Matrix CHEKLISTING - CHEKLISTING.COM. NGỪNG ĐẦU TƯ, THẢO LUẬN TRANH CHẤP.

Status
Not open for further replies.
sau 1 hồi giải trình lý do thì có các vấn đề sau đây:

- Paypal đã close case thì không được appeal :D

- Anh tư vấn ra bank mở chargeback

- Hỏi lại ảnh nếu mở chargeback thì có sao không, ảnh kêu no problem, Paypal sẽ không làm gì acc của mình cả.

- Hỏi thêm về các trường hợp cũng claim về cheklisting tại sao lại được nhận tiền => Tại vì các case đó không biết là đang invest và đang đợi 1 khoản tiền từ việc invest đó

===> Túm váy lại là mai mình ra bank yêu cầu mở chargeback rồi về báo cáo bà con :D sau này có dispute các thể loại này thì nên nói dối là ko biết gì về invest, mà chỉ là mua dịch vụ nhưng không nhận được dịch vụ như yêu cầu.

Tiện đây có ae nào đã từng chargeback thì cho xin ít kinh nguyệt với :D

- Hỏi lại ảnh nếu mở chargeback thì có sao không, ảnh kêu no problem, Paypal sẽ không làm gì acc của mình cả.

- Hỏi thêm về các trường hợp cũng claim về cheklisting tại sao lại được nhận tiền => Tại vì các case đó không biết là đang invest và đang đợi 1 khoản tiền từ việc invest đó

===> Túm váy lại là mai mình ra bank yêu cầu mở chargeback rồi về báo cáo bà con :D sau này có dispute các thể loại này thì nên nói dối là ko biết gì về invest, mà chỉ là mua dịch vụ nhưng không nhận được dịch vụ như yêu cầu.

Em cũng ko nhắc đến 1 từ invest hay hàng hóa nào trong form cũng như email cả. Tất cả chỉ đều là service từ đầu đến cuối. :D.

Charge back ở VN không dễ đâu :D. Nghe nói nếu là ACB nó ko làm, có HSBC làm thì phải. các ngân hàng khác thì em không rõ. Cứ mang cmt ra làm việc với ngân hàng thôi. :rolleyes:

Mà sao nó lại kêu chargeback nhĩ, nếu làm vậy khoản tiền đó người chịu thiệt là Paypal mà???

Em cũng ko nhắc đến 1 từ invest hay hàng hóa nào trong form cũng như email cả. Tất cả chỉ đều là service từ đầu đến cuối. :D.

Charge back ở VN không dễ đâu :D. Nghe nói nếu là ACB nó ko làm, có HSBC làm thì phải. các ngân hàng khác thì em không rõ. Cứ mang cmt ra làm việc với ngân hàng thôi. :rolleyes:

cái form mình cũng ko nói đến việc invest, mà nó phán cái case của mình là invest :D

vấn đề là nó nắm ý thôi, mình cũng giải trình nó là mua service mà giờ dell access được, thì làm sao mà tiếp tục sử dụng service và tố cáo thằng chek là fake từa lưa mà nó cũng bó tay, nó chỉ tư vấn đến mức vậy :D

mình charge từ HSBC :D

cái form mình cũng ko nói đến việc invest, mà nó phán cái case của mình là invest :D

vấn đề là nó nắm ý thôi, mình cũng giải trình nó là mua service mà giờ dell access được, thì làm sao mà tiếp tục sử dụng service và tố cáo thằng chek là fake từa lưa mà nó cũng bó tay, nó chỉ tư vấn đến mức vậy :D

PP nó phán em là vỉrtual goods sau cái email đầu tiên. :D Sau đó em tiếp tục mất thêm 4 cái email nữa để tranh luận với nó sự khác nhau giữa virtual goods và service. :rolleyes: Cuối cùng nó cũng chấp nhận là service và cho thằng Alex thêm 3 ngày để reply cái proof chứng minh service đã complete. Sau 3 ngày ko có reply đang vào bước review rổi :D

Charge tư HSBC thì ngon rồi. Nhưng em cũng phân vân ko biết nó có ảnh hưởng PP không mà thằng kia tư vấn thế :oops:

PP nó phán em là vỉrtual goods sau cái email đầu tiên. :D Sau đó em tiếp tục mất thêm 4 cái email nữa để tranh luận với nó sự khác nhau giữa virtual goods và service. :rolleyes: Cuối cùng nó cũng chấp nhận là service và cho thằng Alex thêm 3 ngày để reply cái proof chứng minh service đã complete. Sau 3 ngày ko có reply đang vào bước review rổi :D

Charge tư HSBC thì ngon rồi. Nhưng em cũng phân vân ko biết nó có ảnh hưởng PP không mà thằng kia tư vấn thế :oops:

case bên e thì nó im ỉm cứ bắt wait rồi lại wait thằng alex, rồi lại wait rồi phán cho cái, push mail liên tục nó ko phản hồi gì tới cái case hết :D

hy vọng là HSBC cho chargeback, đang call lên HSBC hỏi trước cái này cho chắc :D

1. Có thể bạn đã dùng từ ROI (Return On Investment chăng, cái này là invest đó) hoặc do cách nói chuyện của bạn với PayPal

2. HSBC là uy tín trên thế giới, tất nhiên bạn cũng không nên chần chừ vì hình như cho giới hạn bao nhiêu ngày chargeback thì phải (mình không nhớ rõ)

3. Chargeback là xác định PP sẽ cho account của bạn Limited ngay lập tức, kiểu Limited âm tiền << Cái này mình thấy rồi dù hơi hiếm.

1. Có thể bạn đã dùng từ ROI (Return On Investment chăng, cái này là invest đó) hoặc do cách nói chuyện của bạn với PayPal

2. HSBC là uy tín trên thế giới, tất nhiên bạn cũng không nên chần chừ vì hình như cho giới hạn bao nhiêu ngày chargeback thì phải (mình không nhớ rõ)

3. Chargeback là xác định PP sẽ cho account của bạn Limited ngay lập tức, kiểu Limited âm tiền.

Em cũng nghĩ do bác @TieuBaNhan có dùng từ ROI trong form. :) nên nó phán là invest. Em chẳng nói 1 từ nào về 120%, invest hay ad pack cả. Toàn service not performed, ko thể contact support..... :)

Ủa thế mấy bác trước lúc thua là case chưa close à mà appeal được vậy?

3. Chargeback là xác định PP sẽ cho account của bạn Limited ngay lập tức, kiểu Limited âm tiền.

Mình không dùng từ ROI, mà do có đề cập đến chuyện refund các khoảng tiền nhận từ ChekListing nên nó liệt vào dạng investment

HSBC vừa trả lời ra quầy giao dịch điền đơn và bên họ sẽ gửi lên VISA để điều tra trong vòng 30-45 ngày

Mình cũng hỏi kĩ với thằng tư vấn nếu mở chargeback thì account có bị sao ko :D nó cũng hướng mình đến cách cuối cùng là ra bank mở chargeback

Thôi mai cứ ra làm thủ tục đã, rồi lại phải đợi :D

HSBC vừa trả lời ra quầy giao dịch điền đơn và bên họ sẽ gửi lên VISA để điều tra trong vòng 30-45 ngày

Cảm nhận là có biến, mình ở Mỹ chơi thì mua online ra bank nó xử liền luôn

Nó hỏi:

1. Mình đã yêu cầu người bán trả tiền chưa << Rồi, thằng bán không giải quyết
2. Cái này là hàng online hay gì khác << Hàng online

Bank nó xử luôn mình lấy lại tiền tại chỗ, đóng phí chargeback $10

Cảm nhận là có biến, mình ở Mỹ chơi thì mua online ra bank nó xử liền luôn

Nó hỏi:

