Cảnh báo hình thức SCAM ABC giả danh canawan và tehonvtdi. Newbie nên vào đọc

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008
Tình hình là vừa mới rao topic bán 29.7 lr thì y như rằng có scammer xuất hiện với tốc độ ánh sáng. Ghê vãi các bạn ah :binhsua76::binhsua76:

Đầu tiên scammer dùng nick yh : anhphovaufcung để pm mình, sau đó nhờ canawan trung gian

Sau đó scammer dùng nick yh : banks_exchanqer để vào xác nhận. Chắc các bạn cũng đoán được kịch bản đằng sau rồi phải ko

Thời điểm cuối năm tiền bạc khó khăn rồi, mọi người giao dịch nên cẩn thận !!!!

Thằng điên đó giao dch mà dùng tokkk là mình thấy ghét ko mún rồi :))

Có 29.7 lr bán mua thùng mì gói ăn dần mà nó cũng ko tha :binhsua122::binhsua122:

Last edited by a moderator:
Pm cho mình nào không lo bị cam......

nhìn thấy nick là nghi nghi rồi cậu, thằng này lẩn quẩn mún scam mình mấy lần rồi, lần nào mình lập topic nó cũng pm liền cả

Up lên cho Newbie vào xem.
Newbie giao dịch nhớ xác nhận qua điện thoại (hay còn gọi là very-phone khi giao dịch).

Thằng này ngu vãi . Giả danh 2 người khác nhau mà cách chat lại giống nhau : c , m vs okkk =))

Thằng này ngu vãi . Giả danh 2 người khác nhau mà cách chat lại giống nhau : c , m vs okkk =))

Cậu nói làm gì, mai mổt nó không nói vậy nữa đó.

Newbie giao dịch nhớ xác nhận qua điện thoại (hay còn gọi là very-phone khi giao dịch).

Chắc nó có 1 list yahoo mạo danh những người nổi tiếng :binhsua37::binhsua37:
Vào box exchanger là có đầy đủ info, xong làm mỗi Ex 1 cái fake để dành là xong mà....

Mình đọc mục report scam bao nhiêu lần rồi mà hôm nọ vẫn bị mất 50$ vì trò này. Mong các bạn cảnh giác dừng để giống mình :(

Mình đọc mục report scam bao nhiêu lần rồi mà hôm nọ vẫn bị mất 50$ vì trò này. Mong các bạn cảnh giác dừng để giống mình :(
Add nick các exchanger uy tín lại đi khi nào có rao mua bán thì mấy tên fake nick vào giả mạo sẽ bị lòi cái đuôi ra....

Ngoài việc reprot để band nick, mode nên check IP những nick đã scam hoặc scam không thành, trùng band toàn bộ, có thể chú đó đang chém gió ở đây với 1 danh phận khác :binhsua37:

cố gắng nhé thớt...Pm giờ veri phone đi...==> dù ít hay nhiều,,,bác có 1 bài học...và mình cũng vậy...
:binhsua38:

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week