Warning Cảnh báo về tình hình giao dịch mua bán Paypal

Giao dịch xác nhận qua email trùng với email Paypal và nếu lưu đc cả IP Paypal thì càng tốt tránh Case unauthorized
Chưa hiểu, có gì hướng dẫn dùm
Thanks
Là dùng chính email Paypal để xác nhận mua bán với bạn, vì tài khoản email và paypal là độc lập, còn vấn đề thu thập IP của seller (nếu được) thì càng tốt, vì chính mình có đọc được điều khuyến khích đó từ Paypal nhưng không nhớ là đọc ở đâu.

mình giao dịch ngày vs 5 người. bình quân hơn 50$ thấy ko sao hết. trên 20$ mình cho good service. trước gio ko bị sao cả.
Do bạn đã có phương pháp phòng ngừa của riêng bản thân hoặc bạn toàn gặp người giao dịch "thật sự". Còn "đó giờ không sao", Paypal "lâu năm, nhiều giao dịch" mình cũng nghe nhiều người nói rồi. Những bạn đó có người không thấy nói gì, cũng có người vừa ra đi Paypal 4 năm tuổi qua cơn bão số 19 vừa qua. Trong khuôn khổ bài viết chỉ nhắc tới những rủi ro "có thể" để phòng tránh thôi, chứ limited rồi tạo một Paypal mới nhận tiền không dễ dàng.

Một giao dịch có thời gian open a dispute tới nửa năm. Mình bị PTC scam từ tháng 2 đến mãi đầu tháng 7 mới dispute lấy lại hơn 100 $. Trong report scam này từng có một bạn "tự dưng" bị dispute một giao dịch 14 $ từ cả mấy tháng trước và refund trong ức chế. Vậy tại sao không bỏ thời gian làm các bước "an toàn" cho Paypal của chính bạn ?

Là dùng chính email Paypal để xác nhận mua bán với bạn, vì tài khoản email và paypal là độc lập, còn vấn đề thu thập IP của seller (nếu được) thì càng tốt, vì chính mình có đọc được điều khuyến khích đó từ Paypal nhưng không nhớ là đọc ở đâu.

Do bạn đã có phương pháp phòng ngừa của riêng bản thân hoặc bạn toàn gặp người giao dịch "thật sự". Còn "đó giờ không sao", Paypal "lâu năm, nhiều giao dịch" mình cũng nghe nhiều người nói rồi. Những bạn đó có người không thấy nói gì, cũng có người vừa ra đi Paypal 4 năm tuổi qua cơn bão số 19 vừa qua. Trong khuôn khổ bài viết chỉ nhắc tới những rủi ro "có thể" để phòng tránh thôi, chứ limited rồi tạo một Paypal mới nhận tiền không dễ dàng.

Một giao dịch có thời gian open a dispute tới nửa năm. Mình bị PTC scam từ tháng 2 đến mãi đầu tháng 7 mới dispute lấy lại hơn 100 $. Trong report scam này từng có một bạn "tự dưng" bị dispute một giao dịch 14 $ từ cả mấy tháng trước và refund trong ức chế. Vậy tại sao không bỏ thời gian làm các bước "an toàn" cho Paypal của chính bạn ?

pp nó gửi thỉnh thoảng là unverified thì nó có thể distupe mình đc ko?
nó gửi nhiều lần cho mình., personal ấy bác

pp nó gửi thỉnh thoảng là unverified thì nó có thể distupe mình đc ko?
nó gửi nhiều lần cho mình., personal ấy bác
Unver dis bình thường, mà gửi nhiều lần chắc dis không được, vì personal chỉ có thể mở case unauthorized, nhưng gửi nhiều lần trong nhiều ngày thì chắc mở unauthorized khó win được. ( suy đoán cá nhân theo logic ). Còn gửi 1 cục bự thì win cực cao

Báo vnexpress đưa tin paypal đang có 1 lỗ hổng bảo mật và kẻ xấu dễ dàng tấn công. Cẩn thật nhé các bác!

Tìm tung cả cái VNE đâu có tin nào? Tin gần nhất 21/7 là mã CP của thằng PP quay lại sàn NASDAQ mà?

thanks bác. :D cứ 2 ngày nó gưi 30$ kéo dài trong 4 tháng nay rồi. hi vọng nó ko mở dis ko em biết làm j

Mình mới bị một UG có email là : [email protected]
Sử dụng Paypal France hack để mua hàng qua hệ thống tự động, anh ấy ẩn thân bằng IP 104.155.226.249 Google Cloud. Tiếc là ko ra nick mmo được :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,673
Latest member
hienvo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom