Warning Cảnh báo mua Vps của "server.9hang" !!!

Status
Not open for further replies.
Mình cũng mới dính trường hợp tương tự và được support rất rõ ràng là sẽ phải đóng thêm phí phạt,nên order con mới. Không hiểu sao thớt biết vậy rồi còn cố gia hạn con cũ

Thì người ta chấp nhận đóng phạt rồi mà

TH1: Theo mình thì không nên có phí phạt... hết hạn thì gọi cho khách hàng hỏi có gia hạn không, nếu không thì khoá VPS lại...đóng tiền thì mở lên xài tiếp
TH2: nếu có phí phạt, thì nên thông báo tới khách hàng mọi cách, như sms 2 lần / 1 ngày, liên tục trong 3 ngày... thông báo to đùng trong phần quản trị VPS và tuyệt đối không KHÓA VPS nếu thu phí phạt

Thì người ta chấp nhận đóng phạt rồi mà
theo mình hiểu thì hệ thống nó tự thêm phí phạt sau 2 ngày hết hạn => vps bị xóa nó vẫn tính phí phạt.

Điều này bên phía @norival1992 cũng nên xem xét lại hệ thống, những con đã bị xóa thì không cho thanh toán nữa, tránh những phiền phức ntn.

Cái này mình cũng hiểu mà. Từ đầu bên bạn cứ nói là tạo vps mới và refund phần fee phạt cho khách là xong. Đằng này nhân viên bên cậu căng thẳng đôi co với khách hàng nên mới bị report chứ có gì đâu!

Cái này mình cũng hiểu mà. Từ đầu bên bạn cứ nói là tạo vps mới và refund phần fee phạt cho khách là xong. Đằng này nhân viên bên cậu căng thẳng đôi co với khách hàng nên mới bị report chứ có gì đâu!

Không hề Tú nha. Khách hàng không thông báo. Pay qua PM nữa. nó k send 1 thứ gì thì sao mà biết.
Nếu nói rõ thì đã xử lý rồi. Trong ticket chie toaanf vấn đề xoay quanh của phí phạt và order mới cái nào lợi hơn thôi.

Bạn cần bao nhiêu VPS chính hãng ? Cho bạn chọn hãng luôn đấy !
Xin lỗi bạn chứ mình dùng vps từ quá lâu r.Mình chả lạ gì mấy cái kiểu của mấy thím vps chính hãng.Khỏi quote mình hoặc pr đi. Cùng lắm cũng chỉ là resell nên các bạn khỏi mạnh miệng.
Còn bác bảo cho chọn hãng,xin lỗi chứ mình đang ngập vps cái mà bạn gọi là chính hãng đây.

@@ Theo cậu chính hãng là ntn ?
Thế mình hỏi ngc lại bạn.Chính hãng thì cần những gì để đảm bảo pháp lý,minh bạch,hạ tầng mạng,......hay ngồi 1 góc trong bóng tối và gõ:VPS chính hãng. Ngay ng bán vps còn dám nói giá bạn đó bán chưa VAT nhưng ko thấy cái MST đâu.Domain dedicheap.com thì bạn thấy đó....Mình chả thấy cái site nào đàng hoàng mà mần domain 1 năm,rồi hết hạn hay ko chả quan tâm.............Từ cái minh bạch còn giấu thì ai tin mình ko rõ,chứ với mình....tin cái ....

Hàng hãng mà địa chỉ cụ thể xem.....Chắc có những topic ntn quá.

Mình cũng nói thêm,mình ko sử dụng dịch vụ từ phía này.Nhưng là ng bình thg mình có cảm nhận riêng .

Last edited:
Mình không phải là một người giỏi trong việc tranh cãi nhưng cũng xin được nói với bạn #norival1992 vài điều như thế này !!! Thứ 1 mình được biết đến bạn qua sự giới thiệu của vài người bạn của mình nên bạn của không xa lạ gì. Nhưng riêng bản thân mình là lần đầu tiên phải nộp cái fee phạt của bạn khi sử dụng vps, đầu đuôi sự tình thế nào thì qua những tin nhắn bạn gửi lên thì mọi người đọc cũng hiểu rõ, nói thật chứ một người mới như mình được sự hỗ trợ của bạn phải gọi là như kiểu không muốn trả lời thì nếu ai trong tình trạng đó chắc của hiểu được vấn đề...Thứ 2 là mình có đọc được vài comment của bạn như có khuyên mua lại vps mới...xin lỗi bạn mới là người nên đọc lại cái tin nhắn của bạn gửi cho mình, trong tin nhắn bạn bảo mình "đó là fee phạt và vps của mình đã terminate và mình phải tạo một cái khác" xin hỏi bạn "khuyên" mình chỗ nào trong khi mình đã phải pay và đóng luôn cho fee phạt đó, và còn được yêu cầu phải mua lại cái khác, đáng lý mình đã chấp nhận chịu phạt bạn không mở được vps củ thì cũng tệ gì cũng mở lại cho mình 1 cái vps mới, đằng này đóng phạt lại phải yêu cầu mua thêm 1 cái mới ??? Thứ 3 nếu hệ thống trang quan lí của bạn không yêu cầu thanh toán thì chả ai ngu là thanh toán cái bill đó cho bạn đâu ( nếu là ai trong trường hợp 1 chưa từng gặp cái fee phạt đó ), nếu đã terminate tại sao bạn không xóa luôn đi mà hệ thống trang quản lí vẫn phải yêu cầu pay, bạn nói như kiểu mấy comment trên là " có bảo thanh toán hay... " thì nói thẳng ra bạn chả có trách nhiệm hay giống như kiểu bẫy thì đúng hơn, đáng lý những con bị xóa nên không nên để yêu cầu pay nữa khỏi phải xảy ra những tình trạng ntn. Thứ 4 bạn bảo khách hàng không thông báo cho bạn ? cái này mình nghĩ bạn nên xem lại rồi hãy nói, Y!H của bạn online Buzz thông báo một loại đủ các kiểu rồi cả buổi cũng chả nhận được câu trời, khi bạn trả lời lại thì yêu cầu chuyển qua Email, đó là cách xử lý của bạn qua vấn đề vừa rồi, thử hỏi những bạn cần gấp hay có vấn đề gì thì được support như thế nào ??? Mình cũng nói đến đây thôi, sai hay đúng gì thì gạch đá mình xin nhận, cũng coi như là rút kinh nghiệm cho những lần sau, và cũng có nhận được thông tin là đã bên bán đã "REFUND" thì mình cũng xin dừng tại đây, đó là kinh nghiệm bản thân cho mình và cho những bạn chưa và chuẩn bị gặp trường hợp như mình !!! Thân chào và cảm ơn tất cả mọi người...

Thế mình hỏi ngc lại bạn.Chính hãng thì cần những gì để đảm bảo pháp lý,minh bạch,hạ tầng mạng,......hay ngồi 1 góc trong bóng tối và gõ:VPS chính hãng. Ngay ng bán vps còn dám nói giá bạn đó bán chưa VAT nhưng ko thấy cái MST đâu.Domain dedicheap.com thì bạn thấy đó....Mình chả thấy cái site nào đàng hoàng mà mần domain 1 năm,rồi hết hạn hay ko chả quan tâm.............Từ cái minh bạch còn giấu thì ai tin mình ko rõ,chứ với mình....tin cái ....

Mình cũng nói thêm,mình ko sử dụng dịch vụ từ phía này.Nhưng là ng bình thg mình có cảm nhận riêng .

Nè bạn, search công ty đi nha. rồi hẵn tính. Còn vấn đề domain hết hạn hay không thì do là do chiến lược của ng khác. Có cần thiết duy trì 1 thứ không sử dụng không?
Nếu bạn nói CÓ thì mình thua. Mà trước khi nói gì thì coi thông tin kĩ đi nha rồi hẵn nói nha bạn. Thông tin công ty đưa lên hẵn hoi nhé.

Trên 4rum này có khoảng 4 dịch vụ là có công ty hẵn hoi nhé. Doanhtu, Longvan, Maxcode và cty mình nhé.

Mình không phải là một người giỏi trong việc tranh cãi nhưng cũng xin được nói với bạn #norival1992 vài điều như thế này !!! Thứ 1 mình được biết đến bạn qua sự giới thiệu của vài người bạn của mình nên bạn của không xa lạ gì. Nhưng riêng bản thân mình là lần đầu tiên phải nộp cái fee phạt của bạn khi sử dụng vps, đầu đuôi sự tình thế nào thì qua những tin nhắn bạn gửi lên thì mọi người đọc cũng hiểu rõ, nói thật chứ một người mới như mình được sự hỗ trợ của bạn phải gọi là như kiểu không muốn trả lời thì nếu ai trong tình trạng đó chắc của hiểu được vấn đề...Thứ 2 là mình có đọc được vài comment của bạn như có khuyên mua lại vps mới...xin lỗi bạn mới là người nên đọc lại cái tin nhắn của bạn gửi cho mình, trong tin nhắn bạn bảo mình "đó là fee phạt và vps của mình đã terminate và mình phải tạo một cái khác" xin hỏi bạn "khuyên" mình chỗ nào trong khi mình đã phải pay và đóng luôn cho fee phạt đó, và còn được yêu cầu phải mua lại cái khác, đáng lý mình đã chấp nhận chịu phạt bạn không mở được vps củ thì cũng tệ gì cũng mở lại cho mình 1 cái vps mới, đằng này đóng phạt lại phải yêu cầu mua thêm 1 cái mới ??? Thứ 3 nếu hệ thống trang quan lí của bạn không yêu cầu thanh toán thì chả ai ngu là thanh toán cái bill đó cho bạn đâu ( nếu là ai trong trường hợp 1 chưa từng gặp cái fee phạt đó ), nếu đã terminate tại sao bạn không xóa luôn đi mà hệ thống trang quản lí vẫn phải yêu cầu pay, bạn nói như kiểu mấy comment trên là " có bảo thanh toán hay... " thì nói thẳng ra bạn chả có trách nhiệm hay giống như kiểu bẫy thì đúng hơn, đáng lý những con bị xóa nên không nên để yêu cầu pay nữa khỏi phải xảy ra những tình trạng ntn. Thứ 4 bạn bảo khách hàng không thông báo cho bạn ? cái này mình nghĩ bạn nên xem lại rồi hãy nói, Y!H của bạn online Buzz thông báo một loại đủ các kiểu rồi cả buổi cũng chả nhận được câu trời, khi bạn trả lời lại thì yêu cầu chuyển qua Email, đó là cách xử lý của bạn qua vấn đề vừa rồi, thử hỏi những bạn cần gấp hay có vấn đề gì thì được support như thế nào ??? Mình cũng nói đến đây thôi, sai hay đúng gì thì gạch đá mình xin nhận, cũng coi như là rút kinh nghiệm cho những lần sau, và cũng có nhận được thông tin là đã bên bán đã "REFUND" thì mình cũng xin dừng tại đây, đó là kinh nghiệm bản thân cho mình và cho những bạn chưa và chuẩn bị gặp trường hợp như mình !!! Thân chào và cảm ơn tất cả mọi người...

Thứ nhất. Bạn có thấy stt của mình để trên yahoo không? Không có onl. Mình đang lái xe ra Nha Trang. Được chưa? Mình có bảo bạn là gửi email cho sales chưa? Mình dừng chân thì mình còn trả lời bạn. Yahoo mình để busy 1 cục to đùng kèm stt là Không Onl đó bạn.

Thứ 2 : trong tin nhắn bạn bảo mình "đó là fee phạt và vps của mình đã terminate và mình phải tạo một cái khác". Bạn đọc kĩ dùm mình, NÊN PHẢI là 2 định nghĩa hoàn toàn khác nhau đó.

Thứ 3 : Overdue invoice hiện tại đang rất nhiều. Mấy bác chơi IP sạch dùng xong vứt vps đấy. Cũng chả ai thông báo có dùng lại hay không bla bla. Và vps của bạn chỉ mới bị termiate khoảng vài tiếng trước. Vì bên mình tính ngày mới là lúc 7h sáng.

Thứ 4 : Không ai nhắc nhé bạn thanh toán invoice overdue nhé! Cái email cuối cùng của 1 dịch vụ gửi thông báo cho dịch vụ hết hạn là ngày trước khi hết hạn 1 ngày. Bạn cho mình thông tin người nào nhắc bạn thanh toán invoice cũ đi. Mình trình xếp đuổi việc ngay.

Thứ 5: Ngay khi mình biết bạn đã thanh toán thì mình chủ động tạo vps rồi refund lại cho bạn theo credit rồi đúng chưa?

Last edited:

Bên mình có đặt máy chủ tại Viettel IDC và chia VPS bán, vây đó có gọi là chính hãng không. Công ty mình có đăng ký kinh doanh. Có đóng thuế đàng hoàng. Vậy nó không phải?

Mà làm gì có 9 hãng mà các bác tin nhỉ.Mấy thím bán VPS làm gì có xèng mà làm hạ tầng mạng đc.
Mua 1 con dedicate rồi chia ra tạo vps bán đó.

Bạn bỏ tiền ra có quyền yêu cầu info supplier. Đa số services họ ko muốn cho biết để đảm bảo bí mật kinh doanh thì đừng mua. Nghe cái suy luận của bạn hóa ra VN toàn mua Honda reseller từ head ko phải chính hãng. Offline còn ko mấy minh bạch thì online đòi phải minh bạch ?
Bên mình có đặt máy chủ tại Viettel IDC và chia VPS bán, vây đó có gọi là chính hãng không. Công ty mình có đăng ký kinh doanh. Có đóng thuế đàng hoàng. Vậy nó không phải?
Em thuê tủ rack bên Viettel IDC chỉ gọi là reseller hạ tầng mạng thôi, bạn kia nói phải làm chủ toàn phần mới là chính hãng và đảm bảo pháp + lý + HTM
Mua 1 con dedicate rồi chia ra tạo vps bán đó.
Người ta hiểu biết thế nói câu này thừa thôi, resell hết ai biết đc con dedicated lại thuê center ở nơi nào khác

mình không rõ vụ này ! nhưng có mua host cua hostgator . quá hạn mình không paid nên bị nó suppend . vài ngày sau đó vao pay rồi nó mở lại ! data vẫn con nguyên ! còn lâu quá thì nó sẽ gửi email liên tục để cảnh báo ! nếu không paid nó sẻ xoá luôn data.

ý kiến cá nhân : lỗi 2 bên
bên bán : chưa nói kỹ vụ phạt tiền khi ko gia hạn đúng ngày ở topic, để người mua còn tính trước
bên mua : chưa chi đã add $ vô phạt =.=

nhưng bạn bán đã refunf lại số tiền phạt, nên mình thấy bạn ấy tốt quá rồi.

lúc trước cũng mua 1 con vps bên bạn này, thấy support tốt lắm... nhưng nay có vụ mua qua web, nên mình thôi :( mua trực tiếp face to face ( qua yahoo =)) ) an toàn hơn

bên mình đã nhận ý kiến private của vài bạn và nới thời gian giữ data lâu hơn trong vòng 5 ngày và add late fee ở ngày thứ 3.

Bạn bỏ tiền ra có quyền yêu cầu info supplier. Đa số services họ ko muốn cho biết để đảm bảo bí mật kinh doanh thì đừng mua. Nghe cái suy luận của bạn hóa ra VN toàn mua Honda reseller từ head ko phải chính hãng. Offline còn ko mấy minh bạch thì online đòi phải minh bạch ?

Em thuê tủ rack bên Viettel IDC chỉ gọi là reseller hạ tầng mạng thôi, bạn kia nói phải làm chủ toàn phần mới là chính hãng và đảm bảo pháp + lý + HTM

Người ta hiểu biết thế nói câu này thừa thôi, resell hết ai biết đc con dedicated lại thuê center ở nơi nào khác
Thôi đừng tranh luận với bác ấy nữa, người ta dám phán cả đám services mmo ko đủ xèng làm hạ tầng là biết người ta giàu + hiểu biết thế nào rồi. Giàu có quyền, nói gì cũng đúng, ok :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,626
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week