Captcha sắp nát :((

Status
Not open for further replies.
Ý của bạn ý là dù sao thì máy tính cũng k làm đc những việc mà con bò làm,và dù bạn có giống con bò thì bạn vẫn hơn cái máy tính! :rolleyes:

Thấy các bác tranh luận hăng say từ captcha với auto tới con gà và quả trứng thì tự nhiên liên tưởng câu chuyện trên thôi chứ ý tứ gì ghê gớm đâu :eek:

Mà cái chuyện con bò và máy tính kia là đi sưu tầm về đó :eek: So serious :confused:

Bạn thông minh hơn cái máy cày thì bạn có cày ruộng ko ? Bạn thông minh hơn cái máy tính thế bạn có giải phép toán nhanh hơn nó ko ? Mục đích tạo ra cái máy hay auto là để hơn con người chứ ko phải sinh ra nó để thua con người .
Đúng là máy ko bao giờ thông minh hơn người , Nhưng cái máy luôn hoàn thành công việc tôt hơn con người . Nếu nó xử lý công việc thua con người nếu ko chã ai làm ra cái máy đâu :D còn việc có auto hay ko chỉ còn là vấn đề thời gian và có ai chịu làm hay ko thôi . Còn cái chống auto tốt ... hay là auto tốt hơn thì chưa biết được .
Còn bạn nào bảo là làm cách nào nhận diện được captcha trong khi nó méo mó khó nhìn thì các bạn thông minh lên tí xíu đi :D Cái auto sẽ lưu tất cả mặt chữ sẳn trong data của nó , mình nghĩ 1000 chử đi nửa thì củng chã nhiêu Gb đâu ^^ :D và nó xử lý hình ảnh trong bao lâu rồi nó gõ captcha trong bao lâu thì sorry hiện tại ra CPU i7 rồi chứ ko phải thời pen4 . Mình nếu bọn trùm nó chịu ra Auto thì mình nghĩ chắc chưa đến 0.3 giây 1 hình đâu ^^
Đấy là mình nói nếu thôi chứ chã thằng giỏi nào rãnh đi làm cái auto tào lao này đâu trừ khi nó quá dễ nên bọn nghiệp dư làm thôi ^^

Bonus bạn cái video để dễ hiểu hơn.
ngu lâu lại còn hay bày đặt, cái đấy nó có gắn camera nhận diện động tác của con người trong tích tắc

ngu lâu lại còn hay bày đặt, cái đấy nó có gắn camera nhận diện động tác của con người trong tích tắc

Đấy là ví dụ con người thông minh hơn cái máy nhưng ko bao giờ làm bằng được cái máy . Chứ ko phải bảo cái máy thông minh bạn ợ . Đấy củng là ví dụ nó xử lý 1 hình ảnh trong bao lâu :D .
Mình chã gõ captcha gì chỉ là thấy xom xom vào cmt cho có . Chứ nếu biết có người tranh cải kểu chửi người khác như bạn thì mình té đây

Đấy là ví dụ con người thông minh hơn cái máy nhưng ko bao giờ làm bằng được cái máy . Chứ ko phải bảo cái máy thông minh bạn ợ . Đấy củng là ví dụ nó xử lý 1 hình ảnh trong bao lâu :D .
Mình chã gõ captcha gì chỉ là thấy xom xom vào cmt cho có . Chứ nếu biết có người tranh cải kểu chửi người khác như bạn thì mình té đây
đấy không phải là thông minh hơn, nó không có gì là thông mình cả, nói cái autocaptcha thông minh hơn thì còn được, Hơn nữa. Mấy bạn kia bảo là bây giờ nó chưa ra cái auto captcha thì mai kia sẽ có, thế mai kia có thì nó lại ra captcha mới, có thì lại ra mới, có lại ra, có lại ra, có lại ra.... Có đuổi kịp được không.

đấy không phải là thông minh hơn, nó không có gì là thông mình cả, nói cái autocaptcha thông minh hơn thì còn được, Hơn nữa. Mấy bạn kia bảo là bây giờ nó chưa ra cái auto captcha thì mai kia sẽ có, thế mai kia có thì nó lại ra captcha mới, có thì lại ra mới, có lại ra, có lại ra, có lại ra.... Có đuổi kịp được không.
Cái máy ko bao giờ thông minh hơn người mình nói rồi . Nhưng nó làm việc luôn luôn hơn con người . Mình có nói mà : Việc auto tốt hơn , hay là chống auto tốt hơn thì chưa biết được

Cái máy ko bao giờ thông minh hơn người mình nói rồi . Nhưng nó làm việc luôn luôn hơn con người . Mình có nói mà : Việc auto tốt hơn , hay là chống auto tốt hơn thì chưa biết được
Chống lại, có nghĩa là phản ứng có điề kiện lại việc gì đó. Và tất nhiên việc chống lại xảy ra sau, chống lại được rồi, 1 thời gian sau nó tấn công tiếp ta lại phải chống lại thôi :rolleyes:. giống như chống virus ý

Nói thế này nhé,cũng có thể là các black coder bi giờ thông minh hơn.tuy nhiên nếu captcha dạng ảnh mờ nát ắt sẽ có dạng # thay thế.lý do? theo em biết thì các công ty có liên quan đến internet đặc biệt là gugo,y!M,...thì k thể thiếu captcha đc.lý do? vì hàng ngày,hàng giờ,hàng phút,hằng giây có rất nhiều hacker,spamer,phá hoại ker,...rình dập để đạp đập bọn nó.do đó nếu thiếu captcha thì mấy chú này đảm bảo là phải xác định rồi.

Nếu có auto captcha thử hỏi còn dùng captcha làm gì ạ? vấn đề ở đây k phải là có auto hay không.mà vấn đề em muốn hỏi ở đây là có auto captcha thì bọn nó còn mua captcha làm gì? captcha là để chống auto,chống spam vậy có auto rồi dùng captcha vào việc lệch gì nhỉ?

Nói về mạng internet captcha liên quan đến rất nhiều thứ.và nếu có auto captcha ắt sẽ có phản ứng dây chuyền sảy ra với rất nhiều loại hình dịch vụ.Do đó nếu thực sự có auto captcha đạt đc 60% thì chắc chắn 1 điều trong thời gian tới sẽ có loại hình thay thế.

Ý của bác ý là captcha dùng phân biệt máy tính với còn người.còn nếu có auto captcha thì # nào dùng máy tính phân biệt với máy tính.như vậy còn dùng captcha làm gì. bạn hiểu không? :rolleyes:
ok hiu "D

Mình học bên đồ họa bạn. Mình ngu gì thì cứ nói, cứ nói ngu chung chung sao mà sửa đây
Công việc của mình là designer cho 1 công ty nhỏ, trông coi tiệm net, học và lướt MMO
Công việc của bạn là gì? Chắc là dạy giáo dục công dân cho mấy tụi mẫu giáo đúng không?
Bạn làm designer mà tranh luận về encrypt thì mình không có ý kiến gì nữa rồi.

Nhưng vấn đề để cái máy làm tốt hơn con người thì phải nhờ thuật tóan của con người lập trình cho cái máy đó.

Ngày tàn của Captcha ư :eek:? Vâng rồi sẽ tới ........:( Nhưng còn lâu lắm :cool:. Khi đó chắc tôi cũng đã có 1 công việc ổn định :D . Thế nên I Don't Care :rolleyes:

Thằng cha nào lập ra topic này đấy ??? Rảnh dỗi à ??? Lại được các bố hùa nhau vào làm phát 8 trang giấy... Đọc lướt 2 3 trang đầu rồi phi sang đây nhận xét luôn cho nóng:
Thằng cha admin Captchatyper là thằng bốc phét, nó tung hỏa mù, thằng nào nghe, thằng đấy chết !!! Đừng chết vì các thông tin sai lệch và sự thiếu hiểu biết của bản thân.

Mình đề nghị bạn nguyenduong90 và bạn admin Captchatyper hẹn nhau lại uống cafe chém gió rồi show proof auto lên nhé , lúc đó ta sẽ bàn tiếp còn giờ topic này close ai về nhà nấy cạp đi , bữa nào nó có auto thì chúng ta đi bán bánh giò truyền thống VN :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,626
Latest member
33wintrading

Most viewed of week

Most discussed of week