canawan trung gian scam mình 297 lr

Status
Not open for further replies.
khong ngo la toppic hot trong ngay !
moij nguoi thu nghi, minh giao dich chua xong da bi canawan banned la taij sao,
khong tu nhien ma thang confirm_payqal_location biet minh pm voi thang confirm_paypal_location noi chuyen rieng voi thang confirm_paypal_location de sell stp de roi noi chuyen voi minh ma buy stp
danh rang minh noi chuyen voi nick fake nhung la giai doan nao, va luc minh noi chuyen nick fake thi canawan cung noi nhan duoc tien roi, sau do moi xay ra chuyen nhu vay , cung chi co 384$ thui ! nhung minh giam khang dinh canawan va luxubushops co moi lien he voi nhau, cuoi nam coi nhu li xi di ! hi . giau gi dau tung do , cho luon !
thang nao scam tao thi thang do an toan cut !
tao di scam thi gio tao an toan cut ko an duoc 1 hat com nao vao mom !
anh em tu hieu lay ! dong toppic tai day vi chac cung chang ai hieu minh ! van chi ninh bo cho cai goi la mod
Cậu chat với mình bằng nick nào, có phải là nick mình post hình ở mấy trang đầu ko ? Trung gian là do người bán chủ động chọn chứ mình ko giới thiệu hay gợi ý chọn ai bao giờ. Và ngày hôm nay mình thu gần 1,5k trong đó có 5 trường hợp cần trung gian thì đều do người sell chủ động chọn người trung gian hết nhé.

Chưa thấy chủ thread đưa ra được cái bằng chứng cụ thể nào cả

Nói nhỏ nha
*** dân MMO nào lập nick là payqal cả ngoài trường hợp muốn đi scam
9 xác là vậy nhg tiền ở đây ko phải là giao dịch liền mà là hold qua tay ng thứ 3 nửa

Tình hình theo tớ theo dõi và tóm tắt như thế này cho mọi người dễ hiểu : ( mình chỉ dựa trên đoạn chat của heroxx thôi nhé :m131: )

herox có yahoo : vanchoemthui25251325 muốn bán 384 STP cho cậu có yahoo : confirm_payqal_location và nhờ canawan có yahoo : banks_exchange trung gian.

vanchoemthui25251325 có STP là : caspari37 còn người mua : confirm_payqal_location có STP là : herodota
vanchoemthui25251325 đã chuyển STP cho confirm_payqal_location và cậu này cũng đã xác nhận với vanchoemthui25251325 là đã nhận được STP :
- Nếu tới đây canawan chuyển tiền cho vanchoemthui25251325 thì mọi chuyện coi như xong không có gì sảy ra ( mình không quan tâm tời LR hay VCB,... :D )

- Nhưng tới đây lại có tình tiết mới có nick yahoo confirm_paypal_location nhẩy vào pm với canawan là chưa nhận được $$$. Và lúc này canawan nghi ngờ có scam ở đây nên không giao tiền cho vanchoemthui25251325 theo tớ là là cậu confirm_paypal_location dù là ai thì cậu này scam thì đúng hơn vì cậu này không liên quan gì tới giao dịch cả. và cậu này lại post log chat với 1 yahoo vanchoemthui25253125 .
Vì thế nên canawan không chuyển tiền cho cậu vanchoemthui25251325 nên cậu này nghĩ canawan scam. Còn canawan nghĩ cậu vanchoemthui25251325 scam nên ban ID : herox trên 4rom và tạm hold tiền bên chuyển cho canawan .
===> Và herox lập 1 ID mới là heroxx để post scam. Vì là ID mới nên không post được hình chụp log chát. Vì thế nếu unban hi vọng bạn ấy sẽ chụp log chat lên cho mọi người thấy còn không có hình chụp thì bạn là scam :m131:

P/s : canawan có nhớ chat với yahoo confirm_payqal_location trước hay confirm_paypal_location trước không? và ai là người gửi tiền cho cậu ?
+ nếu confirm_payqal_location gửi tiền cho cậu thì cậu trả cho vanchoemthui25251325 thế là xong (không xẩy ra :m131: ).
+ Nhưng nếu confirm_paypal_location gửi tiền cho canawan thì lúc này rắc rối đây. Cậu canawan không để ý yahoo nên xác nhận với vanchoemthui25251325 là đã nhận tiền của bên kia ( canawan thì nghĩ là confirm_paypal_location còn vanchoemthui25251325 thì nghĩ là confirm_payqal_location ) và cậu vanchoemthui25251325 đã chuyển STP cho confirm_payqal_location . Không biết trường hợp này các bạn sẽ sứ lý như thế nào :m190:
===> Hi vọng 2 bên sẽ tìm ra được hướng giải quyết trong hòa bình đừng hạ uy tín của nhau khi chưa biết chính thức ai scam ai không :m021:
Vì thế nên 2 bên nghĩ đối phương scam nên tố cáo nhau. Theo mình là các bạn bình tĩnh và ngồi lại nói chuyện với nhau thì sẽ tốt hơn.
Tối nay topic này thật là hot ::binhsua37:There are currently 119 users browsing this thread. (65 members and 54 guests)
Anh em xem có đúng không :-s nếu không đúng cũng ném gạch nhẹ tay thôi nhé :m000:

