Matrix CHEKLISTING - CHEKLISTING.COM. NGỪNG ĐẦU TƯ, THẢO LUẬN TRANH CHẤP.

Status
Not open for further replies.
Các bro cho mình hỏi, mình dùng $ fund từ credit card lên, nếu giờ dis mà thắng thì tiền nó có cho về balance được ko? Vì mấy lần trước bị refund ở 1 vài site nó trả luôn về thẻ :( Mà hiện tại thẻ bị mất rùi :(

Tốt nhất là ko nên change reason, chỉ đợi paypal review thôi rồi gửi ticket sau !

Các bro cho mình hỏi, mình dùng $ fund từ credit card lên, nếu giờ dis mà thắng thì tiền nó có cho về balance được ko? Vì mấy lần trước bị refund ở 1 vài site nó trả luôn về thẻ :( Mà hiện tại thẻ bị mất rùi :(
Cái này ng khác mong mà bác chê à? Charge từ thẻ rất là dễ win nhé, nếu PP xử thua thì còn cơ hội thứ 2 là nhờ tụi ngân hàng.
Chịu khó đi làm lại thẻ đi.

Cái này ng khác mong mà bác chê à? Charge từ thẻ rất là dễ win nhé, nếu PP xử thua thì còn cơ hội thứ 2 là nhờ tụi ngân hàng.
Ko phải thẻ plastic bác ah, thẻ ảo của site thui, mà giờ nó block mịa acc của mình rùi :(

Thank bác! Mình nghĩ không chỉ của mình đâu, ai nó cũng gửi thế. Mình dis 5 cái thì 5 cái tracking gì đó nó gửi cho Paypal đều lấy ở chỗ mình dep vào site.
Bác hoặc bác nào giỏi tiếng Anh soạn hộ mình vài câu gửi cho Paypal với. Mình không biết tiếng Anh dùng google dịch soạn nó dịch sợ không chuẩn.
P/S: mà bác cho mình hỏi ngu một tí transaction notracking no nó khác nhau ở chỗ nào vậy?

khi bạn mua hàng thì seller sẽ gửi cho bạn 1 tracking number, ở đó bạn có thể checkd dược các status đại khái như là: packing, preparing for shipment, on the way, delivered...đại khái là vậy.

còn transaction number là 1 mã để ghi nhận các giao dịch. thí dụ bạn thực hiện 1 giao dịch qua VCB, sẽ có số lệnh giao dịch, đó là transaction number.

mình cũng fund từ thẻ visa ACB lên , mà từ ngày 24/8 giờ nhờ ngân hàng đc không bạn ?

thế là chờ PP review xong rồi PP nó yêu cầu thì mình bổ sung sau à?

nếu chọn change reason tức là đã nhận được hàng như ko giống description => ý kiến cá nhân của mình không nên chọn

trưa này tranh thủ mình call lên PP hỏi thử trường hợp này thế nào, vì thằng alex update track thì PP báo là đang investigating mà lại để bước require action từ mình, trong khi mail thì báo chưa cần action gì từ mình :)

cái này là tracking number của giao dịch mình mua gói ads của Alex. nên Alex nó đưa lên như thế thì không đúng sự thật vì nó chưa thanh toán tiền lời và tiền gốc cho mình. Giờ phải làm sao?

Mình đã tìm ra mấy cái tracking no của nó. Không phải nó fake đâu mà nó lấy trên site Cheklisting trong mục nào đó hình như là mục Earning History cột thứ hai sau cột thời gian.
Chẳng hạn đây là ảnh tình trạng Dis của mình có tracking # 5SS21134HL435570N:

Còn đây là ảnh chụp ở Cheklisting khi chưa bị bán acc cũng có tracking # 5SS21134HL435570N. Nó xuất hiện khi mình dep tiền vào site:

BÂY GIỜ BIẾT CÁI TRACHING ĐÓ Ở ĐÂU CHUI RA RỒI NHỚ CÁC PRO HƯỚNG DẪN ANH EM PHẢI LÀM TIẾP THẾ NÀO.

vào https://www.paypal.com/vn/cgi-bin/helpweb?cmd=_help

để bổ xung thêm hình và chi tiết các giao dịch à bạn?
bạn bổ sung những gì cần thiết thôi
theo mấy bác đã dis thành công trên này thì bổ sung: hình nó khoá acc, nói tracking đó là fake, yêu cầu PP check tracking alex nó gửi xem có đúng là gửi service về địa chỉ của mình không (vì cái tracking này là fake mà)

lúc đầu mình ko biết nên change reason rồi @@

vừa check lại thì đúng là cái tracking number kia là transaction no thôi, nhưng vấn đề là đó là mã giao dịch mình send tiền cho Alex vậy thì đưa cái mã đó ra chứng minh được gì nhỉ?

Alex muốn chứng minh là tracking number ấy là mình mua hàng từ Alex và Alex đã chuyển hàng cho bạn. Giờ bạn phải chứng minh đó là Tracking number FAKE và đó chỉ là tracking number id mình đã hoàn thành việc mình mua gói ads của Alex.

vừa check lại thì đúng là cái tracking number kia là transaction no thôi, nhưng vấn đề là đó là mã giao dịch mình send tiền cho Alex vậy thì đưa cái mã đó ra chứng minh được gì nhỉ?

Alex muốn chứng minh là tracking number ấy là mình mua hàng từ Alex và Alex đã chuyển hàng cho bạn. Giờ bạn phải chứng minh đó là Tracking number FAKE và đó chỉ là tracking number id mình đã hoàn thành việc mình mua gói ads của Alex.
À thì lúc đầu mình cũng tự hỏi nếu chưng bằng chứng Alex đã chuyển tiền và mình đã nhận hàng thì sao lại chưng cái transaction number của mua hàng ra để làm gì. Thế giờ có nên change reason giải thích hay chờ pp review nhỉ. Nghe nói nếu change reason thì tức là đã nhận nhưng hàng không như yêu cầu hay là nên contact pp luôn nhể

mình thấy cần bank us đồ thì mua thôi chứ ở vn mà phải giả bank vn thì kỳ quá
ra làm cái thẻ dùng cả đời mà :D
PP VN cũng cần mà. Các pro nuôi vài chục tới vài trăm acc PP thì thẻ thật đâu cho đủ :p

cái này là tracking number của giao dịch mình mua gói ads của Alex.
Chỗ này bạn nói cũng chưa đúng. Cái tracking number mà thằng Alex đưa ra là của cái giao dịch mình DEP TIỀN VÀO SITE chứ chưa mua bán gì cả. Sau khi có tiền thì mình mới mua Shares của nó.
Nhờ các Pro tiếp tục tư vấn!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,072
173,151
Latest member
dungtv1991

Most viewed of week

Most discussed of week