Matrix CHEKLISTING - CHEKLISTING.COM. NGỪNG ĐẦU TƯ, THẢO LUẬN TRANH CHẤP.

Status
Not open for further replies.
Lúc site còn vào được mọi người tranh thủ chụp hình add fund chuẩn bị hồ sơ trước, đợi đến thứ hai xem sao. Mong thằng Alex này chơi đẹp.

Theo ý kiến của em thì trước khi mở dispute, bác 6 nên nói chuyện với admin lần cuối và cảnh báo sẽ huy động các member mở dispute vì admin đã quá hẹn 15/10 mà chưa giải quyết được.
Biết đâu admin sẽ mở thêm cổng thanh toán (PM,...) để thanh toán thì sao :D
Vụ này thấy bác Petermay rút lui lâu rồi, hoá ra tỉnh táo. Mình làm ref vẫn có trụ mà thấy khó khăn quá.
Mà dispute là chọn cái Dep cao nhất hay sao nhĩ.
Dis thì chọn luôn mấy cái Dep mà Dis 1 thể chứ.

Cái limit 180 ngày về bản chất là giam tiền của đối tượng khả nghi chờ xem có ai dispute để refund mà. Nếu ko có dispute thì chủ PP có thể rút về bank. :)
PP của mình cũng bị limit 180 day.
2 cái limit 180 dis nhau đó mà.

Anh em cho hỏi là cần chụp hình như nào là hợp lý nhỉ ?

Hôm nay để ý mới thấy bác 6 không còn trong nhóm Admin FB nữa, chỉ còn mỗi Alex, hèn gì mấy ngày nay không thấy ai đăng tin gì trên group chek. Chắc toàn đăng tin đòi tiền nên nó khóa luôn, mình thấy bọn nước ngoài cũng than phiền nhiều, chứ không riêng gì Vietnam. Việc Alex tự ý giam tiền member không lãi suất để làm việc khác là Alex chơi không đẹp(tồi), một số người không đồng tình dẫn đến dispute. Việc xóa các quản trị viên trên Group FB là tin xấu rồi

Trường hợp này em chưa gặp bh :)). Bác hôm đấy cứ thử vào PP chọn mở díspute xem có mở được ko đã :D
Vẫn mở đc :D
Đang chờ vài ngày nữa ko có tin tức gì thì quất.

thế ví dụ dep 1k$, rút ra được khoảng 1 nửa.
Thì vẫn dispute được nhỉ, nếu dis thắng có được trả lại 1k$ kia ko bác @danho :D

Vụ này thấy bác Petermay rút lui lâu rồi, hoá ra tỉnh táo. Mình làm ref vẫn có trụ mà thấy khó khăn quá.

Dis thì chọn luôn mấy cái Dep mà Dis 1 thể chứ.

Mỉnh rút được 3/4 cái rồi. Còn 1/3 với lời thôi. Chẳng lẽ dispute hết

Tối qua hỏi thăm Alex về vụ Paypal nó gỡ được limited chưa và nó hứa 15/10 sẽ giải quyết xong. Hỏi cái nó cho ra khỏi nhóm cheklisting :D
bạn hỏi za nó cho ra khỏi là đúng rồi, vì bạn không chịu đọc thông báo của nó.

Các bác vào Chek làm quả ảnh bằng chứng kẻo nó đánh sập website nào :D Em nghi mấy nữa nó lại lấy cớ chuyển sang tên miền Check nên mất hết dữ liệu lắm :p

e chưa rút đồng nào thui chuẩn bị tinh thần vậy

- Mình dính 5k$ trong đó nhưng bữa jo vẫn đợi xem ntn chứ cũng chưa đá động ji đến. paypal thì limit cũng chã chạy được, mà admin có muốn ôm chạy cũng ko xong vs paypal . Đang đợi hết tuần ko có ji mới thì cũng díspute luôn chứ ko đợi nữa .

P/s: Các bạn nào chưa làm thì thứ 2 cùng làm. Vì quá 15day kể từ khi limit thì dù có cty lớn cỡ nào cũng 15days close case . all đồng loạt thì 100% lấy lại được $ nên ACE đầu tư paypal cứ yên tâm .
hi. hóng bác

Mình mong Ad có hướng giải quyết tiền cho ae vì do chính sách của Ad thay đổi mà không báo trước và có ý định giam tiền mem nên một vài thành phần dựa vào cái cớ đó dis nên bây giờ mới ra cái cớ sự như vậy.:(:(

theo mình nghĩ thì bạn đã rút tiền nó rồi thì khó dis với lại bạn rút được 2/3 rồi cơ mak. đợi đi, nó bảo cho nó thời gian mak. bác lấy ví dụ thôi bác giải 1 bài toán trên lớp còn mất cả giờ đồng hồ. huống chi đây nó làm cả 1 cái site mới, với lại nó đang bảo test site xem có lỗi gì không trước khi chuyển dữ liệu qua check mak
Chuyển gì bác. Ổng nói là 2 site không liênquan gì nhau nên không dùng chung acc được. Phải reg cái mới.

Attachments

128.2 KB · Views: 38
thế ví dụ dep 1k$, rút ra được khoảng 1 nửa.
Thì vẫn dispute được nhỉ, nếu dis thắng có được trả lại 1k$ kia ko bác @danho :D

Mỉnh rút được 3/4 cái rồi. Còn 1/3 với lời thôi. Chẳng lẽ dispute hết

Theo em biết những trường hợp có rút rồi thì khả năng win sẽ thấp hơn vì admin nó có thể show cái bằng chứng đã pay rồi nên việc đòi rèfund 100% thường sẽ thua . :).

Nếu bác rút 50% là yêu cầu refund 50% thì nó khác với việc dispute yêu cầu full refund. :)

Không phải không có trường hợp win những tỉ lệ win thấp hơn nhiều :oops:

Thấy $ trong rebate balance về khá nhanh trong mấy ngày gần đây. không biết lãi tăng lên bao nhiêu % rồi :D ko có vụ paypal thì ngon :D
Thực ra nếu admin có ý thanh toán thì vẫn còn nhiều cách (VD mở thêm các cổng khác như em đã nói)
Admin cố tình giam vốn của anh em thì mới phải dispute thế này thôi.
P.S. Mà các bác cho em hỏi Solid Trust Pay sao VN ko rút được vậy? Em ko dùng cái này nên ko rõ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,897
172,985
Latest member
minhhop22

Most viewed of week

Most discussed of week