Cần tư vấn nhập cảnh vào Mỹ gấp!

Giàu

Senior
Reactions
207
MR
0.052
Đi thẳng vào vấn đề luôn! Em năm nay 18 tuổi đã tốt nghiệp THPT, không có ý định thi ĐH và có dự định sang Mỹ lập nghiệp! Chỉ cần tìm cách qua được bển là xong mọi vấn đề phát sinh như chi phí ăn ở đi lại, an ninh.. không quan trọng (em tự xoay xở được). Em đã tự tìm được 1 số giải pháp như là: Xin đi du học rồi trốn ở lại, xuất khẩu lao động, bảo lãnh nhập quốc tịch theo diện kết hôn giả, đi du lịch, vượt biên.. Em đang băn khoăn không biết cái nào là phù hợp. Pờ rồ nào có kinh nghiệm trong vấn đề này mong chỉ giáo giúp em. Nếu có thể cho em cái Y/M hoặc phone thì càng tốt! Anh em trong room có hoặc không có kinh nghiệm thì vào chém gió cho vui cũng không sao! Em đây tiền ít tài ít chỉ được cái gan lỳ thì chấp cả 3 thằng thiên đế cộng lại! Như em đã nêu trên! Rủi ro cao thì cũng chả sao miễn là làm thế nào để trong năm nay em có thể đứng trên đất Mỹ! Em xin cám ơn! :m131:

ôi cái này chả biết gì úp giúp kiếm thank

sang bên đó bảo tôi là khủng bố vậy là cậu được an nghĩ ở đó luốn ;))

có công chức nhà nước không , phạm tôi cái rồi qua tị nạn,
P/s mình cũng băn khoăn , bạn sang bất hợp pháp , thì liệu sống ở đó 4 năm có đc. nhập quốc tịch không , hay vi phạm cái gì nó bắt đc. lại phải tống cổ về nước ??

có công chức nhà nước không , phạm tôi cái rồi qua tị nạn,
P/s mình cũng băn khoăn , bạn sang bất hợp pháp , thì liệu sống ở đó 4 năm có đc. nhập quốc tịch không , hay vi phạm cái gì nó bắt đc. lại phải tống cổ về nước ??
À vâng em cám ơn ý kiến đóng góp của bác! Các hệ lụy mà bác nêu thì em đã nắm rõ cả và chấp nhận rồi! Như đã nêu ở #1 em chỉ cần biết làm thế nào để có thể đặt chân lên đất Mẽo 1 cách dễ dàng và nhanh chóng nhất (ít rủi ro nữa thì càng tốt, mạng chỉ có 1 không thể đem ra liều từa lưa như chơi HYIP được, chỉ tính đến nước liều khi cùng đường thôi!). :m131:

Nếu liều thì ok thui. Vượt biên = cách chui vào container giá rẻ lắm theo tớ biết là tốn 2k$ thui. Qua đó xin vào làm tại 1 quán ăn nào đó của ng` v hoặc trốn trong rừng ở bang FL :D

up phụ bác cho ai biết vào chỉ dẫn. Vấn đề này mình bó tay.

Đi thẳng vào vấn đề luôn! Em năm nay 18 tuổi đã tốt nghiệp THPT, không có ý định thi ĐH và có dự định sang Mỹ lập nghiệp! Chỉ cần tìm cách qua được bển là xong mọi vấn đề phát sinh như chi phí ăn ở đi lại, an ninh.. không quan trọng (em tự xoay xở được). Em đã tự tìm được 1 số giải pháp như là: Xin đi du học rồi trốn ở lại, xuất khẩu lao động, bảo lãnh nhập quốc tịch theo diện kết hôn giả, đi du lịch, vượt biên.. Em đang băn khoăn không biết cái nào là phù hợp. Pờ rồ nào có kinh nghiệm trong vấn đề này mong chỉ giáo giúp em. Nếu có thể cho em cái Y/M hoặc phone thì càng tốt! Anh em trong room có hoặc không có kinh nghiệm thì vào chém gió cho vui cũng không sao! Em đây tiền ít tài ít chỉ được cái gan lỳ thì chấp cả 3 thằng thiên đế cộng lại! Như em đã nêu trên! Rủi ro cao thì cũng chả sao miễn là làm thế nào để trong năm nay em có thể đứng trên đất Mỹ! Em xin cám ơn! :m131:

sang mỹ cũng khổ lắm giàu à, ko phải sướng đâu :))
có điều nếu có người bảo lãnh, lý lịch trong sạch thì người ta sẽ cho nhập tịch ;)

Muốn qua bển phải có người thân bên mỹ bảo lãnh và phải thi vấn đáp ( hỏi trình độ tiếng anh..v.v ) không có cách nào để qua bển bằng cách chui hay du học ..v.v mấy cách đó tới ngày nước MỸ nó cũng tống cổ về nước ! và điều kiện muốn nhập quốc tịch MỸ thì ít nhất phải 5 năm trở lên và phải chứng minh là đã có nhà để ở ,có công việc ổn định ! mà bên đó bây giờ làm ăn khó khăn lắm ,ko quen ai ở nhà chán còn hơn ở Vn ! qua đó đi rồi sẽ biết !

nói thật là nếu tôi sang Mĩ chả dại gì xài cách của 1 ai trong forum này nêu =.=
muốn sang đó cứ phải money rồi đi dịch vụ chuyên của mấy thằng hay làm việc này! tìm được qua quen biết xã hội!
chứ giờ ngồi trông chờ ở đây thì 10 năm nữa vẫn ở đây thôi =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week