Spotlight Cảnh báo anh em chơi wep-ip

ừa, vậy cái tul mà bác j đó đưa lên chắc k dùng đc nữa đúng hok

ừa, vậy cái tul mà bác j đó đưa lên chắc k dùng đc nữa đúng hok

dùng tool ko hợp đâu, ,,dễ bị blaklist.....

thế bh dùng j hả pác tinhyeu? pác cho em cái yh bày chiến trag ni wa team cho em với. gg dịch làm em khó nhai quá.

cho mọi người coi 1 thứ mình mới phát hiện ra, nó làm bôi bác vn quá, sai thì khắc phục, ai như thằng ni làm ảnh hưởng. pác nào giỏi tiếg anh vào chém nó phát ;))

Attachments

18.5 KB · Views: 44
Last edited by a moderator:
đc rùi đó, mọi người vào xem mà chém nó nhá. tớ cũng là newbie nhưg mà tính đến thời điểm hiện tại thì chưa sai cái nào hết. cũng là nhờ mọi người trog 4r chỉ dẫn nhắc nhở nhiệt tình. nhất là chủ ref của tớ: zen1403 :D

Last edited by a moderator:
kakaka. thì bh mới phát hiện ra nó để chữ to đùng ngay tiêu đề như thế, chứ mọi lần tớ chỉ thấy 1 số thằg ghi chặn ip vn trong mô tả job của nó thôi.

tớ bit mà, nhưg mà cái cách của nó ghi thẳg tiêu đề thế kia thì..... hơi pùn cho vn :(

---------- Post added at 03:20 PM ---------- Previous post was at 03:18 PM ----------

mà cũng thấy sao sao đó, vn là cả 1 nước, cả 1 dân tộc chứ có phải là j đâu mà nó ghi thế kia. đánh đồng mọi thứ quá. mấy pác pro làm thì sao.

Nó ghi thế chắc hẳn là có lí do của nó, có thể giải IP VN không được $ chẳng hạn, chưa chắc vì VN làm ẩu

Nó ghi thế chắc hẳn là có lí do của nó, có thể giải IP VN không được $ chẳng hạn, chưa chắc vì VN làm ẩu

Nó vẫn được tiền từ click từ IP VN đó bạn, có điều nhiều hay ít hơn chỗ khác thì mình không biết.
Nhiều job IP VN vẫn làm được và vẫn được paid đều đều mà.

Mình cũng là newbie đây, favorite của mình cũng nhiều, mà mới có 1 cái bị black list thôi, do thằng chủ job levan gì gì đó nó post virut + giao nv tào lao nên mình làm bậy hihi. Cũng nhờ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng của bạn zen,:D. Có ai làm thì qua 2pic của bạn ý đọc kĩ rùi làm nhen, để anh em còn chỗ kiếm ăn nữa.

Nhân tiện cho mình hỏi nghĩa của mấy câu sau luôn :H
job available (balance setting is empty)
job available (limited by the number of executions)
job available (geo targeting)

Thân

Lúc đầu mới chơi Web-iP tớ cũng click tùm lum ads google :D
Cũng nhờ bạn zent1403

Chào

Mình cũng là newbie đây, favorite của mình cũng nhiều, mà mới có 1 cái bị black list thôi, do thằng chủ job levan gì gì đó nó post virut + giao nv tào lao nên mình làm bậy hihi. Cũng nhờ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng của bạn zen,:D. Có ai làm thì qua 2pic của bạn ý đọc kĩ rùi làm nhen, để anh em còn chỗ kiếm ăn nữa.

Nhân tiện cho mình hỏi nghĩa của mấy câu sau luôn :H
job available (balance setting is empty)
job available (limited by the number of executions)
job available (geo targeting)

Đào mộ à?
job available (balance setting is empty) -> không rõ, có thể là thằng chủ job hết tiền hoặc cái job đó hết lượt làm.
job available (limited by the number of executions) -> job chỉ thực hiện 1 lần cho 1 acc thôi.
job available (geo targeting) -> thằng chủ job chỉ cho 1 số nước nào đó được làm job của nó, chắc là cấm VN rồi =))

Đây là 1 điểm quan trọng mà người Việt chơi web-ip mắc phải. Đó là click Google. Chính điều này mà các job lần lượt đưa các bạn vào Blacklist, một số job người ta ghi sẵn là cấm IP VN. Ức muốn chết.

Sai lầm của 90% các bạn là click nhiều Google Ads. Người ta chủ yếu yêu cầu bạn mở 1 link Google Ads và 2-3 nhấp chuột: có nghĩ là bạn chỉ mở 1 link Google Ads thôi, ví dụ mở ra trang abc.com, thì sau đó các bạn click thêm vài link nữa từ trang abc.com này, chứ không phải là click vào Google không đâu. 99% job click đều như vậy. Các bạn thử đọc kỹ lại đi. Tớ thì gặp 1 chủ job tốt bụng chỉ cho cách làm, nên sau đó mới nhận thấy vậy. Kết quả là blacklist giảm hẳn và số job không hoàn thành gần như bằng 0.

Thêm nữa, 1 IP trong 1 ngày tốt nhất là click 1 lần, cùng lắm là 2 lần. Ai chơi mấy cái link rút gọn ady gì gì đó, và chơi Google nữa, cũng sẽ biết điều này. Khi vượt quá giới hạn click trong 1 ngày trên 1 IP thì các click sau không có giá trị. Chính điều này, nên các bạn không biết, cứ click bừa -> chủ job không thu nhập được gì từ bạn -> không tính tiền và black list. Vì vậy, mỗi lần click Google Ads, các bạn nên ghi lại mình đã click gì để job sau không click nữa.

Không nên fake IP. Nguyên nhân: fake IP sẽ cho bạn 1 số IP nhất định. Hậu quả thứ nhất: nhiều người cùng fake trùng 1 IP trong 1 thời điểm -> dễ bị ban nick. Hậu quả thứ 2: 1 cái task mà được làm bởi nhiều người cùng 1 IP trong 1 ngày -> bị cho vào danh sách đen, hôm sau hết làm cái đó. Fake IP chỉ dẫn đến ngày mà web-ip cấm IP VN đăng ký, còn fake để đăng ký để làm việc thì bị đưa vào ds đen (hiện nay nhiều task người ta ghi săn là cấm IP VN rồi). web-ip là miếng ngon cho các bạn PTC, nên hy vọng các bạn đừng dại dột. Các bạn không biết về fake IP thì đừng tìm hiểu nhé.

Gửi bạn mmo4you (nick youtube), bạn thubab2 (mmo) và 1 số bạn nữa đang có clip trên Youtube: tớ sai từ cơ bản cũng chỉ vì các bạn quá nhiệt tình nhưng thiếu ý thức, kiến thức khi chia sẻ. Vậy nên hy vọng các bạn đọc được bài này, rồi remove những cái sai, update cái đúng hơn, giúp newbie không gặp phải.
Gửi tất cả các bạn chơi web-ip, các bạn cố gắng đọc và làm theo nhé. web-ip là miếng ngon cho mmo vn, nên các bạn làm đúng và không ăn gian sẽ góp phần admin web-ip không ban IP VN.

Thanks!

---------- Post added at 10:19 PM ---------- Previous post was at 10:12 PM ----------

Trời, hình như nhầm box roài!

Đáng lẽ những tips như thế này phải được đưa ra sớm hơn để anh em lưu ý mà làm & k mắc phải.

Đào mộ à?
job available (balance setting is empty) -> không rõ, có thể là thằng chủ job hết tiền hoặc cái job đó hết lượt làm.
job available (limited by the number of executions) -> job chỉ thực hiện 1 lần cho 1 acc thôi.
job available (geo targeting) -> thằng chủ job chỉ cho 1 số nước nào đó được làm job của nó, chắc là cấm VN rồi =))
tớ đang pm cậu kìa!!!!!!!!!!!!!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,530
173,704
Latest member
dientichhinhthoi

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week