Suggest Cần xin các ghost máy ibm để bàn đời cũ

counter89

Senior
Reactions
152
MR
0.025
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Em có đứa bạn có dòng máy ibm đời cũ , nhưng khổ nổi bỏ usb boot vào thì không nhận , mà lại không có ổ đĩa cd . bác nào có cách giúp em chạy ghót từ usb không em xin chân thành cảm ơn

Mod đi ngang sữa tiêu đề giúp em cần xin cách ghost máy ibm để bàn đời cũ đây là cấu hình bác

em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ !

Last edited:

phamdoan8x

Senior
Reactions
317
MR
0.186
Em có đứa bạn có dòng máy ibm đời cũ , nhưng khổ nổi bỏ usb boot vào thì không nhận , mà lại không có ổ đĩa cd . bác nào có cách giúp em chạy ghót từ usb không em xin chân thành cảm ơn

Mod đi ngang sữa tiêu đề giúp em cần xin cách ghost máy ibm để bàn đời cũ
Tháo cái ổ cứng đó cắm sang máy khác, đóng cho nó bản ghost (đóng xong rồi cắm vào máy IBM đó để nó tự bung ghost và nhận main, chip, card....

Bạn lấy điện thoại chụp cho mình xem Mục Boot trong Biot, Dòng IBM để bàn nó vẫn tích hợp Boot bằng USB mà bạn
máy đó không tích hợp bạn ah với lại mình vừa giao máy nên không biết thông số kĩ cho lắm chổ mình toàn tháo ổ cứng ra rồi cài win thôi rất bất tiện bạn có cách nào không

daosythui79

Banned
Verified
Reactions
1,140
MR
0.000
Cũ thì cũ đến độ nào, chưa biết cấu hình chả phán được gì cả

máy đó không tích hợp bạn ah với lại mình vừa giao máy nên không biết thông số kĩ cho lắm chổ mình toàn tháo ổ cứng ra rồi cài win thôi rất bất tiện bạn có cách nào không
Chính thức hôm nay đã gặp em IBM máy bàn, cực cổ, sau 15p quyết định thảo ổ cứng đóng ghóst bằng máy khác...... và cắm ổ cứng lại cho bung ghost, kết quả máy chạy vivu vơi bản win lite

cái này ngoài tiệm cũng chả làm dc đâu :D
có pro nào có cách không
Cũ thì cũ đến độ nào, chưa biết cấu hình chả phán được gì cả
cổ đến độ này đó bác :D
Chính thức hôm nay đã gặp em IBM máy bàn, cực cổ, sau 15p quyết định thảo ổ cứng đóng ghóst bằng máy khác...... và cắm ổ cứng lại cho bung ghost, kết quả máy chạy vivu vơi bản win lite
bác có cách nào khác không chứ e tháo ổ cứng không được

Cũng vẫn ngon đấy, cây này là cây đồng bộ, do đó cách thiết kế khe cắm ổ cứng nó hơi lằng nhằng chút thôi.
Cậu cứ mạnh dạn rút rắc nguồn vào ổ, rút rắc tín hiệu (màu xanh) ra.... rồi tìm hiểu mấy cái nẫy, nó có lẫy bạn kéo nó lên là có chỗ vặn ốc lấy ổ cứng ra, chả có ổ cứng nào là không lấy được..
Có một số máy IBM nó thiết kế cậu phải mở cả cái vỏ nhựa chỗ ấn nguồn, rắc usb (hay còn gọi là cổng trước) thì mới cho kéo cả hệ thống ổ cứng, ổ mềm, ổ CD,...

Cậu không sợ hỏng đâu, hàng này nó thiết kế chắc chắn lắm, chỉ cần mở đúng là ra ngay, lắp cũng dễ...

Còn mục boot mình xem qua thì main này khả năng vẫn hỗ trợ boot qua usb nhưng không hiển thị kiểu 1st boot là usb, mà nó sẽ nằm trong mục ổ đĩa.

Cậu có thể chụp cho mình 3 cái menu sau ở bios được ko

Devices, Startup, Advanced...

Mình xem qua nó nằm ở đâu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,022
176,514
Latest member
top5nhacaicom

Most viewed of week