Matrix CHEKLISTING - CHEKLISTING.COM. NGỪNG ĐẦU TƯ, THẢO LUẬN TRANH CHẤP.

Status
Not open for further replies.
các bác cho em hỏi tí, 2 đã dep 2 lần vào chek, 1 lần 12.6$ và 1 lần 21.93$, chưa rút tiền lần nào, nếu bây giờ mà dis thì làm 2 cái luôn phải hok ạ ?

Em hiểu là không phải site nào cũng có ghi NO REFUND. Bác hiểu nghĩa hơi rộng. Em chỉ đang nói đến các revshare thì site nào cũng có cái chữ đấy :).

Còn lại thì bác nói ko sai, càng dispute sớm thì càng tốt. Em cũng đang chỉ đợi đến thứ hai cùng anh em dispute.
:)
Em nói đúng, vì nó rủi ro cao nên hay có No Refunds để né trách nhiệm

Mình CŨNG cần chứng minh site này lừa gạt và chơi MLM (Multi Level Marketing) Đa Cấp bị PP cấm trong Thỏa thuận sử dụng (và Vì site này nhận tiền PP cho nên nó phải chấp nhận điều khoản thỏa thuận sử dụng với PP nhưng nó đã vi phạm)

Nói chung khi Dispute thì cần cung cấp thật nhiều thông tin cho PP xử lý

Giờ chỉ sợ nó từng bước xóa chứng cứ như không cho mình log vào site để chụp hình. Nói chung dùng hình chụp để chứng minh trò chơi của ChekListing

Thậm chí mình không có bằng chứng vẫn mở Dispute được bởi vì lúc này PP sẽ buộc nó là người bán hàng cung cấp bằng chứng đã giao hàng cho người mua hàng. Mà chắc chắn là không thể cung cấp được trừ khi nó fake (bản thân mình đôi khi cũng fake để đem ưu thế cho mình vì thằng kia nó Scam và xóa chứng cứ)

các bác cho em hỏi tí, 2 đã dep 2 lần vào chek, 1 lần 12.6$ và 1 lần 21.93$, chưa rút tiền lần nào, nếu bây giờ mà dis thì làm 2 cái luôn phải hok ạ ?
Dispute cả 2 bạn ơi

Những cái nào quá cũ thì nên bỏ đi, dispute những cái gần nhất, rồi từ từ thắng dispute thêm cái cũ. Ví dụ như tháng trước gởi $100, tháng này gởi $200 thì dispute cái $200 trước rồi cái $100

Còn nếu gởi $1000, $100, $2000.. thì mở vài cái bự thôi như $1000 - $2000 chứ không nên quá lạm dụng Dispute đâu, lạm dụng quá PP nó không thích chơi trò rủi ro mua hàng như mình và ngoài ra, thường thì mua cái này xong có hàng mới mua tiếp cái kia chứ ít ai mua 1 đống 1 lúc.

Em nói đúng, vì nó rủi ro cao nên hay có No Refunds để né trách nhiệm

Mình cần chứng minh site này lừa gạt và chơi MLM (Multi Level Marketing) Đa Cấp bị PP cấm trong Thỏa thuận sử dụng (và Vì site này nhận tiền PP cho nên nó phải chấp nhận điều khoản thỏa thuận sử dụng với PP nhưng nó đã vi phạm)

Nói chung khi Dispute thì cần cung cấp thật nhiều thông tin cho PP xử lý

Giờ chỉ sợ nó từng bước xóa chứng cứ như không cho mình log vào site để chụp hình. Nói chung dùng hình chụp để chứng minh trò chơi của ChekListing

Thậm chí mình không có bằng chứng vẫn mở Dispute được bởi vì lúc này PP sẽ buộc nó là người bán hàng cung cấp bằng chứng đã giao hàng cho người mua hàng. Mà chắc chắn là không thể cung cấp được trừ khi nó fake (bản thân mình đôi khi cũng fake để đem ưu thế cho mình vì thằng kia nó Scam và xóa chứng cứ)

Bác nói chuẩn. bằng chứng rất quan trọng. :DEm cũng chuẩn bị khá kĩ bằng chứng rồi. Cũng đã gần như định sẵn sẽ viết lý do dispute như nào để cho PP thấy site nó đang chơi ko đẹp.
Không có bằng chứng thì vẫn mở dispute được nhưng đến lúc admin nó trả lời lại mà mình không có gì trong tay sẽ rất phiền :D
Hi vọng sẽ ra quân thắng lợi. :rolleyes:

Dispute cả 2 bạn ơi

Những cái nào quá cũ thì nên bỏ đi, dispute những cái gần nhất, rồi từ từ thắng dispute thêm cái cũ. Ví dụ như tháng trước gởi $100, tháng này gởi $200 thì dispute cái $200 trước rồi cái $100

Còn nếu gởi $1000, $100, $2000.. thì mở vài cái bự thôi như $1000 - $2000 chứ không nên quá lạm dụng Dispute đâu, lạm dụng quá PP nó không thích chơi trò rủi ro mua hàng như mình và ngoài ra, thường thì mua cái này xong có hàng mới mua tiếp cái kia chứ ít ai mua 1 đống 1 lúc.

