Help Captcha vs Thuế !!!

Status
Not open for further replies.
Reactions
1,648
MR
0.003
Làm captcha đã lâu cho nên vấn đề này cũng đã được em nghĩ đến nhưng do hồi xưa thu nhập kém nên ko bận tậm, bây giờ thì thu nhập cao nên đỡ nhiều rồi !!!
1/ Captcha là làm thuê, nhưng mà làm thuê cho người nước ngoài, vậy có bị nộp thuế thu nhập cá nhân cho VN hay nước ngoài không ???
2/ Giả sử mình làm được trên 9 triệu 1 tháng, vậy thì ai sẽ là người biết rằng mình có thu nhập 9 triệu 1 tháng để mò đến nhà đòi tiền ???
3/ Có hay không captcha thuộc diện ngành nghề bất hợp pháp và bị cấm ???

mấy vấn đề bạn quan tâm mình không có câu trả lời :D nhưng mà theo mình nghĩ nếu có nộp thuế thì công ty. doanh nghiệp hay mấy cái thằng thuê mình gõ (pix chẳng hạn) mới là thằng nộp thuế, người lao động như mình chỉ là công nhân thôi, có nộp thuế thì công ty, doanh nghiệp nộp, không cần bàn tới

cái số 3 thì pháp luật k đề cập nên k có chuyện hợp pháp hay không

Bác rảnh thì ngồi gõ captcha tiếp đi còn ko thì đứng dậy tập thể dục cho cơ bắp nó manly :oops:. Mấy topic thế này chẳng có ý nghĩa gì cả. Vì những cái bác hỏi vốn ko có câu trả lời

Bạn nghĩ thử trong 1000 người tìm đến với captcha thì có bao nhiêu người trụ đc lại sau 1 tháng, 1 năm mà nói nó kiếm đc nhiều , người kiếm đc 7,8tr trong boxcaptcha cũng ko có nhiều đâu đếm trên đầu ngón tay thôi chưa kể đến là với mmo thì chẳng có gì gọi là NGHỀ cả mà nói đánh thuế.

Chắc sắp tới xin adm cho qua thêm Box captcha để quản lý chặt hơn cho các bác tập trung gõ captcha, để các bác thoải mái quá lại ngứa tay comment lung tung các vấn đề , tốn thời gian và thu nhập của chính các bác :D

Giờ nó muốn đòi thuế thì mình lập mấy acc ko lộ thông tin thật thì nó chém thuế mình kiểu gì. :D

Làm captcha đã lâu cho nên vấn đề này cũng đã được em nghĩ đến nhưng do hồi xưa thu nhập kém nên ko bận tậm, bây giờ thì thu nhập cao nên đỡ nhiều rồi !!!
1/ Captcha là làm thuê, nhưng mà làm thuê cho người nước ngoài, vậy có bị nộp thuế thu nhập cá nhân cho VN hay nước ngoài không ???
2/ Giả sử mình làm được trên 9 triệu 1 tháng, vậy thì ai sẽ là người biết rằng mình có thu nhập 9 triệu 1 tháng để mò đến nhà đòi tiền ???
3/ Có hay không captcha thuộc diện ngành nghề bất hợp pháp và bị cấm ???

Luật thuế TNCN mới có hiệu lực thì mỗi người thu nhập >9tr 1 tháng mới phải nộp thuế bạn à !

vấn đề là bạn ko nói thì chả ai biết bạn thu nhập bn vs captcha cả, thuế đó chỉ dành cho người làm công ăn lương thôi, chứ lao động tự do hay buôn bán gì đó đc vài chục vài trăm triệu cũng chả có ai đến thu thuế của bạn đc

Thôi chủ topic rảnh quá tiếp tục update đi, rảnh nữa thì kiếm con "gấu" ôm cho sướng chứ lập topic thế này đọc công nhận "hại não" gớm !
@@@ ko thì qua box chat mà relax nhá !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week