Đây là phân tích của mình. không nịnh bợ ai cũng không bênh vực ai

khong tu nhien ma thang confirm_payqal_location biet minh pm voi thang confirm_paypal_location noi chuyen rieng voi thang confirm_paypal_location de sell stp de roi noi chuyen voi minh ma buy stp
danh rang minh noi chuyen voi nick fake nhung la giai doan nao, va luc minh noi chuyen nick fake thi canawan cung noi nhan duoc tien roi, sau do moi xay ra chuyen nhu vay , cung chi co 384$ thui ! nhung minh giam khang dinh canawan va luxubushops co moi lien he voi nhau, cuoi nam coi nhu li xi di ! hi . giau gi dau tung do , cho luon !
anh em tu hieu lay ! dong toppic tai day vi chac cung chang ai hieu minh ! van chi ninh bo cho cai goi la mod

ID herox của bạn đã được unban vị thế bạn vào và chụp hình log chat lên cho mọi người theo dõi.
Nếu canawan là người nhầm lẫn thì bạn ý cũng sẽ có trách nhiệm với số STP của bạn vì bạn ấy đã nhận 10K phí của bạn ( thỏa thuận )
Bạn không nên nói như vậy vì có người sẽ hiểu theo chiều hướng khác. Trong trường hợp bạn không scam :m131:
Bạn nói :
cung chi co 384$ thui !
là không có trách nhiệm với chính tài sản của bạn thì sao người khác có thể tin tưởng bạn được :m190:

như mình đã nói, thớt là có thể là chủ 3acc, 1 thật vanchoemthui25251325, 2fake là vanchoemthui25253125, confirm_payqal_location. rồi diễn kịch lên đây report, rồi thế là rối tung cả lên :)

đầu óc tao không nghĩ ra được nhiều như mày !
cứ vào nịnh hót cho thằng canawan đi !mình giao dịch chưa xong và vẫn chưa biết bị scam thi ku canawan đã banned nick, từng đó anh em cứ nghĩ đi , đừng tỏ ra nguy hiểm

Cứ đem log chat lên, nếu không đúng là đang giao dịch với buyer thì xong... ra đảo ...:binhsua90:. mọi thứ đang rất rõ ràng

cứ vào nịnh hót cho thằng canawan đi !mình giao dịch chưa xong và vẫn chưa biết bị scam thi ku canawan đã banned nick, từng đó anh em cứ nghĩ đi , đừng tỏ ra nguy hiểm

chỉ nói là có thể thôi chứ có nói bạn chắn chắn đâu, mọi chuyện chỉ là suy đoán,có gì mạo phạm thì xin lỗi. nhìn mấy đoạn comment sau của tôi,rất nhiều cm của tôi đã nói là canawan đã nhầm yahoo,và bạn bị scam thật, tôi ko nịnh ai nhé. haizz.. bị hại lập pic report mà ko có theo dõi topic là sao nhỉ:)

Last edited by a moderator:

Xin lỗi chứ, cậu nói như cắn vào đí...t nhau ấy.
Cậu tự cho mình là cái gì mà nói như thế, cậu cần bán, cậu k lập topic nên chủ động pm người mua, cậu pm đúng chưa? Nếu đúng thì đang chat gd mà có nick khác fake nhảy vào chat thì nó hiện ra box chat khác phải biết chứ? Có ai đang gd lại tắt log chat đi k?
Xong rồi post sai yh cho trung gian, mắt cậu CÓ NGHÈN à?
Rồi thế cái log chat với scammer và proof gửi tiền đâu?

Tớ chưa nói đến bên mua thế nào, nhưng cậu là người lập cái thớt này, có trách nhiệm với lời nói và hd của mình. Giờ cậu k cãi đc thì cậu bảo các mod bênh nhau, tiền xem như cho...? Ý muốn xí xóa à!?

Đời lắm thằng buồn cười, tớ chỉ hỏi cậu bao nhiêu tuổi? Kiếm đc hơn 300stp, có biết suy nghĩ k mà làm thế?

Cậu có chat với nick của mình ko, nếu có thì chụp log chat đầy đủ nên để mọi ngừoi cùng giúp. Như bạn nào đã nói ở trên, nếu trung gian nhầm lẫn thì trung gian sẽ phải chịu trách nhiệm nên cậu cứ yên tâm. Còn về phía mình thì sẵn sàng hợp tác qua việc sẵn sàng để trung gian hold số tiền trên đến khi mọi việc sáng tỏ. Trên này có nhiều người đã giao dịch với mình đến giờ cũng đã trên trăm triệu chứ ko phải mình làm ăn cò con chụp giựt gì.
Cos Một số bạn phán những điều ko liên quan thì nên suy nghĩ kỹ trc khi nói nhé :)

Cậu tự cho mình là cái gì mà nói như thế, cậu cần bán, cậu k lập topic nên chủ động pm người mua, cậu pm đúng chưa? Nếu đúng thì đang chat gd mà có nick khác fake nhảy vào chat thì nó hiện ra box chat khác phải biết chứ? Có ai đang gd lại tắt log chat đi k?

