CẢNH BÁO KHI CHƠI 8SHARE.VN

đến giờ site này vẫn chưa có 1 proof gì cả, thông tin thì toàn 2014 2014 thế mà nó báo từ 2010 đến giờ đã pay hơn 1tr3$, thằng Sub thì TL kiểu kia thì mình khuyên các bác k nên chơi để khỏi ôm hận nhé
vãi cả phân chia vùng miền giới tính :))
Mới hỏi và được trả lời đâyView attachment 38852

Theo mình thấy thông tin điền ở trên thì chỉ giống như có 1 bản CMND copy thui
Có thông tin chứ ko có chụp ảnh CMND nên cũng ko cần lo lắng lắm

Mình được 530k rồi, để mình làm chuột bạch cho. đang đợi nó pay :D

Thấy thông tin nó ghi là sẽ thanh toàn vào thứ 2 đầu tiên và thứ 2 thứ ba hàng tháng nghĩa là mai nó mới thanh toán mà, sao lại có người rút được là sao. Còn về khoản địa chỉ hộ khẩu thì theo mình nó có bắt xác thực đâu mình muốn điền thế nào chả được :) Chỉ cần điền đúng số CMND với lại tk ngân hàng cho nó chuyển khoản là được

Gửi yêu cầu mấy hôm rồi vẫn chưa được pay, trạng thái chờ duyệt hoài
Ad bên đó gửi tin nhắn

8share đã cập nhật được yêu cầu rút tiền của bạn. IT đã kiểm tra và phát hiện bạn có những hành động: kêu gọi click hộ, click ko có giá trị, bounce và timeonsite rất thấp --> trừ 21% số click.

Khi tham gia hoạt động trên 8share, mong bạn tuân thủ những nội quy của 8share dành cho thành viên.
Nếu tiếp tục những hành động như vậy, chúng tôi sẽ khóa account, xóa tài khoản của bạn.
Tks!

Trừ 21% mới ghê chứ, hy vọng ko scam

Gửi yêu cầu mấy hôm rồi vẫn chưa được pay, trạng thái chờ duyệt hoài
Ad bên đó gửi tin nhắn

8share đã cập nhật được yêu cầu rút tiền của bạn. IT đã kiểm tra và phát hiện bạn có những hành động: kêu gọi click hộ, click ko có giá trị, bounce và timeonsite rất thấp --> trừ 21% số click.

Khi tham gia hoạt động trên 8share, mong bạn tuân thủ những nội quy của 8share dành cho thành viên.
Nếu tiếp tục những hành động như vậy, chúng tôi sẽ khóa account, xóa tài khoản của bạn.
Tks!

Trừ 21% mới ghê chứ, hy vọng ko scam
Nhọ :v :v

ụha ha bác này bên 8share nè, bác giải thích cái vụ http://urekamedia.com/contact không thấy link 8share đi, chắc đo không đủ dòng nên không add phải không :p

Mình là thành viên mới của mmo4me và cũng chỉ mới chơi 8share. Đọc tin các bạn thắc mắc mình cũng có một số điều muốn hỏi.
1_Là sau khi tìm hiểu về việc phải bắt buộc cung cấp cmnd (chỉ là số cmt còn hộ khẩu thì mình ko nói đến nhé) thì mình cũng có đi tham khảo trên web của một số ngân hàng thì thấy hiện tại các ngân hàng đang có hình thức chuyển khoản mới (nhất là đối với tài khoản nước ngoài chuyển về tài khoản ngân hàng việt nam ) bằng CMTND
Ví dụ từ Indovinabank: https://www.indovinabank.com.vn/vi/menu-expand-individual-chuyen-tien (các bạn kéo xuống giữa trang để xem sẽ thấy có mục
"Một số lưu ý khi sử dụng dịch vụ chuyển tiền từ nước ngoài về Việt Nam):
Đối với người nhận ở Việt Nam:
- Nếu không có Tài khoản, hãy cung cấp cho người gửi tiền các thông tin chính xác, rõ ràng của người nhận tiền như: Họ tên, địa chỉ, số CMND/Hộ chiếu, số điện thoại. Khi đến nhận tiền: xuất trình giấy CMND hoặc hộ chiếu còn hiệu lực.
Đối với người gửi tiền:
Cung cấp cho ngân hàng hay công ty chuyển tiền chính xác, rõ ràng các thông tin của người nhận tiền: Họ tên, số tài khoản, số CMND, địa chỉ, số điện thoại (nếu có) và mã SWIFT của IVB cùng với danh sách ngân hàng đại lý của IVB.
Và theo tìm hiểu (cũng trên web một số ngân hàng các bạn có thể tự check) là phí chuyển nhận theo kiểu này cũng mất tối đa là 30k. (cái này mình đã thắc mắc nhiều vì mới chơi nên ko hiểu sao phí chuyển liên ngân hàng mà lại quá cao như thế - Vì bên 8share trừ của mình 28.000đ tiền chuyển khoản)

2_Mình không biết nó có lấy thông tin của người dùng hộ khẩu cmt rồi đi làm thẻ ghi nợ hay chuyện xấu xa ảnh hưởng đến chủ nhân chiếc cmt ko nhưng nguyên tắc cmt là phải có ảnh và dấu vân tay của bạn (nếu có số cmt mà dấu vân tay nhận diện các kiểu là fake --> thì ra pháp luật chắc bạn cũng ko thể bị bỏ tù)
Chính vì điều trên mà sai phạm chắc chắn sẽ là từ phía ngân hàng rồi nếu mở thẻ tín dụng, mở thẻ visa lỏng lẻo hoặc ăn chia chợ đen như một số bạn nói kiểu tay trong ---> thì chính người đấy trong ngân hàng đó có thể ăn cắp copy một bạn phụ của chính thông tin khách hàng của bạn khi bạn giao dịch hoặc đăng kí sơ sài trên tờ giấy đăng ký mở thẻ (thậm chí có cả chữ ký nguyên và cả ảnh cmt photo của bạn) để fake thẳng mà ko mất công gì phải lập một trang web ra chỉ để lấy số cmt của bạn.

Mong các bạn cho ý kiến thêm để mình tham khảo có nên tiếp tục chơi nữa ko. Rất cảm ơn!!!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week