùy bạn ạ nếu bạn muốn thì có thể add nick mình robinhood_a2 mình tư vấn thêm cho. Nói trên đây các pro cười chết :">

Cũng ko hẳn bác. Đang xài 1 vps bên PA vietnam, ram 512 + 256 mà chạy cũng ko đc ngon cao cũng chỉ đến 120-200 lượt 1 lúc là chịu đc :-<

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,240
Latest member
amsieutoc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week