Verified by BQT Cập nhật tình hình BTC-E! Sự trở lại với tên miền BTC-E.NZ!

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Như vậy BTC-E đã trở lại với tên miền https://btc-e.nz/ , bản thân mình thật sự rất bất ngờ. Các bạn có thể login, change pass, 2FA và check balance . Tính tới thời điểm 31/08/2017, Chúng ta có thể khẳng định rằng Database đã được phục hồi gần như 100%, bằng cách check balance ( Mình đã check và không thấy có gì bất thường ). Mình dự đoán trễ nhất cuối tháng 9 này sẽ bắt đầu rút được. Mọi thông tin sẽ tiếp tục được cập nhật tại topic này.

Chúc mừng các bạn và BTC-E !

Lưu ý: Các bạn đọc các cập nhật phía dưới trước khi đặt câu hỏi.

Lưu ý 2: Theo như BTC-E thông báo, hiện tại đã có site fake BTC-E, mọi người cẩn trọng không mất tiền oan nhé. Chỉ nên theo dõi 2 nguồn thông tin chính thống của BTC-E.

1. https://twitter.com/btcecom
  2. Diễn đàn https://bitcointalk.org User ID: https://bitcointalk.org/index.php?action=profile;u=33012

Cập nhật 15:47 02/09/2017: Ngày 2/9/2017 Admin sẽ bắt đầu cho rút 55% với điệu kiện chịu mất 45% còn lại. Admin sẽ không trả 45% bằng token nếu ai rút ngày này. Đổi lại nếu mọi người chờ tới 15/09/2017, Admin sẽ trả 1 tỉ lệ cao hơn 55% ( ví dụ: 60/40 ) và cả phần nợ bằng token.

Những bạn có coin lớn có thể rút 55% ra chốt lời vào ngày 2/9. Và bắt đầu từ đây, các coin bị đóng băng 1 tháng được tung ra thị trường, giá các coin sẽ lao dốc 20% ít nhất tới ngày 15/9, theo mình dự đoán. Những bạn nắm Fiat hoặc % Fiat cao có thể chờ tới 15/9, vì nếu bạn rút bây giờ có thể bạn sẽ lổ tới 45%.

Khi BTC-E sập, những tưởng BTC sẽ lao dốc nhưng lại bị tác động ngược, nhu cầu BTC tăng cao và thị trường thiếu hụt BTC trầm trọng, do 1 lượng lớn BTC bị đóng băng tại sàn BTC-E. BTC-E là 1 trong những sàn lớn của thế giới, không thể phủ nhận tầm ảnh hưởng về quyết định của sàn đối với giá Coin. Đây có lẽ là 1 quyết định khó khăn đối với Admin, vì không có quyết định nào là công bằng cho tất cả mọi người. Áp lực dư luận có thể đã khiến admin đưa ra quyết định cho rút sớm để củng cố niềm tin.

Đó là những phân tích, nhận định của mình, quyết định là ở các bạn.

Cập nhật 02:38 03/09/2017: https://btc-e.nz/refund Dành cho những bạn nào cần rút ngày 2/9. Rate refund các coin được cập nhật liên tục theo rate thị trường.
  • Không cần phải verify trước khi rút.
  • Ai nắm % Fiat cao nếu rút giờ sẽ lổ.
  • Bạn nào mất niềm tin vào BTC-E thì nên rút để kiểm chứng những gì Admin nói.
Cập nhật 10:31 05/09/2017: 1 số bạn xác nhận đã nhận được coin sau khi quyết định rút ngày 02/09/2017.

Cập nhật 08:14 07/09/2017: https://btc-e.nz/news/5 , chuyển sang giao diện tiếng Nga để đọc. 10/09/2017, bộ phận Ticket Support sẽ mở để giải quyết các vấn đề tồn đong liên quan tới số dư và tài khoản. Tóm tắt bản dịch các bạn xem của bác @mkcvnvn tại đây:
https://mmo4me.com/threads/cap-nhat...ten-mien-btc-e-nz.344184/page-48#post-6268000

Cập nhật 10:19 11/09/2017 Bộ phận Ticket Support hoạt động lại tại : https://wex.kayako.com/

Cập nhật 03:31 12/09/2017 https://btc-e.nz/news/7 Ngày mở site chính thức là 15/09/2017

https://mmo4me.com/threads/cap-nhat...ten-mien-btc-e-nz.344184/page-65#post-6272621
BTC-E Thông Báo:
-Ngày ra mắt trang web chính thức vẫn không thay đổi là ngày 15/9.
-Người dùng không cần xác minh ngay cả đầu vào và đầu ra của các loại tài sản. Trừ khi muốn đầu vào và đầu ra là các phương tiện yêu cầu danh tính như chuyển khoản ngân hàng.
-Sẽ có thể rút tiền ngay lập tức lúc sàn mở cửa.
-Tài sản là Usd hay rur sẽ không bị chuyển thành coin nữa thay vào đó là giữ nguyên nhiều hơn 55% - 45% là token( có thể là 57% là Usd + 43% là token)
- Các giới thiệu về đầu vào đầu ra của Fiat(usd,rur...) sẽ có trong ngày mở lại sàn.
-Các xác minh bắt buộc đối với tài khoản bị chặn tới ngày 25/7 tức là trong lúc sàn tạm ngưng hoạt động đang bị chặn, các tài khoản thay đổi mail hoặc giải quyết 2fa và danh sách trắng.

Cập nhật 23:57 13/09/2017 https://mmo4me.com/threads/cap-nhat...ten-mien-btc-e-nz.344184/page-70#post-6274260

Cập nhật 21:58 14/09/2017 Final update của site cũ: https://btc-e.nz/news/8

Cập nhật 08:10 16/09/2017 Tên miền mới: wex.nz

Last edited:
Em vừa hốt đc 1 quả 61.7 đây bác. Giờ lại đi gom USDT giả hữu nghị rồi đi chờ tiếp. Ôm đc USDT giá đẹp lại đi hốt đc cả LTC vừa ý thì đúng là mãn nguyện bác nhỉ . Chơi với lũ này thì không vội đc chúng ta phải chờ thời cơ
Chúc mừng bác...hốt quá chuẩn ạ..:D

BTC-E nó bảo tuần này cho giao dịch trên nền tảng mới các bác nhỉ? Đang ngóng để buy PPC mà chưa giao dịch đc. PPC đang rẻ quá :D

nó chỉ phức tạp xí khi từ trang chủ vào khu vực trade riêng của từng loại coin thâu ^^, không như btc-e khu vực trade cặp btc/usd nằm ở trang chủ luôn ^^
Là 1 holder chân chính, em chỉ sử dụng BTC-E. Đã từng sử dụng bittrex và poloniex nhưng ko quen, (đang ôm ít ANT ở sàn bittrex) :D.

cá hồi :D

Cụ nào máu múc ô tô thì múc thôi ^^

Giá ôtô tại Việt Nam giảm mỗi ngày như giá coin ^^

Chỉ trong buổi sáng-buổi chiều, giá xe giảm thêm vài chục triệu đồng. Thậm chí, người ta cập nhật hàng giờ.

Trong buổi giảm giá chưa từng có trong lịch sử, tôi và gia đình quyết định mua ôtô, phân vân giữa CR-V và CX-5. Vợ thì thích CX-5, nhưng tôi thì nghiêng về CR-V, nên quyết định đi khảo giá, và đây là công cuộc "chạy đua", xin kể lại phục vụ các bạn.

2 giờ chiều 2/9: Đang dạo Facebook thì thấy có người bạn chia sẻ thông tin CR-V bản 2.0 chỉ còn 788 triệu. Cái gì? 788 triệu? Mới vài ngày trước hỏi còn là 898 triệu. Là thật sao.

Tôi bốc máy gọi cho nhân viên kinh doanh đại lý Honda gần nhà. Hỏi: giá CR-V giờ bọn e bán kịch sàn được bao nhiêu? 788 triệu anh ơi. Nữa được không? Không anh ạ.

2 giờ 30 phút: cậu đó gọi lại. Anh ơi em giảm được thêm cho anh chút nữa, khoảng 771 triệu. Mời anh qua showroom anh em mình trao đổi cụ thể hơn ạ. Ừ hử, tôi cúp máy. Nghe ngóng tiếp.

Giá xe Honda CR-V giảm liên tục trong vài ngày

Ngày 3-4/9: Đưa vợ con về nhà ngoại chơi, bỏ qua khoản xe cộ. Xong nghỉ lễ tính tiếp.

9h sáng ngày 5/9: Sáng sớm lướt Facebook, lại thấy con số kinh hoàng đập vào mắt. 730 triệu. Là thật hay đang mơ? Là thật.

10h sáng: một người bạn nói vừa vào một đại lý của Honda, giá xe còn 760 triệu, không phải 730 triệu.

10h30 phút sáng: Một vài người khác lại quả quyết, đúng 730 nhé. Tôi bốc máy gọi một cậu nhân viên kinh doanh khác. "Đang giảm đấy anh, giá cụ thể sẽ rất tốt, mời anh qua đại lý em trao đổi, có cả sếp em thì chốt giá dễ hơn ạ". Không đưa con số cụ thể.

Tôi thực sự loạn. Giá xe mà theo dõi hồi hộp như chơi coin . Trước đây cả năm xe không đổi giá. Rồi hai năm trở lại đây có thói quen mỗi đầu tháng xem xe Trường Hải khuyến mãi bao nhiêu. Từ đầu 2017 là tất cả các hãng giảm giá thế nào. Đến nay, mỗi ngày xe tăng, giảm ra sao. Thậm chí, từ sáng đến chiều, xe đã giảm thêm vài chục triệu.

Đến lúc nào, giá xe mới ổn định. Liệu lên hay xuống nữa đây? Tôi mua xe luôn thôi hay chờ giảm tiếp thưa các bạn?

Chỉ trong buổi sáng-buổi chiều, giá xe giảm thêm vài chục triệu đồng. Thậm chí, người ta cập nhật hàng giờ.

Trong buổi giảm giá chưa từng có trong lịch sử, tôi và gia đình quyết định mua ôtô, phân vân giữa CR-V và CX-5. Vợ thì thích CX-5, nhưng tôi thì nghiêng về CR-V, nên quyết định đi khảo giá, và đây là công cuộc "chạy đua", xin kể lại phục vụ các bạn.

2 giờ chiều 2/9: Đang dạo Facebook thì thấy có người bạn chia sẻ thông tin CR-V bản 2.0 chỉ còn 788 triệu. Cái gì? 788 triệu? Mới vài ngày trước hỏi còn là 898 triệu. Là thật sao.

Tôi bốc máy gọi cho nhân viên kinh doanh đại lý Honda gần nhà. Hỏi: giá CR-V giờ bọn e bán kịch sàn được bao nhiêu? 788 triệu anh ơi. Nữa được không? Không anh ạ.

2 giờ 30 phút: cậu đó gọi lại. Anh ơi em giảm được thêm cho anh chút nữa, khoảng 771 triệu. Mời anh qua showroom anh em mình trao đổi cụ thể hơn ạ. Ừ hử, tôi cúp máy. Nghe ngóng tiếp.

Ngày 3-4/9: Đưa vợ con về nhà ngoại chơi, bỏ qua khoản xe cộ. Xong nghỉ lễ tính tiếp.

9h sáng ngày 5/9: Sáng sớm lướt Facebook, lại thấy con số kinh hoàng đập vào mắt. 730 triệu. Là thật hay đang mơ? Là thật.

10h sáng: một người bạn nói vừa vào một đại lý của Honda, giá xe còn 760 triệu, không phải 730 triệu.

10h30 phút sáng: Một vài người khác lại quả quyết, đúng 730 nhé. Tôi bốc máy gọi một cậu nhân viên kinh doanh khác. "Đang giảm đấy anh, giá cụ thể sẽ rất tốt, mời anh qua đại lý em trao đổi, có cả sếp em thì chốt giá dễ hơn ạ". Không đưa con số cụ thể.

Tôi thực sự loạn. Giá xe mà theo dõi hồi hộp như chơi coin . Trước đây cả năm xe không đổi giá. Rồi hai năm trở lại đây có thói quen mỗi đầu tháng xem xe Trường Hải khuyến mãi bao nhiêu. Từ đầu 2017 là tất cả các hãng giảm giá thế nào. Đến nay, mỗi ngày xe tăng, giảm ra sao. Thậm chí, từ sáng đến chiều, xe đã giảm thêm vài chục triệu.

Đến lúc nào, giá xe mới ổn định. Liệu lên hay xuống nữa đây? Tôi mua xe luôn thôi hay chờ giảm tiếp thưa các bạn?
Là 1 người đang sở hữu ô tô thì em khuyên mấy anh em chưa có ô tô như sau :
Ô tô là tiêu sản, ko phải là tài sản, nên xác định khi đổi xe sẽ lỗ, xe càng đắt tiền thì càng lỗ :D
Mới mua thì hay đi, chứ 1 thời gian kiểu gì cũng vứt xó vì đi taxi, uber, grab thích hơn. Thích xuống chỗ nào cũng được, ko lo bị va quệt, ko lo bị vặt gương, logo ( xe đắt tiền ).
Nếu vẫn máu mua thì chờ sang năm, khi thuế đánh vào xe hơi giảm về 0% đối với những xe được sản xuất ở Asean, bảo đảm giá thơm hơn hiện nay :D

btc-e lại lỗi hoàn tiền , các cụ có bị không

uhm đúng thế thật, mà kệ nó bạn ak, đã không quan tâm thì không quan tâm luôn đợi đến 15 thôi.

(Lỗi: Có lỗi khi cố gắng để có được tỷ giá hối đoái. Vui lòng thử lại sau) cái này không biết nó lấy tỉ giá ở đâu nữa.

Giá giảm kinh vậy

uhm đúng thế thật, mà kệ nó bạn ak, đã không quan tâm thì không quan tâm luôn đợi đến 15 thôi.

(Lỗi: Có lỗi khi cố gắng để có được tỷ giá hối đoái. Vui lòng thử lại sau) cái này không biết nó lấy tỉ giá ở đâu nữa.
ae bấm thử xem nó khôi phục chưa , chứ mình thấy cái phần người online nó phôi phục rồi đó

Là 1 người đang sở hữu ô tô thì em khuyên mấy anh em chưa có ô tô như sau :
Ô tô là tiêu sản, ko phải là tài sản, nên xác định khi đổi xe sẽ lỗ, xe càng đắt tiền thì càng lỗ :D
Mới mua thì hay đi, chứ 1 thời gian kiểu gì cũng vứt xó vì đi taxi, uber, grab thích hơn. Thích xuống chỗ nào cũng được, ko lo bị va quệt, ko lo bị vặt gương, logo ( xe đắt tiền ).
Nếu vẫn máu mua thì chờ sang năm, khi thuế đánh vào xe hơi giảm về 0% đối với những xe được sản xuất ở Asean, bảo đảm giá thơm hơn hiện nay :D

cứ làm mấy con 150 củ -> 300 củ là quăng quật thoải mái he ^^

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week