• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Cảnh báo anh em về việc hack acc paypal

BuyAccPaypal

Banned
Reactions
15
MR
0.000
Sáng nay mở mắt dậy 4 acc paypal của mình đã không cánh mà bay trong đó có những acc vừa nhận $ từ net về tổng thiệt hại khoảng 20 triệu đồng

Hôm qua 1 nick clone chat với mình và nó đã lừa mình cài cái phần mềm này vào máy https://addons.mozilla.org/vi/firefox/addon/cookies-exportimport/ ( lưu ý các bạn ko nên click nha )

phần mềm đó dùng để lưu coockies mình ko biết nó có tác dụng hack luôn pass hay không mà sáng nay tỉnh dậy toàn bộ mail và pass pp của mình đã bị đổi mật khẩu cách đây 8h

Mình chỉ viết topic cảnh báo cho anh em đang có acc thì ko nên cho nó cài phần mềm linh tinh gì vào máy . Mình vẫn chưa có bằng chứng nên chưa thể report được chỉ lên cảnh báo trước cho anh em vậy thôi

Last edited:

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
ko phải ko nên cài phần mềm linh tinh vào máy mà là " KO CLICK VÀO LINK LẠ" :)
Chia buồn với bạn!

trong lúc nó cài cũng là lúc mình login acc paypal trên máy mình vậy nếu bên kia copy y chang coockie như thế thì nó có lấy được pass của mình không ?

cậu bất cẩn quá, nhìn cái tên là đủ biết rồi
thế chắc chắn 100% thằng cài cái phần mềm này là thằng hack acc mình đúng ko ? hay còn 1 khả năng nữa là chính chủ sell acc đó cho mình reset pass vì gmail rất dễ chỉ cần nhớ info là reset dc pass gmail

Reactions
4,342
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Đề nghị cậu bỏ cái link đó đi.
Cái nick là Mua ACC Paypal mà để bị lừa dễ thế thi pó háng

Đề nghị cậu bỏ cái link đó đi.
Cái nick là Mua ACC Paypal mà để bị lừa dễ thế thi pó háng
mình bỏ cái link đó để anh em đề phòng ai có gửi link như thế thì đừng cài vào máy mình đã cho bôi đậm phóng to chữ đỏ rồi " Anh em không nên click "

ncxn

Hero
Reactions
2,244
MR
0.000
Lấy cookie thôi mà, đâu phải chỉ có addon của MZ mới có, bản thân trình duyệt nó cũng đã có rồi, chỉ là lấy khó hơn chút thôi

mình bỏ cái link đó để anh em đề phòng ai có gửi link như thế thì đừng cài vào máy mình đã cho bôi đậm phóng to chữ đỏ rồi " Anh em không nên click "
Cách tốt nhất là cậu chụp ảnh lại chứ để link như vậy thì pó tay. Lỡ newbie nào clivk vào há chăng là cậu tiếp tay cho thằng kia sao ?

khankk9x

Senior
Reactions
98
MR
0.000
Rip, mình dùng paypal thì có mấy nguyên tắc:
+ Ko bao giờ click vào link lạ.
+ Ko bh đăng nhập = FF or trình duyệt lưu cookie . Chỉ dùng trên sandbox clean .

Boystylist

Newbie
Reactions
7
MR
0.000
Mình cũng đã từng bị hack pass, change mail và mất tiền trong Paypal, sau đó may quá call sang Paypal ở Singapore lại lấy lại được cả acc lẫn tiền. Nói chung là rất gét những thằng ko làm mà muốn ăn. Trường hợp của chủ thớt mình nghĩ nên call thì có thể sẽ được giải quyết, chỉ tốn khoảng 100k điện thoại thôi. Chúc may mắn

maxryan9999

Banned
Reactions
1,499
MR
0.002
Chat with me via Skype
Cách tốt nhất là cậu chụp ảnh lại chứ để link như vậy thì pó tay. Lỡ newbie nào clivk vào há chăng là cậu tiếp tay cho thằng kia sao ?
Cứ bình tĩnh , sau khi click còn phải bấm vào nút cài đặt nữa :) Có cảnh báo chữ đỏ là được rồi :D

Max

Reactions
40
MR
0.028
Chat with me via Skype
theo mình biết cái tiện ích đó để lưu cooker . phù hợp với những anh em nào đăng nhập nhiều tài khoản trên cùng một máy mà không trùng cooker . việc của bạn là bị dính keylog và bạn lưu luôn cooker vào trinh duyệt lên đã bị hack mất acc thôi không liên quan đến cái đó đâu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,498
Latest member
thematrixpremiu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week