Captcha sắp nát :((

Status
Not open for further replies.
Nói thế này nhé,cũng có thể là các black coder bi giờ thông minh hơn.tuy nhiên nếu captcha dạng ảnh mờ nát ắt sẽ có dạng # thay thế.lý do? theo em biết thì các công ty có liên quan đến internet đặc biệt là gugo,y!M,...thì k thể thiếu captcha đc.lý do? vì hàng ngày,hàng giờ,hàng phút,hằng giây có rất nhiều hacker,spamer,phá hoại ker,...rình dập để đạp đập bọn nó.do đó nếu thiếu captcha thì mấy chú này đảm bảo là phải xác định rồi.

Nếu có auto captcha thử hỏi còn dùng captcha làm gì ạ? vấn đề ở đây k phải là có auto hay không.mà vấn đề em muốn hỏi ở đây là có auto captcha thì bọn nó còn mua captcha làm gì? captcha là để chống auto,chống spam vậy có auto rồi dùng captcha vào việc lệch gì nhỉ?

Nói về mạng internet captcha liên quan đến rất nhiều thứ.và nếu có auto captcha ắt sẽ có phản ứng dây chuyền sảy ra với rất nhiều loại hình dịch vụ.Do đó nếu thực sự có auto captcha đạt đc 60% thì chắc chắn 1 điều trong thời gian tới sẽ có loại hình thay thế.

Với mấy thằng IT thì không gì là ko thể nha bạn @@

Ý của bác ý là captcha dùng phân biệt máy tính với còn người.còn nếu có auto captcha thì # nào dùng máy tính phân biệt với máy tính.như vậy còn dùng captcha làm gì. bạn hiểu không? :rolleyes:

Nói thế này nhé,cũng có thể là các black coder bi giờ thông minh hơn.tuy nhiên nếu captcha dạng ảnh mờ nát ắt sẽ có dạng # thay thế.lý do? theo em biết thì các công ty có liên quan đến internet đặc biệt là gugo,y!M,...thì k thể thiếu captcha đc.lý do? vì hàng ngày,hàng giờ,hàng phút,hằng giây có rất nhiều hacker,spamer,phá hoại ker,...rình dập để đạp đập bọn nó.do đó nếu thiếu captcha thì mấy chú này đảm bảo là phải xác định rồi.

Nếu có auto captcha thử hỏi còn dùng captcha làm gì ạ? vấn đề ở đây k phải là có auto hay không.mà vấn đề em muốn hỏi ở đây là có auto captcha thì bọn nó còn mua captcha làm gì? captcha là để chống auto,chống spam vậy có auto rồi dùng captcha vào việc lệch gì nhỉ?

Nói về mạng internet captcha liên quan đến rất nhiều thứ.và nếu có auto captcha ắt sẽ có phản ứng dây chuyền sảy ra với rất nhiều loại hình dịch vụ.Do đó nếu thực sự có auto captcha đạt đc 60% thì chắc chắn 1 điều trong thời gian tới sẽ có loại hình thay thế.

Ý của bác ý là captcha dùng phân biệt máy tính với còn người.còn nếu có auto captcha thì # nào dùng máy tính phân biệt với máy tính.như vậy còn dùng captcha làm gì. bạn hiểu không? :rolleyes:
câu nói đúng nhất cho topic này

tui không hỉu bác làm mod kiểu gì mà đi đâu cũng bình luận như con nít vậy ???
tin vịt thì mình nói là tin vịt có gì mà trẻ con hay người lớn??
Các thông tin về auto captcha bạn có thể lên google mà tìm. Trước có 1 trường đại học đã nghiên cứu ra phần mềm tự động đầu tiên công bố trên thế giới và tỉ lệ đúng chỉ có thể là dưới 20% (dạng captcha cơ bản nhất : recaptcha) và đến nay vẫn ko hề vượt đc qua mốc đó.
Và các captcha hiện tại luôn có cách cải tiến để chống các phần mềm auto , chính vì vậy captcha mới đa dạng từ dễ nhìn đến khó nhìn, từ câu hỏi, hình ảnh, test trí tuệ. Nói chung là auto captcha ư? Không thể nào :D

