Câu đố vui anh em giải thử nào :))

hỏi đường nào đi tới nơi có nhiều người ở

Câu đố này đâu phải như thế, nó là như thế này nè:Hai người đứng ở đó, 1 người luôn luôn nói thật, 1 người luôn luôn nói dối,nhưng mình không biết là ai.Chỉ được hỏi 1 câu,làm sao để biết dc đường vào tp

Câu đố này đâu phải như thế, nó là như thế này nè:Hai người đứng ở đó, 1 người luôn luôn nói thật, 1 người luôn luôn nói dối,nhưng mình không biết là ai.Chỉ được hỏi 1 câu,làm sao để biết dc đường vào tp

uh`m đúng rồi kiemtien ^^~ hiih để tí sửa lại câu hỏi hehe

chạy lại cầm cục gạch hay cây rược quánh 1 thằng theo quán tính nó se chạy về nhà chứ chẳng lẽ chạy ra rừng
không thì giả nai đi qua trước mặt nó nói bông lông không trực tiếp vidu: đường nào vào thành phố đây ta , zề trễ zk qua nhà hàng xóm qua " hahahah

chạy lại cầm cục gạch hay cây rược quánh 1 thằng theo quáng tính nó se chạy về nhà chứ chẳng lẽ chạy ra rừng
không thì giả nai đi qua trước mặt nó nói bông lông vidu: đường nào vào thành phố đây ta , zề trễ zk qua nhà hàng xóm qua " hahahah

~~ chạy vào rừng thấy hợp lý đấy :)) nếu chạy vào rừng trốn thì mi sẽ ko biết nó ở đâu mà đánh nữa :))

~~ chạy vào rừng thấy hợp lý đấy :)) nếu chạy vào rừng trốn thì mi sẽ ko biết nó ở đâu mà đánh nữa :))
hahaha bác chạy vào rừng ak , em là em chạy về nhà nơi đông người vẫn hơn vote câu trả lời của em đê hhahah còn trường hợp 2 nữa kìa nói bông lông không trực tiếp nhé !!!! kakakakaka

chọn đại 1 người ra để hỏi là :anh kia (tức người còn lại) sẽ chỉ tui đường nào về tp??có 2 trường hợp xảy ra:

+Nếu gặp a chỉ là a nói thật thì a sẽ chỉ đúng đường về tp thật,nhưng qua miệng a nói láo-->thì sẽ chỉ đường ngược lại--> đi ngược lại với người mình hỏi
+Nếu gặp a chỉ là a nói láo-->a sẽ chỉ sai đường-->qua lời a nói thật-->chỉ sai đường luôn--->đi ngược lại với người mình hỏi

Vậy ta suy ra đi ngược lại với người mình hỏi thì sẽ ra:p

nếu đường thằng nói thật dẫn đến thành phố còn thằng nói dối thì ko thì câu trả lời dễ hơn nhỉ? :D (VD: cậu là con gái à? nó nói ừ cái là biết liền à, trừ mấy thằng gay ra :D)

ĐỪNG BAO GIỜ HỎI 2 THẰNG CÙNG 1 CÂU HỎI :p SAU 7' NGỒI NGẪM CŨNG RA :)

chọn đại 1 người ra để hỏi là :anh kia (tức người còn lại) sẽ chỉ tui đường nào về tp??có 2 trường hợp xảy ra:

+Nếu gặp a chỉ là a nói thật thì a sẽ chỉ đúng đường về tp thật,nhưng qua miệng a nói láo-->thì sẽ chỉ đường ngược lại--> đi ngược lại với người mình hỏi
+Nếu gặp a chỉ là a nói láo-->a sẽ chỉ sai đường-->qua lời a nói thật-->chỉ sai đường luôn--->đi ngược lại với người mình hỏi

nói vậy làm sao phân biệt nói thật hay nói láo :))

Vú bự mà cũng khôn nhỉ

Hỏi chung cả 2 thằng:Nếu tôi hỏi người kia đâu là đường đến thành phố,thì anh ta sẽ chỉ về hướng nào?
Cả 2 thằng sẽ đều chỉ vào còn đường sai,ta chỉ cần đi đường còn lại là xong.Tại sao thì ae tự suy luận nốt nhé, lười type quá :D

nói vậy làm sao phân biệt nói thật hay nói láo :))
cũng có lý đó chứ
nhưng em thấy tl như em nek : bạn đến từ thành phố phải không, chỉ mình đi rừng dc không ?
nếu gặp nói thật thì sẽ nói đúng, và sẽ chỉ bác đi ra rừng rồi mìh đi ngược lại là ok
còn gặp nói láo thì sẽ nói sai ,và chỉ bác đi vào thành phố cứ thế mà đi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week