Help Cháy tài khoản lần đầu tiên! -_-

levuong

Junior
Reactions
10
MR
0.000
Như title các bác ạ, 100$ sàn Exness, :(1 phần là em chơi cặp USD/JPY mà ko có lệnh sl, 1 phần vì nó khớp sl sớm quá, toàn sớm khoảng 10pip:(
Ko biết phải cháy mấy lần nữa đây, bác nào có kinh nghiệm gì thì chia sẻ đi ạ:(, sau vụ này em rút ra đc 2 cái, 1 là luôn có sl, 2 là cạch thăng USD/JPY ra khỏi danh mục giao dịch:(o_O

ltduan1990

Banned
Reactions
115
MR
0.000
Như title các bác ạ, 100$ sàn Exness, :(1 phần là em chơi cặp USD/JPY mà ko có lệnh sl, 1 phần vì nó khớp sl sớm quá, toàn sớm khoảng 10pip:(
Ko biết phải cháy mấy lần nữa đây, bác nào có kinh nghiệm gì thì chia sẻ đi ạ:(, sau vụ này em rút ra đc 2 cái, 1 là luôn có sl, 2 là cạch thăng USD/JPY ra khỏi danh mục giao dịch:(o_O
cháy nhiều mới có kinh nghiệm nhiều thì lần sau đỡ cháy cậu ạ :D. Tớ cháy vài lần 500$ rồi

jackcm

Junior
Reactions
31
MR
0.000
Luôn có sl là được rồi, USDJPY là major pair, đâu phải như EURJPY hày GBPJPY đâu mà cạch làm gì :)

24hbz

Trader
Trusted 3
Reactions
302
MR
0.672
$718.90
Chat with me via Skype
Chơi cái này lý tthyết thì thuộc lòng, quan trọng có giữ nguyên tắc quản lý vốn không. Hay lại tự nhủ chắc sắp lên rồi
Trước cũng ko bao giờ đặt SL, toàn nghĩ vậy nên giờ wifi ngoài đê mạnh lắm :D

Chơi cái này lý tthyết thì thuộc lòng, quan trọng có giữ nguyên tắc quản lý vốn không. Hay lại tự nhủ chắc sắp lên rồi
Trước cũng ko bao giờ đặt SL, toàn nghĩ vậy nên giờ wifi ngoài đê mạnh lắm :D
vãi wiffi ngoài đê:D, bây giờ mới biết có những cái còn nguy hiểm hơn cả lô đề:(

amzcoin

Senior
Reactions
458
MR
0.001
Cái kinh nghiệm sơ đẳng nhất là đặt SL, và phải đánh theo tỷ lệ 3-7, 3 open lệnh, 7 để lại, cái nữa không phải là dũng cảm cắt lệnh khi win, mà phải thật dũng cảm cắt lệnh khi lỗ

xilatleo

Senior
Reactions
413
MR
0.000
Chat with me via Skype
Theo kinh nghiệm bản thân mình thì hạn chế dùng ea mà hãy tập trade tay. Ea chỉ dùng trong trường hợp mình bận ra ngoài hay đi ngủ thôi, với cả tránh mấy cái giờ tin quan trọng ra :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,257
Latest member
devtest123

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom