Cần tư vấn nhập cảnh vào Mỹ gấp!

Cơ to vs có người nhà bên đó thì đi, không thì sang sống chui sống lủi nhục lắm

Ai biết chính sách di dân đi cả gia sang Úc, hoặc Mĩ hay Canada cũng được. Ai biết chỉ dùm

sang úc bạn phải chứng minh lý lịch trong sạch bao gồm tiền bạc từ đầu .v.v.
điều kiện sang úc là phải nói được tiếng anh song suôt hoặc có bằng IELTS 6.5 trở lên
nếu như bạn muốn ở lại thì thứ nhất bạn phải có người bảo lãnh hoặc 2 là bạn có 1 công việc lâu năm tại 1 công ty nào đó bên ấy và được công ty đó bảo lãnh cho việc ở lại hay nhập quốc tịch

sang úc bạn phải chứng minh lý lịch trong sạch bao gồm tiền bạc từ đầu .v.v.
điều kiện sang úc là phải nói được tiếng anh song suôt hoặc có bằng IELTS 6.5 trở lên
nếu như bạn muốn ở lại thì thứ nhất bạn phải có người bảo lãnh hoặc 2 là bạn có 1 công việc lâu năm tại 1 công ty nào đó bên ấy và được công ty đó bảo lãnh cho việc ở lại hay nhập quốc tịch

Người bảo lãnh, nếu thuê theo dạng hôn nhân thì chỉ đi được 1 người và mất 50000$ lại bị vợ nó trói, sơ xảy là chết, mà mình cần đi cả gia đình lun
Nghe ở người ta nói Úc chấp nhận nhập tích cho gia đình có tài sản, nhà, cần 1.5 triệu $. Nhưng không biết thật không, mình tìm thông tin cũng không ra

Mình cũng muốn sang mỹ giống chủ thớt mong ae góp ý :-s mà tiện thể ko biết muốn nhập cư sang Israel thì làm thế nào nhỉ :((

Vậy cho em hỏi ngắn gọn thế này? Có bác nào từng đi du lịch Mẽo chưa? Quy trình làm thủ tục thì em biết rồi nhưng mỗi khâu như vậy cái khó của nó ở điểm nào? (ví dụ khâu xin visa thì khi gặp đại sứ quán Mẽo ở VN mình phải chứng minh được sau quá trình du lịch, học tập.. mình sẽ quay trở lại nước..) Đó đó! :m190:

qua đó du học thì sau nay có quyền về nước hoặc ở lại, còn du lịch đi phải nhiều $ mới cho đi

Last edited by a moderator:
Vậy cho em hỏi ngắn gọn thế này? Có bác nào từng đi du lịch Mẽo chưa? Quy trình làm thủ tục thì em biết rồi nhưng mỗi khâu như vậy cái khó của nó ở điểm nào? (ví dụ khâu xin visa thì khi gặp đại sứ quán Mẽo ở VN mình phải chứng minh được sau quá trình du lịch, học tập.. mình sẽ quay trở lại nước..) Đó đó! :m190:

thì phải chứng mình được tình hình tài chính của mình là thừa khả năng để đi và về ;)

Nếu bạn quan tâm, thì pm nik chat mình. Trong nhà mình mẹ và 2 đứa e đã đi thành công. Riêng mẹ mình thì vừa đi hồi tháng trước. Còn tính chung bên nhà ngoại mình thì đã có ko dưới 20 người: dì, cậu, bà... đã đi trót lọt theo kiểu hồ sơ giả. Có thể mình cho bạn đc ít lời khuyên đấy :)

Nếu bạn quan tâm, thì pm nik chat mình. Trong nhà mình mẹ và 2 đứa e đã đi thành công. Riêng mẹ mình thì vừa đi hồi tháng trước. Còn tính chung bên nhà ngoại mình thì đã có ko dưới 20 người: dì, cậu, bà... đã đi trót lọt theo kiểu hồ sơ giả. Có thể mình cho bạn đc ít lời khuyên đấy :)
Ghét bác này quá cơ! Buồn ngủ gặp chiếu manh rồi! :m146: :m021:

thì phải chứng mình được tình hình tài chính của mình là thừa khả năng để đi và về ;)

Đặt tour du lịch rồi trốn ở lại :m131:. Hoặc ráng kiếm 500.000$ (khoảng hơn 100 tỉ) rồi làm dự án bên đó để nhận thẻ xanh luôn :m131:
Vâng ý em muốn hiểu rõ cái quy trình của nó ấy mà? :m131:

đi du học mà học được thì ở lại là chuyện tốt, nhưng trốn là ko xong đâu bạn, sau này lận đận lắm
còn kết hôn giả á, bữa nay nó làm chặt lắm, ko qua đc đâu, mình có 2 đứa bạn bị đẩy về lại rồi
bữa nay xã mình làm trót lọt tốt nhất đó là:
___ cậu làm giấy đi du học, xong qua đó đc 6 tháng hay 1 năm gì đấy, tìm người quen giới thiệu hoặc bạn học rồi làm kết hôn giả, trường hợp này nó ko kiểm tra kĩ đâu, qua dễ dàng và nhanh lắm, vì nó xem là dân có học và quen bik iu nhau trong lúc học, nên ko kiểm tra

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week