Matrix CHEKLISTING - CHEKLISTING.COM. NGỪNG ĐẦU TƯ, THẢO LUẬN TRANH CHẤP.

Status
Not open for further replies.
Đm thằng Alex lầy *** chịu được, close đã kết thúc mà nó còn kháng lại, có 107$ thôi mà có cần phải đói đến thế không :eek: thế giờ mình phải làm gì để kháng lại nó đây mấy bạn :(
admin rẻ rách vãi, chờ pp review lại, ko cần làm gì đâu, khi cần thông tin pp sẽ mail cho bạn. Đọc ở dưới mới thấy Your TAP gì đó, chắc nó thấy form dis của bạn có vấn đề nên nó làm liều phát kháng lại, hiện tại chưa thấy ai bị appeal giống bạn.

Em thấy Paypal ghi là Requiring your action mà không thấy nó ghi yêu cầu mình cung cấp gì, chỗ What happens next nó chỉ yêu cầu mình cancal hoặc change the reason thôi. Vậy giờ làm gì hả các bác?

Em thấy Paypal ghi là Requiring your action mà không thấy nó ghi yêu cầu mình cung cấp gì, chỗ What happens next nó chỉ yêu cầu mình cancal hoặc change the reason thôi. Vậy giờ làm gì hả các bác?
gửi ticket cho PP và ko cần làm gì nhé
đợi vài ngày nó chuyển lên PP review thôi
bạn lục lại mấy trang trước đó, có nói nhiều vấn đề này rồi @@

admin rẻ rách vãi, chờ pp review lại, ko cần làm gì đâu, khi cần thông tin pp sẽ mail cho bạn. Đọc ở dưới mới thấy Your TAP gì đó, chắc nó thấy form dis của bạn có vấn đề nên nó làm liều phát kháng lại, hiện tại chưa thấy ai bị appeal giống bạn.
đậu, xưa giờ tưởng nước ngoài nó ko có ai chơi xấu đến vậy
giờ mới thấy :D :D

Kêu gọi anh em MMO đoàn kết và mong các bro @omanizen @PhạmThi @acevnvn vào share cách giúp anh em xử lý vụ này @@, bro nào lấy phí thì lấy rẻ cho anh em cũng đc :D :D

đậu, xưa giờ tưởng nước ngoài nó ko có ai chơi xấu đến vậy
giờ mới thấy :D :D

Kêu gọi anh em MMO đoàn kết và mong các bro @omanizen @PhạmThi @acevnvn vào share cách giúp anh em xử lý vụ này @@, bro nào lấy phí thì lấy rẻ cho anh em cũng đc :D :D
ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu thôi, mấy site revshare, hyip, v.v cũng là nước ngoài thôi, quá trời fast scam.

sao em thấy các bác lằng nhằng lâu nhỉ, em thì hồi trước em dep vào 100$,thuế má total 103,3$, chưa rút xu nào, dis 1 phát 7 ngày sau refunds đúng số tiền.
Mình thiết nghĩ Alex nó sẽ trả lại cho các bác những gì cho nó vay.
Còn những bác bị nó đis lại chắc cũng đã ăn thêm của nó thêm 1 vài trăm $ nên nó mới lầy như thế..

sao em thấy các bác lằng nhằng lâu nhỉ, em thì hồi trước em dep vào 100$,thuế má total 103,3$, chưa rút xu nào, dis 1 phát 7 ngày sau refunds đúng số tiền.
Còn những bác bị nó đis lại chắc cũng đã ăn thêm của nó thêm 1 vài trăm $ nên nó mới lầy như thế..
Mình đồng quan điểm với bạn này . :)

Bác hên là nó ko reply thôi :) Chưa rút xu nào giờ dis nó cũng reply tracking no. mà.
Có những bác rút tiền rồi, dis mỗi phần còn lại thôi và win, thằng Alex nó vẫn dis ngược lại tiền đã gửi cho các bác ấy.

mình chỉ dis đúng 107$ còn thiếu chưa hòa vốn thôi, dep tập 500$ lận, có ăn thêm gì đâu :confused:

mình chỉ dis đúng 107$ còn thiếu chưa hòa vốn thôi, dep tập 500$ lận, có ăn thêm gì đâu :confused:
Bác hên là nó ko reply thôi :) Chưa rút xu nào giờ dis nó cũng reply tracking no. mà.
Có những bác rút tiền rồi, dis mỗi phần còn lại thôi và win, thằng Alex nó vẫn dis ngược lại tiền đã gửi cho các bác ấy.
cũng tùy nữa bác ơi, giao dịch dep tầm lẻ lẻ tầm 150$ đổ lại mình nghĩ chắc nó ko quan tâm reply, mấy vụ tầm 200-300$ trở lên thì nó mới có cơ hội lấy chứ! 50/50 Hên thì nó ăn của các bác, còn xui thì coi như nó trả những gì nó vay các bác.Thế thôi

cũng tùy nữa bác ơi, giao dịch dep tầm lẻ lẻ tầm 150$ đổ lại mình nghĩ chắc nó ko quan tâm reply, mấy vụ tầm 200-300$ trở lên thì nó mới có cơ hội lấy chứ! 50/50 Hên thì nó ăn của các bác, còn xui thì coi như nó trả những gì nó vay các bác.Thế thôi
Rút còn tầm 100$ dispute đúng khoản còn lại từ tháng 10 nó dây dưa mãi nè. Thằng này khắm lắm chứ không thơm tho như bác tưởng đâu

