Cầu cứu các pro !!!

Chia buồn cùng bạn chủ thớt. Hồi năm nhất mình với thằng bạn mình cũng bị nó vào vơ luôn 2 cái, cổng nhà trọ thì khóa kín mít mới ghê. Nửa đêm đó ông chủ đi soát hết mà vẫn tìm không ra, ổng điên máu luôn. Giờ thì sợ nên đi đâu cũng vác cái lap theo, không bao giờ bỏ ở phòng trọ.
Nói thật chứ mất chiếc xe máy, có bảng số xe, giấy tờ đầy đủ thì may ra chứ mất cái lap thì xác định, công an ở đâu đó có túm được thì cũng chẳng biết ai à trả lại :p
:) mất xong báo công an liền mà gần như 0%... không biết còn có cách nào lấy đc k có cái điện thạoi android nữa k biết tra ip ra không

có 2 cách để tìm lại đc cái laptop bị mất .
1 . đi dạo quanh mấy tiệm cầm đồ xung quanh địa bàn hỏi về thông tin cái lap
2 . lên twitter của mấy a Anonymous nói chuyện nhờ mấy ảnh giúp o_O, mấy ảnh đang bận làm việc vs IS nhưng biết đâu cũng giúp bạn đc o_Oo_O
link: https://twitter.com/opparisofficial
mình nghĩ cách 1 có vẻ ổn hơn @@

có 2 cách để tìm lại đc cái laptop bị mất .
1 . đi dạo quanh mấy tiệm cầm đồ xung quanh địa bàn hỏi về thông tin cái lap
2 . lên twitter của mấy a Anonymous nói chuyện nhờ mấy ảnh giúp o_O, mấy ảnh đang bận làm việc vs IS nhưng biết đâu cũng giúp bạn đc o_Oo_O
link: https://twitter.com/opparisofficial
mình nghĩ cách 1 có vẻ ổn hơn @@
cách 1 đã thử... Còn cách 2 thì sợ mất luôn máy của e quá :D

Để tiền mua laptop second hand đi thím, giá tầm 2-3 tr thui :|

trước có bị 1 lần, nhờ công an 24h sau được trả lại, chắc do may mắn

Nhà nông thôn chắc là đua đòi ba mẹ mua cho cái lap để học nhưng thật ra là để chơi game đây mà :D

Ở khu vực nào mà bị mất vậy bạn

Mất laptop thì coi như mất thôi chứ khó có hi vọng tìm lại được lắm. Thôi động viên thằng bạn chịu khó cày cuốc parttime mua cái khác đỡ vậy.

Mất laptop thì coi như mất thôi chứ khó có hi vọng tìm lại được lắm. Thôi động viên thằng bạn chịu khó cày cuốc parttime mua cái khác đỡ vậy.
tks bác!!! cũng tính là mua cái cũ mà chắc cày cuốc nhiều ms có... sv cả mà :)

kinh nghiệm của e là hỏi mấy a lớn mấy tk ăn cắp hay bán tiệm cầm đồ nào vì k có tk ăn trộm nào lấy laptop bác sài đâu nó toàn bán khi chôm đc ^^

Máy mac thường nó có tính năng chống trộm, bị mất dùng Find My iPhone có thể khoá lại và gửi yêu cầu chuộc máy. Còn máy Windows với Ubuntu chắc cũng có phần mềm, nhưng chí ít thì phải cài trước khi mất. Chứ bây giờ thì bó cẳng rồi bạn. Mà bởi bọn trộm cắp nó đâu cần biết mình giàu hay nghèo, nó chỉ biết nó thiếu tiền cần phải bán cái laptop xoay sở cái đã. Nên của mình thì mình giữ, giữ của không kĩ thì của ra đi thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,529
173,700
Latest member
cachnhietnha

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week