1. Mình đã yêu cầu người bán trả tiền chưa << Rồi, thằng bán không giải quyết
2. Cái này là hàng online hay gì khác << Hàng online

Bank nó xử luôn mình lấy lại tiền tại chỗ, đóng phí chargeback $10

bác làm em hơi lo :D nhưng để ra bank rồi về mới có cái update tình hình cho các bác khác :D

hên là làm cái thẻ HSBC chứ ko thôi cũng trầy trật :D

Ai giúp mình cái, mình chỉ dispute 1 trong paypal, chọn item not as describe thì PP nó yêu cầu link của món hàng đã mua thì phải dùng link nào, bỏ trống phần đó rồi nói trong nội dung dispute sau có được không có được không?

Mình dùng nguyên form của bạn 6, tất nhiên có chế biến và xào nấu lại cho phù hợp với tình hình lúc dis, nhưng cơ bản vẫn dùng từ invest và ROI 120%.

Mình quyết định cứ thành thật, đc thì tốt còn ko đc coi như 1 bài học (tất nhiên số tiền mình ko lớn), chứ cứ loanh quanh vòng vo mấy bạn PP lại cho thêm điểm trừ, vì với hàng loạt dis như vậy họ có ngu đâu mà ko nhận ra ^^

EM BỊ NÓ XỬ NHƯ NÀY GIỜ PHẢI LÀM SAO? MẤT TIỀN À? NÓ BẢO LIÊN LẠC THẰNG ADMIN THÌ LSAO?

Dear Khải Đoàn,
We've now completed our review of your case (PP-004-292-652-929). Unfortunately, we were unable to decide this case in your favor.
If you wish to pursue this further, we encourage you to contact your seller directly for resolution.
Transaction details
Case ID:
Seller's name: Chek Listing
Seller's email: [email protected]
Seller's transaction ID: 48269537BA926145A
Transaction date: July 28, 2015
Transaction amount: -$31.20 USD
Your transaction ID: 26F70192TE7494904
To learn more about PayPal Buyer Protection and how we review and resolve claims, you can view our User Agreement by clicking Legal at the bottom of any PayPal page.
If you need further assistance, please click Help at the bottom of any PayPal page.
Sincerely,
PayPal

Mình dùng nguyên form của bạn 6, tất nhiên có chế biến và xào nấu lại cho phù hợp với tình hình lúc dis, nhưng cơ bản vẫn dùng từ invest và ROI 120%.

Mình quyết định cứ thành thật, đc thì tốt còn ko đc coi như 1 bài học (tất nhiên số tiền mình ko lớn), chứ cứ loanh quanh vòng vo mấy bạn PP lại cho thêm điểm trừ, vì với hàng loạt dis như vậy họ có ngu đâu mà ko nhận ra ^^

Mình thì nghĩ thế này:

- Nhân viên không phải ai xử lý cũng giống nhau
- Khi là đầu tư thì lời ăn lỗ cũng phải chịu, cho nên bạn đầu tư là chấp nhận rủi ro rồi, đòi tiền làm chi.

EM BỊ NÓ XỬ NHƯ NÀY GIỜ PHẢI LÀM SAO? MẤT TIỀN À? NÓ BẢO LIÊN LẠC THẰNG ADMIN THÌ LSAO?
Đắng lòng,

Theo mình thì đa phần 90% trở lên là thắng trừ phi có vấn đề khác (mình đã nói).

Nếu bạn không rành thì nhờ dịch vụ như của mình nè

Đã có phân xử của PP có tất cả các case bị dis ngược:
11 case, thắng 7, thua 2 , 1 case ko hiểu sao alex nó cancel, 1 case đang chờ, chắc có trong 24h nữa
dù 11 case đều dùng bằng chứng và comment như nhau @@
hên là 2 cáse thua số tiền nhỏ nhất :D
quẩy nào :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,422
173,595
Latest member