Cảnh báo về hack tài khoản - Dễ làm và dễ phòng - Có thể bạn cũng đang gặp nguy hiểm

Cách hacker có thể xâm nhập máy tính của bạn - mà cũng chẳng cần hacker... ai cũng làm đc

[video=youtube;w7Ppd4wyNKU]http://www.youtube.com/watch?v=w7Ppd4wyNKU[/video]

Hôm rồi mình có tạo 1 site để get địa chỉ IP của người dùng yahoo... Trong quá trình tạo site và test mình thấy có khá nhiều lỗ hổng ở việc thiết lập các modem hiện nay. Thông qua các lỗ hổng này các hacker có thể :
Lấy được thông tin về mật khẩu Yahoo, Gmail, ... và hàng loạt trang khác.
Thay đổi DNS (Domain Name Server) mặc định (cực kì nguy hiểm - Có thể biến google.com thành site chứa mã độc).
Ăn cắp thẻ tín dụng, tài khoản game ... (thông qua thay đổi DNS server và dựng nên các site mạo danh ngân hàng, Ebank, hệ thống thanh toán trực tuyến).
Ngắt kết nối mạng của người dùng
Moi thông tin cá nhân của người dùng đó

Trong thời gian này mình khuyên các bạn nên kiểm tra lại thiết đặt modem... bằng cách sau
Thay đổi mật khẩu mặc định của modem (tốt nhất là mật khẩu trên 9 kí tự).
Đóng các port của modem nếu không thật sự cần thiết.

Modem đặc biệt dễ bị dính loại này là TD 8870 của VNPT. Viettel và FPT cũng không ngoại lệ.
Mong anh em cẩn thận.

Sau đây là Video
http://www.youtube.com/watch?v=w7Ppd4wyNKU

P.s : Cái tools Check Yahoo IP cũng là mình làm ... nhưng không hy vọng vào những mục đích như thế này ... Các bạn tốt nhất nên config lại modem như hướng dẫn trong video ... Mong các bạn cẩn thận đừng để mất tài khoản

Ps. Còn cái bạn gì hôm trước bảo tôi hack TK của bạn ý ... Tôi không có rảnh để lập DNS server hay tạo firmware cho modem của bạn đâu nhá ... I am not a Black Hacker

Last edited by a moderator:

skydart2010

Senior
Reactions
755
MR
0.013
khi hacker cố tình thay đổi DNS của mình thì khi click vào ineternet protocol( TCP/IP) chọn properties thì use the following DNS server address nó có thay dổi không chủ thớt

thien0291

Newbie
Reactions
45
MR
0.000
Không biết có cách nào bảo mật cao hơn k b , đổi pass thì đổi lâu rồi mà cũng k yên tâm vụ bị hacker decode nhanh lắm :( Tư vấn thêm nào

Max

Đặt pass dài có kí tự hoa thường và đặc biệt và nhớ là 1 pass không thông dụng (không có trong pass dictionary ).
ví dụ : Hôm nay em đi chợ với má => $Honaemdichvoma@ ==> khá dài và an toàn :) thêm 2 con $ @ phía nữa thì bạn yên tâm với cách hack này (còn cách khác thì mình ko biết).

khi hacker cố tình thay đổi DNS của mình thì khi click vào ineternet protocol( TCP/IP) chọn properties thì use the following DNS server address nó có thay dổi không chủ thớt

nếu bạn đã đổi DNS server của bạn thành dạng 8.8.8.8 và 8.8.4.4 thì hầu như không bị ảnh hưởng (vấn đề này mình chỉ chắc đến 80%).

Ken_pop

Banned
Reactions
321
MR
0.000
Vấn đề là cũ với ai bạn à :)) ... Nhưng mình chắc là cái trò DNS changer và dựng DNS server thì bạn ko làm đc ...

Rứa là bạn chưa bjk rồi =)). 1 đứa học sinh lớp 8 với việc sử dụng đc máy tính và biết truy cập INternet + tài liệu tham khảo của các bạn trong và ngoài nước thì việc tạo đc Server thì ... Còn cái tut ở trên ;;). Trước mắt của bạn hay của ai mình k cần nói vì bạn tự biết ấy mà :). Còn cái nữa Bạn Scan IP và check port hàng loạt và random thì đa số hiện tại ít ai mở Port và đặt pass 123456 cho bạn chui vào đâu bạn à :), nếu có mở thì đa phần là IP tĩnh với các Port 21,80,... cho webiste hay 1 vài mục đích khác, Tất nhiên :)) thì với cái tut của bạn thì trình là chưa đủ :).Mình chả cần nói nhiều thì bạn cũng đã hiểu mình nói tới cái gì rồi nhỉ :). Trò này bạn nên đem qua FOrum này là hợp lý nè: http://www.pchelpforum.com. ;;).

maxryan9999

Banned
Reactions
1,499
MR
0.002
Chat with me via Skype
Đặt pass dài có kí tự hoa thường và đặc biệt và nhớ là 1 pass không thông dụng (không có trong pass dictionary ).
ví dụ : Hôm nay em đi chợ với má => $Honaemdichvoma@ ==> khá dài và an toàn :) thêm 2 con $ @ phía nữa thì bạn yên tâm với cách hack này (còn cách khác thì mình ko biết).
Tại mới nghe thánh DDuu phán pass dạng MD5 này decode trong vòng 5 ngày bên các diễn đàn UG ấy :-s

Mà nếu đổi DNS 8.8. vv trước ở máy rồi . Còn hacker nó đổi ở modem 1 DNS khác . Vậy có 2 DNS thì thực sự là máy dùng DNS nào ???

Max

Tại mới nghe mấy thánh DDuu phán pass dạng MD5 này decode trong vòng 5 ngày bên các diễn đàn UG ấy :-s

Mà nếu đổi DNS 8.8. vv trước ở máy rồi . Còn hacker nó đổi ở modem 1 DNS khác . Vậy có 2 DNS thì thực sự là máy dùng DNS nào ???

Max

Nếu có thiết lập ở máy thì nó dùng của máy
còn nếu không thiết lập ở máy thì nó chuyên lên trên => modem sẽ dùng DNS server mặc định để phân giải tên miền (Mình học cũng khá lâu rồi -> ko biết có chính xác ko)...

Rứa là bạn chưa bjk rồi =)). 1 đứa học sinh lớp 8 với việc sử dụng đc máy tính và biết truy cập INternet + tài liệu tham khảo của các bạn trong và ngoài nước thì việc tạo đc Server thì ... Còn cái tut ở trên ;;). Trước mắt của bạn hay của ai mình k cần nói vì bạn tự biết ấy mà :). Còn cái nữa Bạn Scan IP và check port hàng loạt và random thì đa số hiện tại ít ai mở Port và đặt pass 123456 cho bạn chui vào đâu bạn à :), nếu có mở thì đa phần là IP tĩnh với các Port 21,80,... cho webiste hay 1 vài mục đích khác, Tất nhiên :)) thì với cái tut của bạn thì trình là chưa đủ :).Mình chả cần nói nhiều thì bạn cũng đã hiểu mình nói tới cái gì rồi nhỉ :). Trò này bạn nên đem qua FOrum này là hợp lý nè: http://www.pchelpforum.com. ;;).

Chắc cũng chưa biết cái DNS server là cái gì =)) Wiki đi rồi lên thể hiện bạn nhé

Người nổ như bạn thì ko thiếu ... chừng nào bạn thiết đặt được cái DNS server rồi nói chuyện (DNS Server và trả về IP ứng với domain name theo mong muốn). Còn nói thì mình nói cũng đc ... đi lên mặt trăng dễ ẹc ấy mà ... trèo lên cái phi thuyền phóng cái rẹt là lên thôi ...

Cái loại Hacker Sài Tool mình gặp nhiều rồi ... Nguy hiểm lắm ... trời đất gì cũng làm được ... mỗi tội không có tool thì tắt điện thôi

Chắc cũng chưa biết cái DNS server là cái gì =))

Người nổ như bạn thì ko thiếu ... chừng nào bạn thiết đặt được cái DNS server rồi nói chuyện (DNS Server và trả về IP ứng với domain name theo mong muốn). Còn nói thì mình nói cũng đc ... đi lên mặt trăng dễ ẹc ấy mà ... trèo lên cái phi thuyền phóng cái rẹt là lên thôi ...

Cái loại Hacker Sài Tool mình gặp nhiều rồi ... Nguy hiểm lắm ... trời đất gì cũng làm được ... mỗi tội không có tool thì tắt điện thôi

Bạn đang bị đầu bò hay sao vậy nhỉ =)). Cài DNS mà sài Tool. Rảnh thì Yahoo nói chuyện ở đây đừng có chém bừa=))!

Bạn đang bị đầu bò hay sao vậy nhỉ =)). Cài DNS mà sài Tool. Rảnh thì Yahoo nói chuyện ở đây đừng có chém bừa=))!

Cái scan port đệch kìa :)) ko xài tool thì viết bằng .bat à...
Bạn tài giỏi thôi rồi ... mình làm gì có cơ nói chuyện với bạn ...

Đi đâu cũng gặp người thích thể hiện ... thôi mình phắn đây ...
Các bạn có thắc mắc gì cứ hỏi Pro ở trên ấy ... Bro ấy biết hết... mình chỉ là developer thôi ... đếch phải hacker ...

huuthu

Senior
Reactions
97
MR
0.000
Vài lời .Bạn biết sao bạn không lập top chia sẻ cho mọi người cũng biết để phòng tránh.ai cũng như bạn thì..............

izae

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
thien0291 pm inbox mình nick yahoo tâm sự đê,
đừng gửi cái get ip tool qua yahoo cho mình là dc :binhsua33:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads