Cày game thời kinh tế buồn

mannuva

Banned
Reactions
1
MR
0.000
Chào các a e bằng hữu gần xa , e đây học hành cũng bình thường , gia đình thuộc diện đủ ăn nói chung là thường thường bậc trung . Vào cái thời điểm nền kinh tế trì trệ như hiện nay , em cũng như bao người khác bị cuốn vào cái vòng xoáy phải lo miếng ăn từng ngày từng tháng .
Nhưng e lại bị cái tật là máu chơi game, thiếu game cảm giác em như thằng nghiện thiếu thuốc vậy các bác ạ . Hôm trước chơi ở công ty mà xếp đứng ngay sau không phát hiện ra thế là bị phạt cảnh cáo một lần , tái phạm là nghỉ việc luôn. Giờ đây, ở công ty thì không dám chơi , bị phát hiện một cái là 2 con vịt giời nhà em nó lại kêu khóc vì đói ăn ngay , đành phải chơi vào những khoảng thời gian nghỉ ngơi ít ỏi vào buổi trưa .
Về nhà thì bao nhiêu là việc không có thời gian mà ngồi lâu chơi được. Nhiều khi nghĩ lại cảm giác muốn bỏ chơi game , nhưng cái sở thích từ bé sao mà mất được ngay. Đợi vợ con ngủ hết mở máy chơi được một lúc , con sư tử hà đông nó lại quát tháo bắt vào phòng . Đời em khổ quá các bác ơi .Các a e có ai giúp em với !

cucuong

Hero
Reactions
457
MR
0.424
Chat with me via Skype
khổ mà sướng hơn nhiều người đó bác ạ
có công việc, có vợ... có máy tính là good rồi
:binhsua104:

hoktindc

Senior
Reactions
179
MR
0.403
cố gắng là bỏ dc game thôi bạn
trước mình cũng chơi game ác lắm đến nỗi p bỏ học vì thi lại quá nhiều :(
sau nghĩ lại thấy sai lầm quá lên quyết tâm bỏ

zzmerino

Banned
Reactions
6
MR
0.000
Đệt , vợ con rồi chơi game éo gì nữa, nghỉ đê, chơi game còn phải trả bài nữa thì sống sao được , sức đâu mà đú

mastervn

Newbie
Reactions
17
MR
0.041
kiếm con đường khác mà " ghiền " bạn à .
ví dụ học làm web . chủ yếu đọc tài liệu giết time
MMO cũng được :)
như tớ đây ngày xưa cũng nghiện lắm. nhưng gặp chuyện cái bỏ được mấy năm rồi :D từ thời võ lâm 1 tới h

happysheep

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Tao cũng có thằng bạn chơi game này rồi , thấy nó lúc nào tay cũng cầm con dế ngồi xây nhà khiển quân , tiếc là tao không có tiền mua iphone để chơi như nó

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
bó tay vợ con rồi mà còn máu game dc. mình còn đi học mà trươc cũng máu lắm, nhưng giờ đủ thứ chuyện để làm nên ko có tg vào dần rồi lười luôn

Hôm trước có một thằng ở lớp bên cạnh chơi game này bị tịch thu đthoại đấy , chú bé khổ vãi ra , h không có điện thoại mà liên lạc chứ nói gì đến chơi game

Tôi không dùng Iphone mà dùng Samsung , cũng có chơi vài dòng game gMO , thấy rất hay, phải công nhận chơi trên điện thoại gây nghiện cực kỳ luôn .Lúc nào cũng cầm máy chơi

Không bác ạ , game này là game online đấy nó là thể loại game mobile online nhưng lại chơi được trên nhiều hệ máy khác nhau rất chi là tiện luôn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week