Uh, đúng là cũng tùy. Thế nên bạn nói như này là ko đúng nhé:
Dù có tử tế dis 1 phần hoặc chưa rút được gì thì cũng bị nó dis ngược lại hết.
Đã xui xẻo bị nó dis lại còn bị mang tiếng là tham ăn.

Uh, đúng là cũng tùy. Thế nên bạn nói như này là ko đúng nhé:

Dù có tử tế dis 1 phần hoặc chưa rút được gì thì cũng bị nó dis ngược lại hết.
Đã xui xẻo bị nó dis lại còn bị mang tiếng là tham ăn.
Mình hiểu, nhưng nếu bạn đóng vai trò là Alex đi l chắc cũng xử lý theo cảm tính, cái nào ăn đc thì ăn!

E thấy ai dis trên 200 mà chưa rút lần nào cũng bị rep hoặc dis ngược lại.
Theo mình là thế này, có thể chia làm 3 giai đoạn:

1. Trước lúc website bị sập: Anh Alex reply điên cuồng, bất kể dis full hay dis 1 phần, đặc biệt với chiêu trò reply ở ngày cuối cùng :D. Với những dis chưa nhận được hàng, anh reply tracking number là 1 transaction number lấy từ cheklisting.com

2. Website bị sập: Trước thời gian này, Alex thêm quyền admin cho 1 thành viên trên group facebook, xóa hết những liên quan đến chek ở facebook cá nhân, post 1 vài tính năng của website checklisting mới. Thời gian này theo mình Alex hoặc ko để ý vì tập trung dự án mới hoặc đã buông xuôi nên không thèm ngó ngàng gì đến tài khoản Paypal, để cả website chek sập luôn. Những bác dis giai đoạn này sau 10 ngày ko có reply sẽ tự động được refund tiền.

3. Website mở cửa trở lại. Giai đoạn này Alex lại bắt đầu reply điên cuồng như giai đoạn 1, nhưng thêm nhiều thủ đoạn bẩn thỉu hơn. Anh bắt đầu ghi vào tracking number là Virtual goods - loại hàng hoá không nằm trong chính sách bảo vệ người mua của Paypal. Tiếp theo đó, anh dispute ngược lại những thanh toán đã gửi cho các thành viên (đặc biệt gặp nhiều ở các thành viên đã dispute thắng anh trước đó). Và gần đây nhất, anh tiếp tục tung 1 chiêu mới, appeal những case đã bị thua :D

Vậy em nghĩ ko phụ thuộc vào số tiền đã deposite vào site hay cách mà các bác dispute (full hay 1 phần), tất cả phụ thuộc vào "hứng" của anh Alex ạ :D :D :D

Case siêu nhây :D vừa rồi Step Item Refund Paypal nó yêu cầu ship item lại cho thằng Alex nó sẽ refund cho mình và yêu cầu cung cấp tracking đã chuyển hàng. Thế là mình gửi mail lại nói mình có nhận được hàng đâu mà ship trả lại giờ quay lại review by paypal. Lại hóng típ :D

• Nov 15, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Nov 12, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Nov 12, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Nov 3, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Nov 3, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Oct 28, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Oct 28, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Oct 26, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Nov 16, 2015 - Buyer: Email sent to PayPal
  • Oct 19, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Oct 19, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Oct 19, 2015 - Buyer: Item Not Received case switched to Significantly Not As Described case
  • Oct 18, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Oct 18, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Oct 17, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Oct 17, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Oct 17, 2015 - Buyer: Complaint Case filed

Case siêu nhây :D vừa rồi Step Item Refund Paypal nó yêu cầu ship item lại cho thằng Alex nó sẽ refund cho mình và yêu cầu cung cấp tracking đã chuyển hàng. Thế là mình gửi mail lại nói mình có nhận được hàng đâu mà ship trả lại giờ quay lại review by paypal. Lại hóng típ :D

• Nov 15, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Nov 12, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Nov 12, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Nov 3, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Nov 3, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Oct 28, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Oct 28, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Oct 26, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Nov 16, 2015 - Buyer: Email sent to PayPal
  • Oct 19, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Oct 19, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Oct 19, 2015 - Buyer: Item Not Received case switched to Significantly Not As Described case
  • Oct 18, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Oct 18, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Oct 17, 2015 - PayPal: Email sent to seller
  • Oct 17, 2015 - PayPal: Email sent to buyer
  • Oct 17, 2015 - Buyer: Complaint Case filed

vãi gần 1 tháng =))) anh Alex bộ nghèo đói lắm sao mà... :mad:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067