Chém gió hay sự thật

hohanh

Newbie
Reactions
23
MR
0.000
người giảng giải trong đó khá đúng, offer hay mmo chăng chỉ là nghề tay trái tạm thời dành cho các bạn sinh viên thôi, hoặc ko có việc làm để chữa cháy 1 thời gian, hoặc kiếm vốn 1 thời gian ngắn. Cơ bản về lâu dài ( tính theo đời người) liệu bạn có làm suốt đời ??? 20,25,30t bạn làm rất hăng say ? 35t,45t hay 50t thì sao? cứ cho là kiếm dc nhiều đi, đối với tuổi 20,25t hoặc sinh viên mới ra trường 1 tháng kiếm 1k 1k5,2k,3k 1 tháng dc cho là nhiều. Vậy mà có 1 số người ko online ko kiếm gì đâu, học đại học ra người ta gầy dựng cơ nghiệp = 2 bàn tay trắng từ mua bán nhỏ,kiếm lời từng đồng và uy tín ròi tạo dựng mở cty, đỉnh điểm khi kinh tế chưa suy sụp khoảng 2,3 năm tr'c có tháng kiếm những 300tr - 500tr, cty bây giờ đã giá trị lên tiền tỷ mà chỉ mới 38t thôi :). Người mình nói biết đến mấy người trog đó có anh của mình chứ ko phải những bậc đại tài như HAGL hay cường đô la nhé :)

mr.coi

Hero
Reactions
1,072
MR
0.034
người giảng giải trong đó khá đúng, offer hay mmo chăng chỉ là nghề tay trái tạm thời dành cho các bạn sinh viên thôi, hoặc ko có việc làm để chữa cháy 1 thời gian, hoặc kiếm vốn 1 thời gian ngắn. Cơ bản về lâu dài ( tính theo đời người) liệu bạn có làm suốt đời ??? 20,25,30t bạn làm rất hăng say ? 35t,45t hay 50t thì sao? cứ cho là kiếm dc nhiều đi, đối với tuổi 20,25t hoặc sinh viên mới ra trường 1 tháng kiếm 1k 1k5,2k,3k 1 tháng dc cho là nhiều. Vậy mà có 1 số người ko online ko kiếm gì đâu, học đại học ra người ta gầy dựng cơ nghiệp = 2 bàn tay trắng từ mua bán nhỏ,kiếm lời từng đồng và uy tín ròi tạo dựng mở cty, đỉnh điểm khi kinh tế chưa suy sụp khoảng 2,3 năm tr'c có tháng kiếm những 300tr - 500tr, cty bây giờ đã giá trị lên tiền tỷ mà chỉ mới 38t thôi :). Người mình nói biết đến mấy người trog đó có anh của mình chứ ko phải những bậc đại tài như HAGL hay cường đô la nhé :)
thế kinh tế suy thoái.giờ kiếm được mấy trăm tr/tháng
hay phải trăn trở từng ngày để đỡ lỗ vốn

Last edited by a moderator:

ngochoa318

Banned
Reactions
101
MR
0.000
Mấy nhà quảng cáo ngày càng check kĩ rồi từ từ họ cũng đưa ra được cách để chống cheat cho nên càng ngày càng khó mà ăn. Mấy pro thì còn biết mánh này mánh nọ chứ giờ newbie mà nhào vô thì kiếm được ít bạc lẻ.

hotonhuy

Hero
Verified
Reactions
518
MR
1.078
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
Liệu số tiền kiếm được có xứng đáng với thời gian, công sức bạn bỏ ra? So với việc đầu tư thời gian cho học tập, nghiên cứu và tìm kiếm việc làm, cái nào sẽ có lợi hơn?................................... :m156:

Liệu số tiền kiếm được có xứng đáng với thời gian, công sức bạn bỏ ra? So với việc đầu tư thời gian cho học tập, nghiên cứu và tìm kiếm việc làm, cái nào sẽ có lợi hơn?................................... :m156:

mỗi ng 1suy nghĩ
đam mê là dc

thuytien93dn

Senior
Reactions
101
MR
0.000
tháng được vài k thì rất có nhiều bác trong này có được...có điều còn hên xui may rủi...bác thớt post bài lấy nguồn ở đâu cho a e ra đọc xem thế nào :))....offer lại được lên báo à

hanhyes

Hero
Reactions
1,915
MR
0.034
Chat with me via Skype
Nói chung là việc học tập, nghiên cứu và tìm kiếm việc làm vẫn là quan trọng và cần được đặt lên hàng đầu. Đó là điều không thể chối cãi....

Nhưng mà...nhưng mà bạn có biết MMO đã cứu cánh bao nhiêu bạn sinh viên và thay đổi đc bao nhiêu người rồi không hí hí
Tớ cũng thế từ bé tới lớn chẳng bao giờ làm ra được tiền, thế nên tới lúc làm sinh viên, kiếm được ít tiền thấy rất sung sướng, từ đó có động lực làm ra tiền thỉnh thoảng làm con lô, con đề cải thiện bạn ợ @@
Thế nên, thế nên phép so sánh này tớ thấy không phải lúc nào cũng đúng ^^

Nói chung là việc học tập, nghiên cứu và tìm kiếm việc làm vẫn là quan trọng và cần được đặt lên hàng đầu. Đó là điều không thể chối cãi....

Nhưng mà...nhưng mà bạn có biết MMO đã cứu cánh bao nhiêu bạn sinh viên và thay đổi đc bao nhiêu người rồi không hí hí
Tớ cũng thế từ bé tới lớn chẳng bao giờ làm ra được tiền, thế nên tới lúc làm sinh viên, kiếm được ít tiền thấy rất sung sướng, từ đó có động lực làm ra tiền thỉnh thoảng làm con lô, con đề cải thiện bạn ợ @@
Thế nên, thế nên phép so sánh này tớ thấy không phải lúc nào cũng đúng ^^
quá đúng là đằng khác....đa số những ai vào con đường này đều có chi hướng về tương lai rất tốt...và củng chưa chắc học tốt thì làm tốt.....ai củng chú tâm học tốt thì xã hội ai làm thầy ai làm thợ....

lubu0808

Senior
Reactions
225
MR
0.377
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mạnh miệng nhỉ. Đến khi nào ăn được nhiều tiền từ nó bạn sẽ nghĩ khác.
p/s không gì là không thể với offer. Nếu bạn thấy không thể hãy xem lại trình độ của bạn.:binhsua146:

virusfifa01

Banned
Reactions
564
MR
0.000
offer gà như mình 1 tháng cũng 600-800$
Mình chỉ làm công thôi cho các pro
Theo mình được biết, các pro offer thu nhập không dưới 2000-5000$/tháng
Nhưng ko bao giờ họ nói ra và không bao giờ họ phô trương

minhsunguyen91

Verified
Reactions
719
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook
mạnh miệng nhỉ. Đến khi nào ăn được nhiều tiền từ nó bạn sẽ nghĩ khác.
p/s không gì là không thể với offer. Nếu bạn thấy không thể hãy xem lại trình độ của bạn.:binhsua146:

Mình mới nhảy vào 4rum hồi đầu năm, đợt tết, đợt đấy chưa biết gì, thấy mấy cái proof vài chục triệu with về từ PP của các pác off cách nhau có vài ngày còn không tin nổi vào mắt mình,

giờ thì nhiều lắm, các bác ấy ko post lên nữa thôi. Pro thì ít show mà 1 khi đã show thì bá cmn đạo.

Thế nên chưa thấy thì không có nghĩa nó không tồn tại, bảo nó là sự thật hay chém gió cứ tìm hiểu thì sẽ biết và tự có câu trả lời

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,815
176,260
Latest member
yo88cab

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week