Tớ chưa nói đến bên mua thế nào, nhưng cậu là người lập cái thớt này, có trách nhiệm với lời nói và hd của mình. Giờ cậu k cãi đc thì cậu bảo các mod bênh nhau, tiền xem như cho...? Ý muốn xí xóa à!?

Đời lắm thằng buồn cười, tớ chỉ hỏi cậu bao nhiêu tuổi? Kiếm đc hơn 300stp, có biết suy nghĩ k mà làm thế?
mình giám khẳng định là đã pm đúng người cần buy stp nhưng ng ta khong trả lời và mình đóng cửa chat đi rồi 1 lúc sau ncik pm lại gần giống như vậy chỉ khác chư P và chữ Q nên không nhận ra, nhưng không lẽ thằng scam mình biết mình pm với người cần mua hay sao, và canawan biết gì trong cuộc nói chuyện này từ đầu hay sao mà banned nick của mình trước vậy ! giao dịch đang diễn ra và mình chưa biết bị scam thì đã banned ! chắc có lẽ canawan là người biết đoán trước sự việc nên banned mình trước ! :binhsua46:
poof còn đó, để ngày mai nha ! chán đời đi nhậu say rui ! nằm nghỉ tý, mãi làm phim dai tập cho anh em xem nhưng anh em nên cẩn thận với cái gọi là dịch vụ trung gian ( nói nhỏ cho ai cần nghe về dịch vụ trung gian ). admin shin không quan tâm gì lắm đến chuyện này dù mình đã cố gắng pm yahoo nói chuyện ! hơi buồn

Cậu có chat với nick của mình ko, nếu có thì chụp log chat đầy đủ nên để mọi ngừoi cùng giúp. Như bạn nào đã nói ở trên, nếu trung gian nhầm lẫn thì trung gian sẽ phải chịu trách nhiệm nên cậu cứ yên tâm. Còn về phía mình thì sẵn sàng hợp tác qua việc sẵn sàng để trung gian hold số tiền trên đến khi mọi việc sáng tỏ. Trên này có nhiều người đã giao dịch với mình đến giờ cũng đã trên trăm triệu chứ ko phải mình làm ăn cò con chụp giựt gì.
Cos Một số bạn phán những điều ko liên quan thì nên suy nghĩ kỹ trc khi nói nhé :)

Ý ý tớ nói đấy thế mà chẳng cho cái thanks nào nhỉ :m131:
Chả biết thớt có đọc các commen không mà sao vẫn xài cái ID mới heroxx và không post log chat lên :m190:

mình giám khẳng định là pm dúng nhưng ng ta khong trả lời và mình đóng cửa chat đi rồi 1 lúc sau ncik pm lại gần giống như vậy chỉ khác chư P và chữ Q nên không nhận ra, nhưng không lẽ thằng scam mình biết mình pm với người cần mua hay sao, và canawan biết gì trong cuộc nói chuyện này từ đầu hay sao mà banned nick của mình trước vậy ! giao dịch đang diễn ra và mình chưa biết bị scam thì đã banned ! chắc có lẽ canawan là người biết đoán trước sự việc nên banned mình trước ! :binhsua46:
Bây giờ đã được unban rồi đấy bạn... show log chat để chứng minh mình vô tội nào :binhsua45: đang hóng kết quả mà làm mình hồi hộp quá.:binhsua10:

đệt, mới bị scam xong, con d o g áo vàng nó scam 250LR đau quá

mình giám khẳng định là pm dúng nhưng ng ta khong trả lời và mình đóng cửa chat đi rồi 1 lúc sau ncik pm lại gần giống như vậy chỉ khác chư P và chữ Q nên không nhận ra, nhưng không lẽ thằng scam mình biết mình pm với người cần mua hay sao, và canawan biết gì trong cuộc nói chuyện này từ đầu hay sao mà banned nick của mình trước vậy ! giao dịch đang diễn ra và mình chưa biết bị scam thì đã banned ! chắc có lẽ canawan là người biết đoán trước sự việc nên banned mình trước ! :binhsua46:

Đề nghị up cái proof đã PM nhưng không thấy trả lời lên .từ đầu đến giờ cứ nói suông ko :binhsua39:

Nếu tấm hình này là thật thì người không nhìn rõ nick là ông canawan. Mà quan trọng vẫn là ông canawan nhận tiền từ nick nào thôi

poof cho cậu ! mới chụp
cứ xem và hiểu

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786