Help Cháy tài khoản lần đầu tiên! -_-

kolovn

Hero
Reactions
963
MR
0.810
Chat with me via Skype
Nguyên tắc đầu tiên trong forex là luôn đặt SL nhưng ít người mới làm được điều này.
Nguyên tắc vàng: Quản lý tiền :) Không biết cậu thắng bao nhiêu lệnh, ăn được bao nhiêu pips nhưng chung quy lại nếu quản lý tiền k tốt, thắng nhỏ thua to thì cũng vậy.
Cặp U/J là cặp phổ thông, sao phải cạch nó vậy cậu :D lúc ăn được thì sao k thấy cạch?? <--- Nguyên tắc về tâm lý khi giao dịch.
Làm được 3 cái điều nguyên tắc này về cơ bản bạn đã trading forex k lỗ rồi :D

levuong

Junior
Reactions
10
MR
0.000
Theo kinh nghiệm bản thân mình thì hạn chế dùng ea mà hãy tập trade tay. Ea chỉ dùng trong trường hợp mình bận ra ngoài hay đi ngủ thôi, với cả tránh mấy cái giờ tin quan trọng ra :)
em ko biết dùng ea nhưng trong nhóm mình có 2 bác dùng ea siêu khủng, toàn show lãi 1000$/ngày, :eek:, hỏi thì bác ấy bảo mua của 1 trader nước ngoài:rolleyes:

gomhugo

Junior
Reactions
44
MR
0.001
Chat with me via Skype
em biết vì sao bác cháy rồi, do là thứ 6 sàn exness hạ đòn bẩy bid ask dãn ra thì cháy là đúng rồi.lệnh thắng của em cũng bị stop out vì cái lý do ngu xuẩn này nè f*ck nó

fxc

Newbie
Reactions
6
MR
0.000
em ko biết dùng ea nhưng trong nhóm mình có 2 bác dùng ea siêu khủng, toàn show lãi 1000$/ngày, :eek:, hỏi thì bác ấy bảo mua của 1 trader nước ngoài:rolleyes:
Em cũng mới đang tập chơi, nghe thấy lãi k$ / day mà ham ghê, bác cho em vào nhóm của bác với.

Chả có con ea nào kiếm dc 1k một ngày đâu. Nếu có thì nó thuộc dạng arbitrage. Mà hầu hết các broker đều cấm hình thức này. Choi kieu nay kiem may chuc k mot ngay cung dc, có điềùa chả bao h withdraw dc thôi. Mà bạn choi group nao vay. Vo choi chung dc ko. Trade mot minh chan qua :)

em biết vì sao bác cháy rồi, do là thứ 6 sàn exness hạ đòn bẩy bid ask dãn ra thì cháy là đúng rồi.lệnh thắng của em cũng bị stop out vì cái lý do ngu xuẩn này nè f*ck nó
ơ đúng bác ơi, cháy đúng tối thứ 6, đen vcc:(, thế là ko nên chơi vào lúc này à bác?

Chả có con ea nào kiếm dc 1k một ngày đâu. Nếu có thì nó thuộc dạng arbitrage. Mà hầu hết các broker đều cấm hình thức này. Choi kieu nay kiem may chuc k mot ngay cung dc, có điềùa chả bao h withdraw dc thôi. Mà bạn choi group nao vay. Vo choi chung dc ko. Trade mot minh chan qua :)
bác chơi sàn nào thế? em chán thằng exness lắm rồi, đặt lệnh limit ko chuẩn, lệnh sl toàn bị sớm hớn 10 pip nản thằng này lắm rồi, :(, bác chơi sàn napf có ổn ko?

chơi thì chơi dc nhưng phải đóng lệnh trước lúc sàn sắp đóng cửa vào tiếng hoặc bơm thơm tiền vào.exness nó như vậy lâu rồi mà nhưng nạp rút thằng này nhanh gọn nên đánh thích đòn bẩy cao nữa

sparks

Junior
Reactions
7
MR
0.000
Như title các bác ạ, 100$ sàn Exness, :(1 phần là em chơi cặp USD/JPY mà ko có lệnh sl, 1 phần vì nó khớp sl sớm quá, toàn sớm khoảng 10pip:(
Ko biết phải cháy mấy lần nữa đây, bác nào có kinh nghiệm gì thì chia sẻ đi ạ:(, sau vụ này em rút ra đc 2 cái, 1 là luôn có sl, 2 là cạch thăng USD/JPY ra khỏi danh mục giao dịch:(o_O
Chơi fx thì cháy tk là chuyện bt mà cậu,

Mình cũng ko dám nhận là pro đâu nên ko dám chỉ bảo nhung mọi lí thuyết chỉ chung chung thôi, vào thực tế thì áp theo cách của mình. Lúc đầu đánh nhỏ lấy ẽpp, saud tâng dần.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,257
Latest member
devtest123

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom