Cập nhật trade hàng ngày của GBPUSD & EURUSD với live account!

các bác cho ý kiến với

balance co 100$, đánh tại M5 với các indicator stoch (14,3,3) macd (12,26,9) Mạ,9,14
em vào lệnh tương đối hợp lý
nhưng trand 1 tuần chỉ hòa vốn thôi

sàn maketiva

các bác cho ý kiến với

balance co 100$, đánh tại M5 với các indicator stoch (14,3,3) macd (12,26,9) Mạ,9,14

sàn maketiva
Hiện tại tớ trade theo cái tớ nhìn thấy,và 1 tháng đầu vẫn có lãi,hiện tại đang tim hiểu máy cái indicator để xác định tốt hơn.

- - - Updated - - -

Bác thử qua maxi-forex tham khảo đi . Nó có free cho mấy con EA cũng được lắm :D .
tớ đang cài cái auto xác định hỗ trợ và kháng cự đây,hi hi

chuẩn bạn ah,tớ luôn mong muốn học hỏi để có profit ổn định hàng tháng,mà cho tớ hỏi bạn cái này,hiện tại rất nhiều EA,không biết chọn cái nào hiểu quả nhỉ? bạn có thể share không?

Hiện tại tớ trade theo cái tớ nhìn thấy,và 1 tháng đầu vẫn có lãi,hiện tại đang tim hiểu máy cái indicator để xác định tốt hơn.

- - - Updated - - -

tớ đang cài cái auto xác định hỗ trợ và kháng cự đây,hi hi

Thật sự mình ko xài EA. Có xài thì cũng chỉ xài các EA dạng copy lệnh, 1 click trade
Làm gì cũng phải bỏ sức ra chứ làm biếng dựa vào EA thì...
Vì nếu có con EA tốt vậy thì các NH ko bị phá sản, mấy ông lớn ko bị loss rồi
Trade dựa vào con mắt và cái đầu thì mới bền :D

các bác cho ý kiến với

sàn maketiva

Trade hòa vốn là giỏi rồi đấy bạn . Cứ từ từ mà tiếp thu thêm kinh nghiệm mới thì sẽ thắng market vào 1 ngày không xa đâu ;) .

sell limit: 1.3162 và buy limit: 1.3081, buy limit: 1.6017 để xem.hi

Last edited by a moderator:
uh,nguyên tắc trade của tớ là SL là 20 pips bạn ah.hi
Không nên cứng nhắc quá bác à :D . Đặt stop loss mà nguyên tắc thế thì dễ dính fake và ăn stop loss lắm . Bác nên tính toán đặt stop loss ở cản mức cản hoặc dựa vào target . Làm thế nó tốt hơn là tuân theo nguyên tắc cứng nhắc :D .

Hôm nay tiếp tục Hit SL GU, Profit: -7.4$
Today's NOT My day,try again later...

- - - Updated - - -

bạn dựa vào đâu mà đặt lệnh vậy
chia sẻ chút kinh nghiệm nha :binhsua16:
vẽ mấy đường kháng cự và hỗ trợ đó bạn, đang tập.hi

Không nên cứng nhắc quá bác à . Đặt stop loss mà nguyên tắc thế thì dễ dính fake và ăn stop loss lắm . Bác nên tính toán đặt stop loss ở cản mức cản hoặc dựa vào target . Làm thế nó tốt hơn là tuân theo nguyên tắc cứng nhắc .
tiếp tục Hit SL,hi...

Hôm nay tiếp tục Hit SL GU, Profit: -7.4$
Today's NOT My day,try again later...

- - - Updated - - -

vẽ mấy đường kháng cự và hỗ trợ đó bạn, đang tập.hi

tiếp tục Hit SL,hi...
1 ngày mà lose > 3 trade thì nên stop ngay bác à . Có cố cũng chỉ là thua thêm thôi . Qua 1 ngày ngủ 1 giấc tinh thần sảng khoái thì đầu óc mới minh mẫn và trade dễ win hơn nhiều :D .

1 ngày mà lose > 3 trade thì nên stop ngay bác à . Có cố cũng chỉ là thua thêm thôi . Qua 1 ngày ngủ 1 giấc tinh thần sảng khoái thì đầu óc mới minh mẫn và trade dễ win hơn nhiều :D .
vẫn ăn ngủ đây đủ đấy chứ,có lẽ dao này vào lênh hơi vội vàng.hi

Buy G/CAD : 1.5850 . SL : 1.5831 . TP : 1.5890 - 1.5900

Kèo của em đây lúc 6:19 PM . Xem tối nay nó chạm SL hay TP ;)) .

Buy G/CAD : 1.5850 . SL : 1.5831 . TP : 1.5890 - 1.5900

Kèo của em đây lúc 6:19 PM . Xem tối nay nó chạm SL hay TP ;)) .

Thằng G quá yếu nên kèo này chết rồi . Tối nay mấy cặp G/xxx chắc tèo mạnh đây :D .

Bạn cứ post nhận định của bạn đi , ở đây mọi người đều hoan nghênh mà :)

Max
Thanks bạn, mình chưa đủ trình để nhận định, chắc phải học thêm một thời gian nữa. Đang tìm sư phụ để học mà chưa ai nhận đây.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,533
174,819
Latest member
caubexinhtrai

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom