SCAM Cảnh Báo toàn thể member về việc mất tk forum

mang đầu bạn ra làm gì? mang tool ra đây cho anh em mở rộng tầm mắt cái. Tiện thể hack hộ tớ , acc tớ có pass 6 chữ cái và toàn là số thôi , scan như cậu nói chắc 1,2 ' chứ mấy :D
Thành phần cự đoan....haizzzz! đến chịu. Nói lại luôn cho c là tớ chỉ biết nó như thế thôi, còn rõ hơn thì tớ chịu! Và tớ cũng không đủ khả năng để hack pass của bạn, mà nếu có thì cũng chả bh scan của bạn làm gì. Thân!

Thành phần cự đoan....haizzzz! đến chịu. Nói lại luôn cho c là tớ chỉ biết nó như thế thôi, còn rõ hơn thì tớ chịu! Và tớ cũng không đủ khả năng để hack pass của bạn. Thân!
thì đúng là cậu... chỉ suy đoán mà thôi. Còn bản thân cậu cũng chẳng biết là có tool ấy hay ko :) Và mình cũng vậy. Tool có hay ko , sự thật là ko ai biết. Nếu có thì tool sử dụng đc trong forum này ko? Sự thật cũng ko ai biết :D

Nhưng việc có topic này và chắc như đinh đóng cột như cậu nói sẽ khiến mất uy tín của forum và nhiều mem sẽ nghi hoặc về tính an toàn của forum và chưa kể nó còn khuyến khích các scammer có lí do để đổ lỗi khi scam.

Nói vậy chắc cậu hiểu :)

pass tầm >12 bao gồm đầy đủ #@!$123AAkds dạng giống như vậy cho nó scan. xài roboform lưu lại mật khẩu là hạn chế được scan mà

thì đúng là cậu... chỉ suy đoán mà thôi. Còn bản thân cậu cũng chẳng biết là có tool ấy hay ko :) Và mình cũng vậy. Tool có hay ko , sự thật là ko ai biết. Nếu có thì tool sử dụng đc trong forum này ko? Sự thật cũng ko ai biết :D

Nhưng việc có topic này và chắc như đinh đóng cột như cậu nói sẽ khiến mất uy tín của forum và nhiều mem sẽ nghi hoặc về tính an toàn của forum và chưa kể nó còn khuyến khích các scammer có lí do để đổ lỗi khi scam.

Nói vậy chắc cậu hiểu :)
Vãi cả coment! Thế tớ hỏi cậu, tớ tận mắt thấy cái tool đó..... thấy nó scan được passs và giờ tớ thông bảo lại cho ae thì theo như c lại là sai ak! trong forum này có nhiều pro biết cái tool đó lắm mà họ không lên tiếng thôi. Còn c không tin thì tùy!

Vãi cả coment! Thế tớ hỏi cậu, tớ tận mắt thấy cái tool đó..... thấy nó scan được passs và giờ tớ thông bảo lại cho ae thì theo như c lại là sai ak! trong forum này có nhiều pro biết cái tool đó lắm mà họ không lên tiếng thôi. Còn c không tin thì tùy!
Nói có sách mách cứ chứng , còn ko thì cũng chỉ là "nói miệng" . Giờ cậu nói vậy thì biết vậy chứ cậu nào có bằng chứng chứng minh đâu?

Còn câu tin hay ko thì tùy mình nghe nhàm tai trong forum này lắm rồi >.<

THôi chốt ở đây: TIN HAY KHÔNG THÌ TÙY :D

mẹo nhỏ để các bác chống keylog nhé
khi đặc pass nhấn Shift rồi đánh rồi thả ra VD : ThaNhQuach
vì keylog hok nhan dang dc shift nênh nó sẻ hiển thị : thanhquach
đó là chác đơn giãng và hiệu quã nhất để chống keylog
vì ngày xưa cũng chơi keylog nênh hiểu về nó

Nói có sách mách cứ chứng , còn ko thì cũng chỉ là "nói miệng" . Giờ cậu nói vậy thì biết vậy chứ cậu nào có bằng chứng chứng minh đâu?

Còn câu tin hay ko thì tùy mình nghe nhàm tai trong forum này lắm rồi >.<

THôi chốt ở đây: TIN HAY KHÔNG THÌ TÙY :D
Hô Hô! Oke

cho dù các bạn có đặt pass dài loằng ngoằng cả chục ký tự, dùng antivirus mạnh mẽ nhất quả đất, chẳng click bất cứ vào cái gì bậy bạ, không giao nick cho một ai khác, kể cả xác minh 2 3 bước...... thì vẫn có thể bị mất nick sau vài nốt nhạc.

Admin chỉ cần vài cái click chuột là reset được pass

Chủ thớt nói không có cơ sở, chém như đúng rồi. Login 5 lần là bị khóa acc rồi. Đòi login hàng triệu lần. Pochym.
Các bạn bị mất acc vì những lý do như: MT bị virus (keylog, trojan...). hoặc data forum bị Hacker nắm trong tay.
Hoặc Admin nào đó tiếp tay.

Cách đơn giản là các bạn nên thỉnh thoảng change pass, Pass gồm cả chữ thường, hoa, số và ký tự lạ.

dùng tiếng việt có dấu + ký tự đặc biệt làm pass. có bố nó cũng ko scan ra.

Forum để chế độ login sai pass 5 lần liên tục block acc 1h chả hạn. Tăng dần time block lên xem nó scan làm sao :D

Bản thân mình cũng làm cho Cty thiết kế web và phần mềm. Chuyện Scan là có nhưng đó là với những website ko hạn chế số lần đăng nhập sai.
Vãi cả chủ thớt.

tớ cũng mới bị nó scan acc wj , thẳng admin gửi mail , block ip vì tội đăng nhập sai quá nhiều. trong khi mình có đăng nhập đâu mà quá nhiều.

Bản thân mình cũng làm cho Cty thiết kế web và phần mềm. Chuyện Scan là có nhưng đó là với những website ko hạn chế số lần đăng nhập sai.
Vãi cả chủ thớt.
Nói thì éo ai tin.....haizzz! C đăng nhập sai pass acc của tớ đi rồi bị khóa đi, tớ vẫn vào chém gió vs c như bt cho mà xem....haizzzz!

Form có cái chế độ khóa acc 1h này scan 1 user thì hơi khó thôi chứ không phải không làm được, còn scan theo kiểu random list combo đó có mỗi user một pass thì đơn giản. VD 1 list như này nhé

kinggalaxy:abcfesza
duongnd1980:ksjuehwyagskd
abcdf:bdcff
shin:ksjshey
animax1991:qrwueýhe

tool sẽ tự động login từng list như vậy.....haizz nói chung chả biết nói sao cho mọi ng hiểu. Chốt lại là tớ biết gì nói lấy. Ae có nhìn nhận đc hay không thì tớ không ép được!

Last edited:
Nói thì éo ai tin.....haizzz! C đăng nhập sai pass acc của tớ đi rồi bị khóa đi, tớ vẫn vào chém gió vs c như bt cho mà xem....haizzzz!

Là do cậu chưa thoát khỏi MMO khi người khác đăng nhập sai hoặc MMO chỉ khóa IP của máy đăng nhập sai chứ ko khóa tài khoản đó.
Thông thường, khi đăng nhập sai, các 4Rum sẽ khóa đăng nhập của tài khoản đó. Và dù ở máy nào, IP nào thì cũng ko login đc.

Là do cậu chưa thoát khỏi MMO khi người khác đăng nhập sai hoặc MMO chỉ khóa IP của máy đăng nhập sai chứ ko khóa tài khoản đó.
Thông thường, khi đăng nhập sai, các 4Rum sẽ khóa đăng nhập của tài khoản đó. Và dù ở máy nào, IP nào thì cũng ko login đc.
Đếm đến 10 tớ thoát ra rồi c đăng nhập cho nó bị khóa đi......oke!

thấy cái tool như vậy có khả năng tồn tại lắm chứ, nếu nói đến cơ chế block sau 5 lần đăng nhập thì chỉ block ip thôi, còn block luôn acc thì ko lẽ đứa nào muốn vào phá acc mình thì nó log sai cho mình bị khóa acc chơi cũng dc à, ip thì thiếu gì cách đổi tool nó dùng 1 list proxy để thay đổi chẳng hạn.
Mình thấy chủ thread có ý muốn cảnh báo thôi mà, ai thấy pass chưa an toàn thì đổi... (ai nhột thì cứ ném đá ;))
Mấy pro trên kia ai cũng cho là mình giỏi, bảo thủ...... có cả mấy mod mới nổi nữa nên chả thèm tiếp thu ý kiến dân đen đâu. Nên mình nói thì mình cững cứ nói thôi, Phải công nhận là mấy pro đó bảo thủ và quá cố chấp......haizzz bao giờ mới bằng tây đây!
P/s: Cái vụ này nghi vấn có liên quan đến topic này lắm: http://mmo4me.com/threads/nghi-va-n...a-i-ip-108-162-222.169638/page-2#post-3330216

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week