canawan trung gian scam mình 297 lr

Status
Not open for further replies.
Đúng là thế --->nick fake pm config thì đã bị lộ SCAM ngay liền đấy thôi

Thế nên đặt nghi vấn chỗ này ==> Thằng SCAM config để ca na wan chuyển tiền ---> Thì SCAM được lợi gì không ?? Ai là người được lợi ?
hihi, scam được lợi, vấn đề ở đây là chưa biết ai scam, vấn đề bạn nói cũng là 1 điểm nghi vấn, cũng có thể tên scam thương thớt chăng ;))
Trong log chat của thớt với canawan thì thớt có ghi rõ yahoo của người mua mà canawan khong đọc, nếu đọc thì không có chuyện gì xảy ra, và nếu thớt là scam thì lại không dại gì ghi cái yahoo của người mua là nick fake cho canawan.

Tâm lý chung của trung gian là ít khi để ý nick ban đầu đưa ra --> chỉ chăm vào :
1/nick pm mình và sedn tiền
2/ nick bên bán STP ( để con fig khi nhận được tiền )
Mình cũng đã bị 1 vố nên rành vụ này lắm

--> Nghi vấn vẫn là chỗ thớt
1/ Thớt hãy cung cấp proof rao bán STP ( để Scam biết là fake nick )
2/ Chụp hình log chat rõ ràng giữa các bên liên quan ( không copy)
3/ proof send STP + log chat xác nhận của ca na wan đã nhạn tiền

Chủ thớt ko phải là newbie của MMO, mà là newbie của Forum và mấy vụ mua bán, và đặt hết niềm tin vào trung gian.....
Tên SCAM này thật cao tay ấn! Hắn là ai? :)

Last edited by a moderator:
câu chuyện cuối năm.....ngon quá.....lót dép hóng xem mod on li cê vào xử án :binhsua50:

mấy cái vụ mua bán tốt nhất lập topic và kêu trung gian post bài xác nhận topic ,người mua, người bán cũng post bài xác nhận topic là tốt nhất ,gần tết rồi bán cam dữ lắm ,chủ top up lên log chat log giao dịch rõ ràng nhé,riêng mình vẫn không bao giờ tin canawan cam ,mình nghĩ là chủ top đã bị scammer fake nick chém tiền rồi ,nếu thật sự vậy thì chia buồn chủ top nhé :binhsua43:

Tâm lý chung của trung gian là ít khi để ý nick ban đầu đưa ra --> chỉ chăm vào :

Còn 1 Suy Luận nữa !!!
Theo như cu boy thắc mắc là khi đã scam xong thì còn pm trung gian cofig làm gì ????
hay là cố tình PM để cho trung gian biết là scam và ngay lập tức trung gian sẽ ko send tiền cho người bán STP mà refunds lại cho người mua đã gửi tiền cho trung gian cầm hộ !!

ko có ý nói đến ai nhưng đây là bàn luận nên mọi tình tiết có thể nói lên để mọi người hiểu !

đề nghị những bên liên quan post proof, log chat, bằng chứng send tiền...
chủ topic ko đủ post thì pm mod gửi bằng chứng hoặc teamview

Ai ko phận sự hạn chế comment đợi proof rùi tranh luận tiếp :D Chủ topic trốn mất rùi >.<

2 thang vao noi cho nhau kia ! vaix that !
la thanh vien mod ma beo that !
tại sao mọi người ko nghĩ canawan dùng quyền mod banned nick mình ko lý do !
nghèo nghèo rồi , mất tưngf đó chẳng sao ! nhưng nói cho mọi người hiều về cái gọi là dịch vụ trung gian.
admin shin mình pm cũng ko thấy trả lời ! buồn !
đang nói chuyện chuyển tiền với canawan nói chuyển rồi, sau đó im lặng , dùng yahoo khác pm phát trả lời,
Tao đọc tới đây thì tức quá. Mày ngu cũng ngu vừa thôi con. Thằng canawan có có quyền banned đâu mà mày sủa !?
Còn cái proof nó úp đó, sao mày không giải thích đi mà ở đó sủa gì hả con !? :binhsua12:

Còn nữa, nếu mày nói mày send STP gòi thì nhờ Admin OnlyC hay MOD nào đó check team đi rồi sủa tiếp ?!
Ngu mà lì éo mịa mày đi chết đi con :binhsua12:

Còn 1 Suy Luận nữa !!!
Theo như cu boy thắc mắc là khi đã scam xong thì còn pm trung gian cofig làm gì ????
hay là cố tình PM để cho trung gian biết là scam và ngay lập tức trung gian sẽ ko send tiền cho người bán STP mà refunds lại cho người mua đã gửi tiền cho trung gian cầm hộ !!

ko có ý nói đến ai nhưng đây là bàn luận nên mọi tình tiết có thể nói lên để mọi người hiểu !

Chiều hướng này là bất lợi cho người mua --> Tuy nhiên . nếu Người mua kêu chưa nhận STP thì dù thằng SCAM nó lết đit đi ăn tết thì trung gian cũng éo send tiền cho thằng bán ---> Người mua đầy đủ Proof thì sẽ nhận dc Refunds mà không cần nhờ thằng SCAm config -->:binhsua37:

Có mấy trường hợp xảy ra : Nhưng nghi vấn này là số 1 :
- confirm_paypal và confirm_pay
qal là cùng một người . Có 2 điều để chứng tỏ :+ Tại log chat của 2 người thời điểm confirm_paypal chuyển tiền cho canawan thì sau đó confirm_payqal kia nói rằng đã chuyển tiền nhờ vanchoem pm canawan. Điều 2 : + Confirm_paypal ko đưa được proof chat với vanchoem....13 ( chỉ đưa được proof với vanchoem...31) Điều này có thể nói confirm_paypal fake nick vanchoem tự chat với nhau . --> confirm_paypal có thể là scam
--- Suy cho cùng chứng cứ cần phải đầy đủ ---> yêu cầu chủ thớt hãy post link hình ảnh proof yahoo , ko copy text

Canawan hãy hold tiền bảo hiểm lại là đúng, chờ vụ việc sáng tỏ . Và nên mở unband cho herox
Bởi vì thực tế lỗi này là canawan đã k nhìn kỹ nick khi vanchoem pm nhờ trung gian . Nên canawan nên hold tiền để chờ vụ việc sáng tỏ

Last edited by a moderator:
Có mấy trường hợp xảy ra : Nhưng nghi vấn này là số 1 :
- confirm_paypal và confirm_pay
qal là cùng một người . Có 2 điều để chứng tỏ :+ Tại log chat của 2 người thời điểm confirm_paypal chuyển tiền cho canawan thì sau đó confirm_payqal kia nói rằng đã chuyển tiền nhờ vanchoem pm canawan. Điều 2 : + Confirm_paypal ko đưa được proof chat với vanchoem....13 ( chỉ đưa được proof với vanchoem...31) Điều này có thể nói confirm_paypal fake nick vanchoem tự chat với nhau . --> confirm_paypal có thể là scam
--- Suy cho cùng chứng cứ cần phải đầy đủ ---> yêu cầu chủ thớt hãy post link hình ảnh proof yahoo , ko copy text

Canawan hãy hold tiền bảo hiểm lại là đúng, chờ vụ việc sáng tỏ . Và nên mở unband cho herox

để lát nữa bảo mod unban cho him để him trình bày

tình hình là 4rum đả bắt đầu xuống cấp,Mình ko thấy report nào nói chủ thớt scam vậy mà lại ban nick một cách kô có chứng cứ,Vậy chỉ nghi ngờ là dc phép PM mod riêng ban nick ng ta rùi à.Nếu vậy thì cả khối ng bi ban theo kỉu nghi ngờ như thế.Vậy cứ đặt luật ra làm gỉ nhỉ.Mình ko có ý gì.Chỉ muốn góp cho 4rum tốt hơn thôi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week