Captcha sắp nát :((

Status
Not open for further replies.
Captcha dựa theo hệ thống code ra, ngẫu nhiên
và tất nhiên con người làm ra cái captcha đó thì hiễn nhiên sẽ có người tim ra cơ chế của các auto đó, vấn đề chỉ là thời gian và công sức của mỗi người thôi.
Không gì là không thể
Ông nói vậy chưa đúng rồi, đơn giản ví dụ cho ông cho đến hiện giờ vẫn có những thuật toán mã hóa mà không giải được, có nghĩa là mã hóa 1 chiều thôi, cũng toàn con người viết ra cả mà- có thể tìm hiểu về các thuật toán Encrypt (mã hóa) và Decrypt (giải mã). Ví dụ như vậy cho ông hiểu ko nhất thiết là con người nghĩ ra captcha thì sẽ giải được captcha 100%

em cũng chẳng mún giấu diếm đâu :D
cơ mà em sợ nó lại giống capt lắm bác ợ :rolleyes:
thông cảm em k thể share ;)

share private đi bác, xin đảm bảo là nó ko giống như cạp đâu bác ;)

Ông nói vậy chưa đúng rồi, đơn giản ví dụ cho ông cho đến hiện giờ vẫn có những thuật toán mã hóa mà không giải được, có nghĩa là mã hóa 1 chiều thôi, cũng toàn con người viết ra cả mà- có thể tìm hiểu về các thuật toán Encrypt (mã hóa) và Decrypt (giải mã). Ví dụ như vậy cho ông hiểu ko nhất thiết là con người nghĩ ra captcha thì sẽ giải được captcha 100%
Thuật toán nào ko giải được hả bạn, đã nghĩ nó ra tức phải có cách giải, cách giải theo thời gian, hiện tại chưa có thì sau này có
Như các nhà phát minh phát minh ra nhiều thứ, lập ra nhiều phương trình bởi vậy mới có các giải nobel..
Nhiều thứ không giải thích được đã được giải thích, nhiều thứ tưởng chừng như không thể làm được đã làm được
Vậy thì không có gì là ngoại lệ ở đây cả :)

capcha ko còn thì làm anh e qua cày off cho nó nát lun đi.

Thuật toán nào ko giải được hả bạn, đã nghĩ nó ra tức phải có cách giải, cách giải theo thời gian, hiện tại chưa có thì sau này có
Như các nhà phát minh phát minh ra nhiều thứ, lập ra nhiều phương trình bởi vậy mới có các giải nobel..
Nhiều thứ không giải thích được đã được giải thích, nhiều thứ tưởng chừng như không thể làm được đã làm được
Vậy thì không có gì là ngoại lệ ở đây cả :)
b này học đại học chưa, hay còn học phổ thông?

nếu học đại học rồi thì b học ngành cntt hay ngành nào?

nếu học cntt trường b có dạy môn liên quan tới các thuật toán mã hóa k?

còn về quan điểm của mình khi đọc comment của b thì đoán b đang học phổ thông =))

thật ra có nhiều thuật toán mã hóa, có những thuật toán chỉ có thể mã hóa không thể giải mã. ví dụ đơn giản như mã hóa md5 trong lập trình web

b này học đại học chưa, hay còn học phổ thông?

nếu học đại học rồi thì b học ngành cntt hay ngành nào?

nếu học cntt trường b có dạy môn liên quan tới các thuật toán mã hóa k?

còn về quan điểm của mình khi đọc comment của b thì đoán b đang học phổ thông =))

thật ra có nhiều thuật toán mã hóa, có những thuật toán chỉ có thể mã hóa không thể giải mã. ví dụ đơn giản như mã hóa md5 trong lập trình web
Đang học ĐH FPT, mình biết thuật toán, mình không nói là bây giờ có thể giải quyết được thuật toán đó, nhưng trong tương lai sẽ có người giải quyết được, nếu người đó chuyên tâm vào vấn đề này, chứ mình ko hét là bây giờ có ngươi giải quyết được, Md5 Crack được bạn nhé, mình crack nhiều rồi, cắm VPS crack, càng nhiều lớp càng tốn times, 1 pass admin crack 2 tháng ra được 2 ký tự, Bạn đang tự bóp dái bạn đó :))))))))

Đang học ĐH FPT, mình biết thuật toán, mình không nói là bây giờ có thể giải quyết được thuật toán đó, nhưng trong tương lai sẽ có người giải quyết được, nếu người đó chuyên tâm vào vấn đề này, chứ mình ko hét là bây giờ có ngươi giải quyết được, Md5 Crack được bạn nhé, mình crack nhiều rồi, cắm VPS crack, càng nhiều lớp càng tốn times, 1 pass admin crack 2 tháng ra được 2 ký tự, Bạn đang tự bóp dái bạn đó :))))))))

md5 k có thuật toán giải mã. cái mà b dùng k gọi là giải mã mà là dò mã =))

md5 k có giải thuật dịch ngược vì nó là giải thuật mã hóa 1 chiều.

md5 chỉ có thể dò mã mà thôi :cool:

giống như k có thuật toán tìm sock, ssh live mà chỉ có thể dò, scan mà thôi :cool:

md5 k có thuật toán giải mã. cái mà b dùng k gọi là giải mã mà là dò mã =))

md5 k có giải thuật dịch ngược vì nó là giải thuật mã hóa 1 chiều.

md5 chỉ có thể dò mã mà thôi :cool:

giống như k có thuật toán tìm sock, ssh live mà chỉ có thể dò, scan mà thôi :cool:
Bạn đang làm cho những người như Steve Jobs đang mất dần đi, bạn cổ súy cho việc óc con người ngày càng teo lại
Thời gian sẽ trả lời tất cả. Không cãi nữa! Từ từ rồi kiểm chứng sau . Mời bạn bật bài thời gian sẽ trả lời và thưởng thức thay vì ngồi cãi lộn

Bạn đang làm cho những người như Steve Jobs đang mất dần đi, bạn cổ súy cho việc óc con người ngày càng teo lại
Thời gian sẽ trả lời tất cả. Không cãi nữa! Từ từ rồi kiểm chứng sau . Mời bạn bật bài thời gian sẽ trả lời và thưởng thức thay vì ngồi cãi lộn
Với con người thì ko j là ko thể :D

Với con người thì ko j là ko thể :D
Tất nhiên với con người ko gì là ko thể, nhưng bản chất ở đây thuật toán này sinh ra bởi mục đích không giải mã được. Vấn đề là ở chỗ đó =))

bác captchater nói đúng đó, cứ cap bình thường đi, captcha k chết đâu mà lo

Tất nhiên với con người ko gì là ko thể, nhưng bản chất ở đây thuật toán này sinh ra bởi mục đích không giải mã được. Vấn đề là ở chỗ đó =))

b này cùng quan điểm với mình, like :D

còn 2 b kia theo mình nghĩ là bảo thủ. có những thứ là chân lý như trong toán học 1+1=2 thì các b k thể cho rằng thời gian, tương lai sẽ có người có thể chứng minh 1+1=3 được :D

còn những vấn đề chưa rõ ràng thì khác, ví dụ như Chứng minh giả thiết Beal, .. những vấn đề tưởng tự vậy mới là mở bài thời gian sẽ trả lời theo ý của 2 b kia =))

còn 2 b kia theo mình nghĩ là bảo thủ. có những thứ là chân lý như trong toán học 1+1=2 thì các b k thể cho rằng thời gian, tương lai sẽ có người có thể chứng minh 1+1=3 được :D

còn những vấn đề chưa rõ ràng thì khác, ví dụ như Chứng minh giả thiết Beal, .. những vấn đề tưởng tự vậy mới là mở bài thời gian sẽ trả lời theo ý của 2 b kia =))
Lan man mãi mã hóa, giờ nói đến captcha, nhiều cái dùng cả đầu, lòi cả mắt ra mà còn chưa nhận diện nổi nói chi Au mới chẳng TO :p
Nó chỉ là chiêu trò của mấy thằng muốn giảm rate thôi, tư duy chút xíu là hiểu thôi.

Mình nói sơ sơ cho bạn hiểu thôi nhé
Cơ chế của Captcha là thay đổi các hình ảnh khác nhau để tạo nên 1 dãy số hoặc dãy chữ số để phân biệt giữ human và computer
Captcha thường là dạng hình ảnh, cách tốt nhất để tạo auto từ các captcha này là quét tất cả các hình ảnh, từng hình có mang chữ a chữ b và đến z , hoặc số 0->9, Tất nhiên sẽ làm được thôi vì cho nhiều nhân viên gõ để thu gom lại các dạng hình ảnh khác nhau. Tạo nên tools auto
Auto sẽ OK! nếu các dạng hình ảnh của site không thay đổi, nếu có thay đổi thì ta lại tiếp tục quét tiếp để update tools
Thời gian làm việc này khá lâu, và đòi hỏi công sức rất nhiều nên chưa ai nghĩ tới cả
Captcha của 1 site nhiều lắm là 10 dạng, thay đổi các chữ số cho nhau, méo mó nó đi. cũng có khi là lặp lại
Thuật toán không giải quyết được với hình ảnh nên dịch ngược không được, MD5 của bạn thì chỉ có ngồi scan thôi
Bạn đọc cho kỹ vào. Con người không có gì là không thể, Đọc các bài báo hoặc xem các video trên youtube về các việc tưởng chừng như không thể đi
Cái gì con người làm ra thì con người có hướng giải quyết. Như Asimo đã từng đến VN thôi

Có liên quan không bạn?
Mình chứng minh cho bạn nghe nhé, 1+1=3 <=> Bạn đang tính nhầm

xin lỗi, ban quá jống 1 cái máy và ko có sự sáng tạo =))))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,626
Latest member
33wintrading

Most viewed of week

Most discussed of week