Đây cũng là lý do trước khi dep bằng PP em bao giờ cũng phải tính toán rất kĩ chiến thuật và số lượng dep vào.
Bao giờ cũng chỉ nạp 1 phát thôi. Nạp nhiều khi dis mệt với PP lắm :D

mình đạng chụp mục rút tiền và mua share. Còn nên chụp ảnh j nữa bạn? đế mình làm tư liệu luôn.

mình đạng chụp mục rút tiền và mua share. Còn nên chụp ảnh j nữa bạn? đế mình làm tư liệu luôn.

hai mục đó là hai mục cần thiết nhất. Ngoài ra nếu thấy mục nào cảm thấy có lợi cho mình dù chỉ 1 ít cứ chụp lại (cái này thì mỗi người mỗi khác nên cũng ko cụ thể được). Sau có dùng hay ko cũng được.

hai mục đó là hai mục cần thiết nhất. Ngoài ra nếu thấy mục nào cảm thấy có lợi cho mình dù chỉ 1 ít cứ chụp lại (cái này thì mỗi người mỗi khác nên cũng ko cụ thể được). Sau có dùng hay ko cũng được.
Thanks bác. Em bị giam mất 300$ :confused::confused::mad::mad::mad:

Bác nói chuẩn. bằng chứng rất quan trọng. :DEm cũng chuẩn bị khá kĩ bằng chứng rồi. Cũng đã gần như định sẵn sẽ viết lý do dispute như nào để cho PP thấy site nó đang chơi ko đẹp.
Không có bằng chứng thì vẫn mở dispute được nhưng đến lúc admin nó trả lời lại mà mình không có gì trong tay sẽ rất phiền :D
Hi vọng sẽ ra quân thắng lợi. :rolleyes:
2 lần trước bác dispute thắng , paypal có rep lại mail bác lá nào ko? thường thì phải chờ khoảng bao lâu paypal mới giải quyết cho mình zậy?

DOG ALEX, MOA''''''''''''

nghe thằng bạn nói trên group facebook hiện giờ thằng alex thấy cmt nào đòi tiền là nó xoá luôn, ko thèm trả lời dù nó onl và chỉ rep những ai hỏi về site mới checklitíng. Những vấn đề liên quan đến tiền bạc bên site chek cũ nó phũ hết mọi trách nhiệm, ko bồi thường ai 1 cắc . h chỉ trông cậy vào anh paypal phân xử :(

mọi người vào report cái page group face của nó cho die luôn đi

2 lần trước bác dispute thắng , paypal có rep lại mail bác lá nào ko? thường thì phải chờ khoảng bao lâu paypal mới giải quyết cho mình zậy?

DOG ALEX, MOA''''''''''''

Hai lần trước dispute chuẩn bị khá kỹ càng. Bằng chứng đầy đủ. Lý do không thể chối cãi. Admin nó không thèm trả lời mặc kệ dispute luôn. :oops:. Em cũng chuẩn bị sẵn tinh thần nó trả lời để táng thêm vài cái ảnh nữa. :p.

Vì nó không đáp nên sau 10 ngày. PP close case không cho Admin reply nữa và bắt đầu review transaction và các bằng chứng đưa ra xem nó hợp lý và thống nhất không. Sau 3 nnày review này thì PP lập lệnh refund. :).

Nếu trong trường hợp hai bên có bên nào reply đưa thêm lý do thì 10 ngày này lại tính lại từ đầu cho đến khi PP cảm thấy đã đủ bằng chứng để phán xét hoặc 1 bên ko reply nữa trong 10 ngày

bác nào rành rồi làm form theo trường hợp chưa rút được đồng nào, rút được 1 phần. hj a e dựa theo mẫu làm.

bác nào rành rồi làm form theo trường hợp chưa rút được đồng nào, rút được 1 phần. hj a e dựa theo mẫu làm.

Vấn đề form cứ để anh 6 và bác danho lo bác ạ. hai người đấy chắc chắn sẽ có cái form tốt hơn rất nhiều. :) Khi nào thứ 2 đến chắc chắn anh 6 sẽ phát lệnh dípute và cho tất cả anh em ở đây form thôi :)

giờ mấy cậu dis trễ quá pp check nó âm tiền thì mệt, tốt nhất quất luôn bây h cho kịp :D

trường hợp thằng alex ( ko hiểu sao bây giờ càng nhìn ảnh thằng này càng thấy nó đen dơ thế nào đó các bác ạ ) có ý định scam từ đầu, 1 đống tiền nó rút về bank rồi rút ra ngoài tiêu xài hết, chỉ còn 1 ít trong paypal , mà bây giờ tập thể dispute, cái này là mấy người dispute lúc trước tụi mình chửi đầu bò lại có khả năng nhận dc refund nè, h nhiều ng dis quá tiền đâu pp refund :(

Vấn đề form cứ để anh 6 và bác danho lo bác ạ. hai người đấy chắc chắn sẽ có cái form tốt hơn rất nhiều. :) Khi nào thứ 2 đến chắc chắn anh 6 sẽ phát lệnh dípute và cho tất cả anh em ở đây form thôi :)
thứ 2 e đi chơi, kaka về làm sau cũng được.

Bác có tham thì cũng tham vừa thôi chứ. Cứ được voi được hai bà trưng. Bị scam mà thu hồi được vốn là may lắm rồi. :D
cho mình hỏi site chưa cam nhưng mình chụp bằng chứng trước rồi tơi khi site cam xài dc ko bạn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week