Spotlight [captcha] Các bác dùng bàn phím gì để cạp?

Mình đang dùng logitech K120. thấy gõ cũng tạm. :D gõ 10k chưa thấy đau tay chỉ mỏi lưng vs nhức ass thôi =))

Logitech K120 bao nhiu 1 cái thế bạn ^^ ... hôm trc thấy nhỏ em gần nhà xài cái này, chơi game sướng cả tay, gõ chữ cũng cảm giác nhanh hơn !!

Mitsu nghe đồn nút Capslock ko nhạy pải ko mn??

Bạn nào nói bàn phím laptop dùng ko vấn đề thì cứ thử: 1 ngày tầm 10k trở lên, speed trên 25-30 đi ... gõ liên tục ko ngừng nghĩ ... gõ khoảng 1-2 năm rùi nói xem máy tính có bị j hok nha =))

Thay bàn phím USB thì tầm 150-200k đổ lại thui, nhưng bàn phím laptop là 5-700k ko đấy ="= ...

p/s: đang dùng bàn phím DELL L100 :v ko tốt lắm, nhưng cũng tạm dc :v

Last edited by a moderator:
Logitech K120 bao nhiu 1 cái thế bạn ^^ ... hôm trc thấy nhỏ em gần nhà xài cái này, chơi game sướng cả tay, gõ chữ cũng cảm giác nhanh hơn !!

Bạn nào nói bàn phím laptop dùng ko vấn đề thì cứ thử: 1 ngày tầm 10k trở lên, speed trên 25-30 đi ... gõ liên tục ko ngừng nghĩ ... gõ khoảng 1-2 năm rùi nói xem máy tính có bị j hok nha =))

Thay bàn phím USB thì tầm 150-200k đổ lại thui, nhưng bàn phím laptop là 5-700k ko đấy ="= ...

Giá ở nguyễn Kim là 185k đấy, http://www.nguyenkim.com/ban-phim-logitech-k120.html

Mình đang xài JiZZ, cũng đc, nhưng đánh lâu là bị tê tê mấy đầu ngón tay!

Mình gõ lap thấy bt có j đâu mà nhanh hỏng @@

uh thì ko có gì đâu mà hỏng, từ từ rỏ ngay thôi, bàn phím lap nhìn mỏng manh dùng gõ captcha thì tuổi thọ sẽ giảm nhanh, bỏ 2 300k ra mà mua cái bàn phím gắng vào mà gõ, gõ thế hư phím lap hết

Gõ captcha thì sài shift cho nó nhanh chứ :|
Cả captcha và gõ văn bản tiếng việt ng ta xài shift đa số chứ có ai xài caplock đâu :))

Mình mua chỗ mình có 120k thui hà.
@exchange365 chắc nguyenkim chém thêm đó chứ mính mới mua hồi tháng trước có 120k thui :))

vây bây h nên xìa loại nào mà có nút enter to như của mitsumi mà gõ ngon giá rẻ rẻ tí các bác ?

Bàn phím của mình đây tuy hơi cổ nhưng phải nóii là đánh cực phê âm thanh giòn vang đầy nhịp điệu :binhsua10:

Mitsumi vẫn huyền thoại nhỉ. Mitsumi xịn bây giờ tim khó lắm. CÓ mua bàn phím thì cạch Dell ra nhé. Tầm 300k mà mua dell về gõ mới rất cứng. đau tay lắm => hại tim mạch. Vừa sắm em Irock 550k. Bàn phím bán cơ. Rất hài lòng. Gõ không kêu cách cách như bàn phím cơ. Nhưng cảm giác rất thật tay.

vây bây h nên xìa loại nào mà có nút enter to như của mitsumi mà gõ ngon giá rẻ rẻ tí các bác ?
jeway jk 8803 em đang sài hết ý luôn , bàn phím và chuột 165k , nó ko bán lẻ , chung 1 bộ luôn , tính ra cái bàn phím chỉ 100k thôi

nghe nói lịch sử của qwerty đc 120 năm rồi , thời đó ng ta làm nó để giảm tốc độ gõ , vì gõ nhanh quá sẽ làm giảm tuổi thọ của máy , sắp tới kiếm cái dvorak simplified xem thế nào

- - - Updated - - -

cái này có chi nhánh ở quy nhơn ko nhỉ

đang dùng bộ ni :) chủ yếu game :) gõ thấy ngon tay vì đang gõ lại :( đang kiếm dự án 200k 1 bộ or cả chuột

Sao không thấy bác nào xài bàn phím có kê tay như của em nhỉ :binhsua95: mấy cái bàn phím mitsumi không biết các bác xài sao chứ em xài thử vài ngày thấy khó chịu lắm, vừa mỏi tay vừa kêu lọc cọc :binhsua72: Đã thế có thời gian phải làm đêm ảnh hưởng tới người xung quanh nữa :binhsua04:
Giới thiệu cho các bác con em đang xài, Gigabyte force k3, mua tầm 350k gì đó không nhớ, 3 tháng đầu gõ đêm speed >20 không nghe tiếng luôn :binhsua07: giờ hơi nghe tiếng lọc cọc tí nhưng vẫn chẳng ảnh hưởng ai. tầm 1 năm thay là ok, ai lười 2 năm thay cũng chẳng sao :binhsua15:
Mới đầu chắc hơi không quen do cái kê tay, mà 1 thời gian sau quen rồi thì thấy đỡ mỏi tay hơn nhiều, mà cái này là bàn phím nhám, thích hợp với bác nào hay ra mồ hôi tay như em :binhsua03:
Mới đầu lên vnzoom coi review toàn mấy cái trên tiền triệu, hem dám mua, tham khảo mấy con dưới 500k thì con này ok nhất :binhsua11:
Thấy trên hộp ghi đầu USB mạ vàng gì đấy, em mua để dành đấy khi nào box cạp sập cạo ra mua mỳ gói ăn cũng đc :ban:

Last edited by a moderator:
sài bàn phím lap gỏ nhanh hơn đó bạn, bàn phím nhỏ nên di chuyển tay nhanh hơn.. theo mình nghỉ vậy:binhsua06:

- - - Updated - - -

có bán bàn phím lap loại rời đó bạn mình cũng dự định mua 1 cái về đóa ^_^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,626
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week