Help Challenge MTTs, SNGs from 100 usd to ...

20 BB mà ít gì mình mới bỏ ra chưa đến 10% stack. bỏ hand AK cũng được. nó squezz ở đây nhìn là biết mạnh rồi. mình tận UTG+1 chứ có phải ở gần đâu.dưới 10 bb thì mới ko bỏ thôi. cao thủ nhiều khi KK cũng bỏ đấy e

hand này thì em không nghĩ em đánh sai (cEV dương) chỉ có điều là kết quả không may thôi. Còn KK thậm chí QQ thì chắc chắn là em lại càng không bỏ rồi, còn nếu mà đánh xác định trụ càng lâu càng tốt thì không tính rồi :D

hand này bác all là sai lầm quá còn gì nữa. cứ theo bt xem flop nó chơi thế nào chứ all thế chết tiếc quá

hand này thì em không nghĩ em đánh sai (cEV dương) chỉ có điều là kết quả không may thôi. Còn KK thậm chí QQ thì chắc chắn là em lại càng không bỏ rồi, còn nếu mà đánh xác định trụ càng lâu càng tốt thì không tính rồi :D

e tính kiểu gì mà ra EV+,ý e là cái cev diff là ev của e à ý a là cách đánh của e gameble, mà gameble thì dựa vào may mắn nhiều,a thấy nó mở ra ko phải là KK AA là may cho e ý,

Để a giải thích cho e cái CEV là cái gì nhé. bây giờ mở bài ra nó là QQ JJ cái CEV HM2 nó tính cho e là 1.845.000 chip nghĩa là số chip e đáng được hưởng, trong khi nếu e bỏ hand AK này đi e vẫn còn 1.849.000 chip.
ở đây xảy ra 4 khả năng trước flop
1 là nó bỏ e tính được bao % nó bỏ khi nó đã lao vào bằng đấy chip rồi mà chip nó đang gấp đôi em
2 là nó cầm KK em có bao nhiêu % thắng ev của e là bao nhiêu
3 là nó cầm AA em có bao nhiêu % thắng ev của e là bao nhiêu
4 là nó cầm JJ QQ thì cev của em là 1845000 em biết rồi đấy
5 là nó cầm AK.
ở đây em may mắn nhất là nó bỏ nhưng khả năng này thấp vì nó bỏ vào nhiều chip rồi stack nó lại nhiều
thứ 2 là nó cầm AK thì là hoà tiền e kiếm được chẳng bao nhiêu.
nó cầm KK, AA thì hậu quả khôn lường. còn nó cầm JJQQ thì e bỏ đi với e lao vào thì cũng như nhau. số chíp e đáng được hưởng vẫn là thế, đánh 1 cái hand từ hoà đến thua thì lao vào làm gì hả e

Để a giải thích cho e cái CEV là cái gì nhé. bây giờ mở bài ra nó là QQ JJ cái CEV HM2 nó tính cho e là 1.845.000 chip nghĩa là số chip e đáng được hưởng, trong khi nếu e bỏ hand AK này đi e vẫn còn 1.849.000 chip.
ở đây xảy ra 4 khả năng trước flop
1 là nó bỏ e tính được bao % nó bỏ khi nó đã lao vào bằng đấy chip rồi mà chip nó đang gấp đôi em
2 là nó cầm KK em có bao nhiêu % thắng ev của e là bao nhiêu
3 là nó cầm AA em có bao nhiêu % thắng ev của e là bao nhiêu
4 là nó cầm JJ QQ thì cev của em là 1845000 em biết rồi đấy
5 là nó cầm AK.
ở đây em may mắn nhất là nó bỏ nhưng khả năng này thấp vì nó bỏ vào nhiều chip rồi stack nó lại nhiều
thứ 2 là nó cầm AK thì là hoà tiền e kiếm được chẳng bao nhiêu.
nó cầm KK, AA thì hậu quả khôn lường. còn nó cầm JJQQ thì e bỏ đi với e lao vào thì cũng như nhau. số chíp e đáng được hưởng vẫn là thế, đánh 1 cái hand từ hoà đến thua thì lao vào làm gì hả e

không nói đến sau flop, nhưng ở bb như thế anh cầm AT++, TT++ (thậm chí là small pair) anh hoàn toàn có thể 3bet để steal luôn không muốn thấy flop tại vì nó k có pos, em vẫn không nghĩ là đánh sai khi all in hand đấy. Còn nếu mà nó 3bet như thế cầm AKo chẳng nhẽ lại fold luôn hand đó??? Cái này nó là tour không hẳn như cash game đánh với nhau mấy trăm hand nó cứ 3 *** là chỉ có QQ++ AK như anh nói

hand này bác all là sai lầm quá còn gì nữa. cứ theo bt xem flop nó chơi thế nào chứ all thế chết tiếc quá

còn 22 bb, bỏ ra 6bb để call 3bet còn 16 bb, flop ra như thế top pair top kicker, có khả năng straight nếu nó *** flop turn(có thể river) thì bác có sẵn sàng fold và chỉ còn 1x bb hay là theo đến hết

xem thằng này đánh chỉ làm ham hố thôi nhìn nó đánh mà nên ù tý vài k @@

không nói đến sau flop, nhưng ở bb như thế anh cầm AT++, TT++ (thậm chí là small pair) anh hoàn toàn có thể 3bet để steal luôn không muốn thấy flop tại vì nó k có pos, em vẫn không nghĩ là đánh sai khi all in hand đấy. Còn nếu mà nó 3bet như thế cầm AKo chẳng nhẽ lại fold luôn hand đó??? Cái này nó là tour không hẳn như cash game đánh với nhau mấy trăm hand nó cứ 3 *** là chỉ có QQ++ AK như anh nói
OK.

win mà , màu xanh lá chứ nhỉ :D

Thấp hơn hôm qua tức là hnay thua mà bác, có phải so vs bankroll ban đầu đâu

Thật sự thì hôm qua cứ nghĩ là sẽ có 1 sự bứt phá nữa mỗi tội key hand thì lại thua=)), lúc nó 3bet shove cầm AA all in còn cảm thấy k tự tin lắm khi call chẳng hiểu sao và y như rằng dẹo. Ăn phát đấy là lên chipleader kiểu gì bét cũng final table. Thằng win hand đấy top 4 400 usd ++ luôn. Hơi tiếc cơ mà không sao

Mình rank 29 còn thanh niên win hand đấy rank 4 :(, nói chung có thể bản thân win được hand đó cũng không vào sâu được đến như nó cơ mà hand đó thì thực sự tiếc=)). Sau đấy thì còn vài tour vẫn đang itm cơ mà kiểu tự nhiên nản nản mất động lực thế nên đánh ẩu thua sớm để đi ngủ chứ k có thì có thể hôm qua vẫn có tí profit

Cash thì đều đặn, còn tour mà ăn đc cái thì cũng ngập mồm mà bác :D
Cơ bản mình thấy phù hợp với thể loại nào thì chiến thể loại đấy thôi

Cash thì đều đặn, còn tour mà ăn đc cái thì cũng ngập mồm mà bác :D
Cơ bản mình thấy phù hợp với thể loại nào thì chiến thể loại đấy thôi

để đạt được profit ở cash đều đặn thì đòi hỏi cao hơn là đánh tour đấy là cá nhân mình thấy thế :D, còn sang cash thì đổi gió thay đổi tí thôi chứ mình vẫn trung thành với tour

một khi đã tìm đc nơi nhiều fish thì cứ ngồi bàn cash mà đớp thôi, easy money

chắc tại có cái challenge ở ps để thành triệu phú đô la nên NL10 zoom là mức thấp nhất tham gia được nên nhiều fish lao vào dịp này, chứ dịp bình thường thì NL10 cũng khốc liệt phết bác à :D

muốn win to thì chơi tour thôi nhưng tính tớ hay đứng lên ngồi xuống nên bao năm qua vẫn chỉ lọ mọ ăn vặt :))

để đạt được profit ở cash đều đặn thì đòi hỏi cao hơn là đánh tour đấy là cá nhân mình thấy thế :D, còn sang cash thì đổi gió thay đổi tí thôi chứ mình vẫn trung thành với tour

chắc tại có cái challenge ở ps để thành triệu phú đô la nên NL10 zoom là mức thấp nhất tham gia được nên nhiều fish lao vào dịp này, chứ dịp bình thường thì NL10 cũng khốc liệt phết bác à :D
Nó yêu cầu cásh or zoom game từ 0,01 - 0,02 trở lên nghĩa là NL2 chứ NL10 đâu ra.

Đánh luôn thì chơi , chứ ham hố chi cái thử thách ở NL10, giải cơ bản cũng chỉ đc có 1$

Announcements

Forum statistics

Threads
421,060
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back