Cần ý kiến của mọi người về một giao dịch

xfilepro

Senior
Reactions
305
MR
0.001
Topic này lập ra ko phải để Report, mà chỉ đơn thuần là để xin ý kiến đóng góp của mọi người mà thôi.​

Vào ngày 22/8: Mình có một giao dich mua $200 LR của Lee88dung, và đã có xác nhận tại topic này: http://mmo4me.com/showthread.php?73941-3kLR-212-qua-DAB-VCB-ACB.

Sau khi thỏa thuận xong giá cả và người chịu fee thì mình đã sent tiền trước cho Lee88dung với số tiền là 4.280.000 VND, qua

VCB. Sau khi sent tiền thành công thì mình đc Lee88dung thông báo là LR đang bảo trì nên ko sent LR đc, mình đã kiểm tra và

xác nhận điều đó. Nhưng đến ngày hôm nay LR vẫn chưa bảo trì xong và cung chưa biết bao giờ sẽ xong. Hiện tại mình lại đang

cần tiền để giải quyết một số việc cá nhân và mình đã contact với Lee8dung để xin refund nhưng ko đc đồng ý. Vẫn biết mỗi người

có một nguyên tắc làm việc riêng. Vì thế mình lập topic này xin ý kiến của mọi người là lee88dung có nên refund cho mình ko? Kết

quả POLL ko phải là điều kiện để ép buộc Lee88dung, mà chỉ để Lee8dung tham khảo ý kiến của mọi người, và người quyết định

cuối cùng vẫn là Lee88dung

Last edited by a moderator:
Mọi người làm việc đều có nguyên tắc riêng, bác thớt cũng đã đồng ý đợi để LR bảo trì xong nhưng lâu quá coi như cũng nhiệt tình rồi. Refund.

Upvote 0

Bạn nào phản đối ý nhỉ, sao ko cho ý kiến vậy?

lee phản đối chứ còn ai nửa. hix refun giữ cho nhau cai thiện cảm còn làm ăn lâu dài

Upvote 0
thôi thì refund lại cho người ta
cùng lắm là tính chút fee :binhsua16:

Upvote 0
LR đang bảo trì mà bạn
Nếu lee đưa tiền cho bạn bạn chạy rồi sao :binhsua08:

Upvote 0
lee phản đối chứ còn ai nửa. hix refun giữ cho nhau cai thiện cảm còn làm ăn lâu dài

Mình ko thấy chỗ view xem ai poll ở đâu nên ko biết. Thực ra nguyên tắc giao dịch LR là giao tiền là giao $, nhưng LR lại bảo trì nên Lee88dung ko sent tiền đc. Trong trường hợp này thì nói thằng ra là Lee88dung phải là người xin lỗi mình vì đã ko giao hàng ngay đc.

Upvote 0
refund là chuyện đương nhiên rồi còn gì, thậm chí bác kia send tiền xong, mà LR bảo trì thì có thể nhận tiền về ngay được luôn ấy chứ, lăm ăn thì phải xởi lởi, vì có thiệt hại của mình cái gì đâu, người ta cầm đằng lưỡi bao giờ trong người chả có tí lăn tăn

Upvote 0
LR đang bảo trì mà bạn

Sao là sao, ai thiệt hại j ở đây ko? Lee88dung mở topic sell, tôi vào mua và đã sent tiền trước, nhưng sau 3 ngày tôi vẫn chưa nhận đc LR, thế là tôi sai hay ai sai?

Upvote 0

Bạn nào phản đối ý nhỉ, sao ko cho ý kiến vậy?
lee chứ ai :D

LR đang bảo trì mà bạn
Thêm thánh ko đọc đầu đuôi vào là phang ngay này nữa.

Sao là sao, ai thiệt hại j ở đây ko? Lee88dung mở topic sell, tôi vào mua và đã sent tiền trước, nhưng sau 3 ngày tôi vẫn chưa nhận đc LR, thế là tôi sai hay ai sai?
Chẳng ai sai, LR nó bảo trì thế thì ko ai biết trước đc. Có điều vụ này ông kia tự nhiên ôm tiền của ng ta cái im luôn thì ko đc? (ko chừng lại khiến ng khác nghĩ là biết đâu thánh này hãi LR ko vào đc nữa scam quả này gỡ lại phần nào :)) -ý kiến ngoài lề thôi) tiền Việt send mà cùng ngân hàng cho nhau cũng chưa ai phải mất phí gì ....

Upvote 0
Mình cũng nghĩ là nên refund lại. Hơn 4tr chứ đâu có ít, hay chí ít là refund 1 nửa. Mà ko bik xài hết chưa nhỉ? :D

Upvote 0
Trả lại tiền là lẽ đương nhiên khỏi bàn cãi. Sao giữ tiền người ta vậy? lr mở thì ông bán lúc nào chả được, hay ông này lỗ nhiều quá, lại sợ lr không mở nữa nên thôi đành ôm tiền người ta vậy? ặc hài vãi thóc. của cesar trả lại cho cesar đi ông ơi.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,654
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week