Bác @captchater nói thế .Thế bác giải thích tại sao mấy bữa nay , tất cả các site captcha lớn nhỏ đều load chậm , giảm rate hoàn loạt

mượn proof của 1 người quăng lên
The payment for US$4.0315 of 6/11/2013 12:51:14 PM - 17/11/2013 11:59:59 PM period is being processed!
nếu có auto gì đó thì nó xù lun cho rầu :l

Thôi thế này đi.Nếu mờ Admin Captchatyper nói rằng hiện tại có 1 hệ thống auto captcha đánh thuê giùm các hệ thống captcha nên trong thời gian sắp tới các dự án captcha có thể sẽ load chậm hơn vì hết code..chỉ cần 30$/tháng các hãng captcha có thể có lượng code theo mong muốn. chất lượng chỉ chiếm 60%.

Vậy thì anh em captcha ta bảo nhau tạm nghỉ dăm bữa nửa tháng.Báo với các admin captcha rằng chờ khi nào có dạng captcha mới mờ không có auto thì bọn em quay lại làm.Anh em tạm thời ra quán bưng cafe tiện nhòm mông mí em khách hàng ít ngày.Ngồi nhiều đâm ra cũng thấy mệt rồi.Bỏ cái màn hình ra ít bữa cho nó đỡ. :D

Đã nói có auto từ khí qink giảm rate mà các bác ko ai tin . ông viêt ra auto là ngừoi Nam phi đó ! dự án nào cũng auto được ,đúng 60 % :D .Nhưng key nó hơn 100 $ lận , nghèo thì vẫn cứ nghèo hoài thui . may mà đi hướng # ko chơi captcha o_O

tin vịt thì mình nói là tin vịt có gì mà trẻ con hay người lớn??
Các thông tin về auto captcha bạn có thể lên google mà tìm. Trước có 1 trường đại học đã nghiên cứu ra phần mềm tự động đầu tiên công bố trên thế giới và tỉ lệ đúng chỉ có thể là dưới 20% (dạng captcha cơ bản nhất : recaptcha) và đến nay vẫn ko hề vượt đc qua mốc đó.
Và các captcha hiện tại luôn có cách cải tiến để chống các phần mềm auto , chính vì vậy captcha mới đa dạng từ dễ nhìn đến khó nhìn, từ câu hỏi, hình ảnh, test trí tuệ. Nói chung là auto captcha ư? Không thể nào :D

ông không nói k ai bảo ông câm đâu...

anh em đang bàn luận tự dựng phán 1 câu tin vịt...nó sai rule chổ nào ??

liên quan đến captcha mà ?

nói k lại thì kêu mod của box close à.....

:D

Bác @captchater nói thế .Thế bác giải thích tại sao mấy bữa nay , tất cả các site captcha lớn nhỏ đều load chậm , giảm rate hoàn loạt
pixprofit mấy hôm nay lại load trơn tru và nhanh lẹ này :) trước đó 1 tuần thì load khá chậm. Rate thì vẫn vậy chẳng giảm chút nào :D
Còn vấn đề load nhanh hay chậm thì tùy vào các dự án có hợp đồng mới hay ko. Mình chỉ làm pix nên ko rõ mấy dự án khác nhưng từ trước đến nay pix vẫn rất đều . Vì nó là 1 trong những dự án ổn định nhất. Nó cũng có nhiều cách để chống auto (nếu có) : ghép ảnh chó mèo, câu hỏi, code bác sĩ..

Nói chung tin vịt bạn tin hay ko thì tùy bạn. 1 điều vô căn cứ , người ko biết gì thì hoang mang, người hiểu chuyện thì cười 1 phát rồi đi ra :D

Mình xin phép cười 1 phát rồi đi ra, chào các bạn :D Làm việc vui vẻ :)

Đã nói có auto từ khí qink giảm rate mà các bác ko ai tin . ông viêt ra auto là ngừoi Nam phi đó ! dự án nào cũng auto được ,đúng 60 % :D .Nhưng key nó hơn 100 $ lận , nghèo thì vẫn cứ nghèo hoài thui . may mà đi hướng # ko chơi captcha o_O

là gì vậy bác :(

mấy trang captcha phải cạnh tranh nhau về chất lượng thì ng` khác mới thuê, chứ có 60% thì ai đi mua :D:D:D

tin ở đâu ra thế pro ! cho chi tiết hơn xiu đi :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,625
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week