Suggest cáp quang viettel có bị ảnh hưởng !!

naochoettt

Kindness
Reactions
454
MR
0.706
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
tình hình aag đứt fpt chạy như rùa, các bác sài cáp việttel có thấy ảnh hưởng gì k ạ, để em kéo về sài với

tình hình aag đứt fpt chạy như rùa, các bác sài cáp việttel có thấy ảnh hưởng gì k ạ, để em kéo về sài với

Thấy ko ảnh hưởng bao nhiu cậu, nãy giờ load Youtube bt :D, mình xài cáp quang vịt teo

Upvote 0
youtube mình thấy cũng bt ( fpt ) nhưng ý mình vào các web nc ngoài, ví dụ stellar chẳng hạn
Có vẻ chậm hơn 1 chút thôi bạn, theo mình xài thì thấy là thế, ko chậm bao nhiu

Upvote 0
đúng là hum nay thấy mạng chậm thật. mà các bác ko xem thời tiết à, Bão đang vào Hải Phòng Quảng Ninh -> đứt cáp biển là chắc roài :oops:

Upvote 0
đúng là hum nay thấy mạng chậm thật. mà các bác ko xem thời tiết à, Bão đang vào Hải Phòng Quảng Ninh -> đứt cáp biển là chắc roài :oops:
Vào lúc 23 giờ 26 phút ngày 15/09/2014 trên hệ thống cáp quang biển quốc tế AAG từ Việt Nam, hướng chủ yếu đi Hồng Kông, Mỹ, đoạn S1I thuộc vùng biển gần Hồng Kông đã xảy ra sự cố đứt bất khả kháng. Hiện, Tập đoàn VNPT đang tích cực phối hợp với các đơn vị liên quan trong nước và quốc tế xử lý sự cố để khôi phục trong thời gian sớm nhất.

Sự cố đứt cáp này gây sụt giảm khoảng 40% dung lượng băng thông Internet quốc tế từ Việt Nam đi Hồng Kông, Mỹ của tất cả các nhà mạng tại Việt Nam đang khai thác trên tuyến cáp này.

Ngay sau khi sự cố xảy ra, Tập đoàn VNPT đã khẩn trương làm việc với nhà quản trị hệ thống AAG để sớm có phương án sửa chữa, khắc phục sự cố tổ chức định tuyến, khôi phục lưu lượng qua hướng ưu tiên. Đồng thời, VNPT cũng đã nhanh chóng bổ sung dung lượng đi quốc tế trên tuyến cáp biển SMW3 và cáp trên đất liền để đảm bảo tối đa chất lượng dịch vụ. Vì vậy, dung lượng Internet quốc tế của VNPT đi các hướng trên cáp đất và cáp biển SMW3 vẫn cơ bản được đảm bảo để cung cấp dịch vụ cho Quý khách hàng.

Tập đoàn VNPT xin thông báo và rất mong nhận được sự thông cảm, chia sẻ của Quý khách hàng.

Upvote 0
hồi chiều còn vào mạng tốt, giờ này thì đa số các web đều request time out. chan mạng vn wa, vài tháng đứt 1 lần

Upvote 0
hồi chiều còn vào mạng tốt, giờ này thì đa số các web đều request time out. chan mạng vn wa, vài tháng đứt 1 lần
vậy bạn chịu khó hàng tháng chạy ra ngài biển giũ cho nó khỏi đứt... ^^

Upvote 0
Upvote 0
vãi các bạn khen VT load ngon của mình dow YTB 100kb/s nè ngon vãi ra luôn :) xem video thì 144p

Upvote 0
vãi các bạn khen VT load ngon của mình dow YTB 100kb/s nè ngon vãi ra luôn :) xem video thì 144p
khen là so nó lúc đứt cáp, không tin bạn test thử 3 nhà mạng 1 lúc đi, coi thằng nào ngon:D chung quanh nhà mình có VNPT, FPT và viettel và kết của chỉ mình viettel vô face dc:D load youtube dc:D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,595
Latest member
truongphat

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week