Ask Cấu hình máy làm off net android

monava92

Junior
Reactions
22
MR
0.000
Hi các bro
Tình hình là reg đc cái net android cùi cùi mà không biết cấu hình máy tính như lào để mở đc:) app và lead và dùng bản blustack bao nhiêu. bro nào đang làm cho tớ ít gợi ý nhé, yêu cầu là mở đc app để lead thôi, càng tiết kiệm càng tốt, các bro đừng ném đá em kiểu core i7 ram vài chục gi card rời chục triệu thì em chịu. thank :)
Hiện em đang nhắm xúc 1 dàn như vậy: G3440+ gtx 750+ 4g+ ssd 120g+ MSI H81
xin các bro cho ý kiến

Hi các bro
Tình hình là reg đc cái net android cùi cùi mà không biết cấu hình máy tính như lào để mở đc:) app và lead và dùng bản blustack bao nhiêu. bro nào đang làm cho tớ ít gợi ý nhé, yêu cầu là mở đc app để lead thôi, càng tiết kiệm càng tốt, các bro đừng ném đá em kiểu core i7 ram vài chục gi card rời chục triệu thì em chịu. thank :)
Hiện em đang nhắm xúc 1 dàn như vậy: G3440+ gtx 750+ 4g+ ssd 120g+ MSI H81
xin các bro cho ý kiến
cấu hình này dư sức r cậu :) có ổ ssd tăng tốc độ làm việc lên đáng kể :D

Thứ nhất BS là ảo hoá nên chọn mấy con CPU có hỗ trợ ảo hoá, VGA không cần quá cao. Giảm VGA, đổi CPU lên xeon và tăng ram, nếu muốn cắm thêm vài thứ nữa

Muốn mượt thì phải tầm Core 2 quard + 64gb RAM + VGA 8gb + SSD 1T :D

Tuỳ nhu cầu sau này muon nâng cấp nữa k và túi tiền nữa
Ko thì chơi case E7400 ram 2g vga onboard 1g có tiền +thu nhập cao lên(đđẳng cấp) thi chơi full khoảng 25 chai (đang mơ)

Build system cho nè :D :

VGA nVidia Geforce 2xGTX870M 6GB - GDDR5= 12GB GDDR5
CPU Intel Sharkbay i7-4710HQ (có hỗ trợ ép xung) , Chipset : Intel Shark Bay HM87
RAM DDR3 : 32GB (8GB*4)
Storage: uper Raid- 256GB SSD (mSATA3)+1TB (SATA) 7200rpm
Thím mua thêm tản nhiệt nước, quạt làm mát nữa nhé :p

như thế là tạm ổn :D

CPU G1610-1630 là đủ rồi, ram 2Gb cũng đc nhưng tốt nhất nên 4Gb cho mượt
VGA onboard của Gxxx vẫn mở game tốt, gặp 1 vài con game 3D thì hay bị bật ra thôi nhưng cũng chẳng quan trọng. có điều kiện ráng kiếm cái VGA phò (cũ cũng đc) là ok. Không cần nhiều nếu không có nhu cầu hơn.
ổ cứng muốn nhanh, mượt, thì kiếm cái SSD 120Gb (Kingston có giá khoảng 1.3tr) ko cần phải hãng nọ hãng kia, cứ cái nào dung lượng nhiều mà rẻ thì lắp. Còn không thì thôi HDD vẫn đc

Cấu hình này vừa chiến blue vừa nghe nhạc lướt web vẫn tốt

p/s: nếu thớt là rân chơi và có điều kiện thì coi như chưa nghe những lời này nhé :oops:

ko liên quan thì biến mmd sell ba già mày, acc adscendmedia reg khôn khôn ti thì dể như húp cháo, bán cái lồng, cái j cũng bán đc :mad::mad::mad:
Có nhất thiết bác phải nặng lời thế k ?? chẳng lẽ bác lại cục súc như vậy :( 1 lời bình luận cũng giúp topic của thớt đẩy lên top sao bác xoắn thế ? hay kiểu bác phải thế :mad: Biết những người như bác rất đông và rất nguy hiểm rồi không cần phải thể hiện ra đâu :D

Build system cho nè :D :

VGA nVidia Geforce 2xGTX870M 6GB - GDDR5= 12GB GDDR5
CPU Intel Sharkbay i7-4710HQ (có hỗ trợ ép xung) , Chipset : Intel Shark Bay HM87
RAM DDR3 : 32GB (8GB*4)
Storage: uper Raid- 256GB SSD (mSATA3)+1TB (SATA) 7200rpm
Thím mua thêm tản nhiệt nước, quạt làm mát nữa nhé :p

như thế là tạm ổn :D
bác build cấu hình cho laptop à :D

Đừng nhẹ Vga nha, không phải đơn giản mà BS lại buộc bạn phải cài driver VGA, bản gốc còn yêu cầu update driver VGA mới nhất nữa.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,539
173,719
Latest member
giacaphehomnay

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom