• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Cảnh báo về thèn Fake nick Linhdungvnn - Giả mạo Linh Trung Gian để đi Lừa Đảo

kingCOIN30591

Junior
Reactions
71
MR
0.000
Vừa khi nảy có 1 thèn định chơi em các bác ah.
Nó thấy tui Sell 300$ mới up lên. thì liền có 1 thèn fake nick ông linh: linhdungvnn add nick tui và giới thiệu là ông linh.

Thật ra ông linh đổi nick là: Linhdungvn.

Sau 1 vài phút thì có thêm 1 thèn đến hỏi mua hết PM của tui. Tui bảo nó pm ông linhdung để trung gian thì then cờ hó linhdungvnn liền pm tui hỏi có giao dịch với thèn này không.
Yahoo của thèn hỏi mua là: hcm.fastshippingus. Sau đó tui bảo nó comment lên topic tui đi thèn mua biến mất tích.
Proof

Attachments

• scam Linhdung.JPG
    scam Linhdung.JPG
    48.7 KB · Views: 170
  • Thanh Tam.JPG
    Thanh Tam.JPG
    63.3 KB · Views: 15

N3wbi3

Banned
Reactions
28
MR
0.000
haizz . bọn này nhanh thât . vừa đổi nick tụi nó phang ngay :(. phát sợ với scam.

gần tết rùi ae cẩn thận :D

kirasam

Senior
Reactions
229
MR
0.097
Chat with me via Skype
:D 1 thằng chuyên scam đó , nó là newbievn giả nữa, đúng kiểu nc vs chế giễu sao khi quăng link check IP luôn

conectingpeople

Verified
Reactions
779
MR
0.000
haizz . bọn này nhanh thât . vừa đổi nick tụi nó phang ngay :(. phát sợ với scam.

gần tết rùi ae cẩn thận :D

Theo tôi đoán trong 4rum có 1 lũ hoặc chỉ 1 vài thằng nó sống bằng nghề scam, cứ thấy ai uy tín, có bảo hiểm, làm ăn nhiều . Lộ nick Yahoo là nó fake nick ngay, riêng cái thằng fake nick ông LINH là :linhdungvnn nó cũng chính là thằng fake những nick sau:

hcm.fastshippingus. ( nick giả) - hcm.fastshipping (nick thật)

trunggiani247 ( nick giả) - trunggian247(nick thật) duy nhất 1 nick yahoo.

rainclas92 ( nick giả) - rainclass92 (nick thật)

Các bạn khi giao dịch , làm ơn phone tớ 1 tiếng trước khi giao tiền. ( avatar của tớ ghi số điện thoại : 01639 55 91 91)Ngày hôm qua tớ cứu kịp thời 1 bạn sell BITCOIN. May trước khi send bạn ấy phọne cho tớ chứ không mất ít nhất 20 triệu.

Các bạn đừng ngai call phone cho tớ nhé.

trunggian247

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,819
176,263
Latest member
celadoncitynet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week