Chào mừng các bạn đến với chuyên mục cân não đêm quay tay :v

Mình không cần biết là lời bao nhiêu.
Nhưng mấy bác lời 0 hoặc lời 2 triệu thì cứ PM giao dịch với mình.
1/ Mình chuyển cho các bác 13 triệu (mua bò)
2/ Bác trả lại mình 15 triệu (Bán bò)
3/ Các bác chuyển cho mình 2 triệu (coi như là vay 2 triêu).
4/ Mình gửi cho các bác 17 triệu. (mua bò lần 2)
5/ Bác gửi lại cho mình 19 triệu (Bán bò lần 2)
6/ Mình trả bác 2 triệu vay ở bước 3.
7/ Mình chuyển cho các bác thêm 3 triệu tiền bồi dưỡng sức khỏe. :D

lãi 4 triệu chứ sao nữa

lần 1 đầu tư 13 triệu bán 15 lãi 2

lần 2 đầu tư 17 triệu bán 19 lại lãi tiếp 2

đơn giản nhưng cũng hại não mấy ông có não đã bị hại :(

Dùng con bò làm đề bài nên các bác ấy không được tỉnh táo cho lắm :D
Giá mà đề ra là mua 1 BTC 13tr sau đó bán 15tr, mua tiếp 1 BTC 17tr sau đó bán 19tr :D
Chắc không bác nào tính sai :))))

Tiền Mua (13+17) = 30
Tiền Bán (15+19) = 34
Tiền Lời = Tiền Bán - Tiền Mua
= 34 - 30
= 4 triệu

Nếu tất cả là tiền của nó bỏ ra mua thì nó lãi cả 4 triệu
Còn nếu lần thứ 2 nó vay thêm 2 triệu để mua thì lúc bán đi tổng tiền lời là 6 triệu (tính cả 2 triệu tiền vay) bán xong nó phải gỉa 2 triệu vay thế là vẫn còn lãi 4 triệu.
Kiểu éo gì nó cũng lãi 4 triệu. Nói thế cho nó ngắn

Last edited:
Mình không cần biết là lời bao nhiêu.
Nhưng mấy bác lời 0 hoặc lời 2 triệu thì cứ PM giao dịch với mình.
1/ Mình chuyển cho các bác 13 triệu (mua bò)
2/ Bác trả lại mình 15 triệu (Bán bò)
3/ Các bác chuyển cho mình 2 triệu (coi như là vay 2 triêu).
4/ Mình gửi cho các bác 17 triệu. (mua bò lần 2)
5/ Bác gửi lại cho mình 19 triệu (Bán bò lần 2)
6/ Mình trả bác 2 triệu vay ở bước 3.
7/ Mình chuyển cho các bác thêm 3 triệu tiền bồi dưỡng sức khỏe. :D
lãi đc 2tr.lại mất thêm 4tr mua bò.xog lại bán lãi 2tr.Cuối cùg lãi 0$.mất công v~
giao dịch ko bác

Dùng con bò làm đề bài nên các bác ấy không được tỉnh táo cho lắm :D
Giá mà đề ra là mua 1 BTC 13tr sau đó bán 15tr, mua tiếp 1 BTC 17tr sau đó bán 19tr :D
Chắc không bác nào tính sai :))))
Em nghĩ mấy bác tính 2 và 0 mà chơi fox thì bán nhà quá :v

mình thấy các bác cứ nói vay là sao nhà ko có căn cứ gì hết vì thớt đâu có nhác tới 2 triệu bỏ thêm sau để mua là tiền vay hay là tiền túi âu nhưng mà cứ đơn giản thui lời 4 triệu .còn ai mà nói ko lờ thì choi với em .em còn cho lại 3,8 triệu lấy 200k cho một lần giao dịch được rồi:p

mình thấy các bác cứ nói vay là sao nhà ko có căn cứ gì hết vì thớt đâu có nhác tới 2 triệu bỏ thêm sau để mua là tiền vay hay là tiền túi âu nhưng mà cứ đơn giản thui lời 4 triệu .còn ai mà nói ko lờ thì choi với em .em còn cho lại 3,8 triệu lấy 200k cho một lần giao dịch được rồi:p
:D:D

bác thớt nói ở đây nè cậu, mà có vay hay ko gì thì sau khi trả tiền vay cũng lời 4triệu thôi
Mình thì lại nghĩ như này ! Hóng cao nhân:rolleyes::rolleyes:
Câu đố vui tuần này :
Mua 1 con bò 13tr bán với giá 15tr sau đó mua lại nó với giá 17tr và bán 19tr hỏi lãi bao nhiêu tiền ?
-Mua 1 con bò 13tr (giá trị thực tế con bò tôi mua )
B1- Tiếp đến tôi bán nó với giá 15 tr ( Đương nhiên tôi lãi 2 triệu viết tắt theo phép tính +2 )
B2-Tiếp đến tôi cần con bò nên tôi mua lại 17 tr( Đương nhiên tôi phải so sánh nó với cái giá mà tôi vừa bán là 13 triệu ! Nên tôi phải bù vào như sau 2 triệu tiền lãi từ việc bán con bò trên =>> tôi không có lãi nữa + 2 triêu tiền thực tế phải đi vay mượn để bù vào nên chắc chắn tôi sẽ nợ 2 triệu so với con số ban đầu là 13 triệu : kí hiệu -2) . Như vậy ở đây đã tính so với bước 1 ta sẽ không cần thêm phép tính bước 1 vào bước 3 nữa ! Oke
B3- Tiếp đến tôi không cần đến con bò nữa (Chắc thằng này bị hâm :3) nên tôi bán với giá 19 triệu ! ( Đương nhiên tôi sẽ lãi 2 triệu so với cái giá 17 triệu mà tôi bỏ ra mua lại ! +2 )
Vậy tổng cộng lại : Tôi có bước 2 + bước 3 = số lãi !
-2+2=?:D:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,418
173,591
Latest member
chuvitamgiac

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week