chia sẻ cho ai bị mất ngủ

hoanglamcd

Banned
Reactions
47
MR
0.000
:) trước tiên gửi lời cảm ơn sâu sắc đến anh có nick fb: thành nhân
:D xin kể vài dòng về em. em bị mất ngủ khoảng vài năm trước, thời điểm năm nhất đại học sau khi chia tay với bạn gái. :) chính xác hơn là bị bạn gái đá
rồi sau này khi bước chân vào con đường kiếm tiền trên mạng, trở thành 1 seller trong chuỗi hệ thống bán hàng tùm lum để mưa sinh trong cuộc sống này. :D vẫn thật sự là có 1 nghiệt cảnh. em bị mất ngủ nặng nề. bệnh càng lâu thì càng khổ thì phải. nằm xuống không tài nào ngủ nổi. suy nghĩ rất nhiều đầu lúc nào cũng có cảm giác háo háo. kể cả cảm thấy rất buồn ngủ cũng không tài nào ngủ nổi. cứ nằm miên man. hmm. . em thường ngủ vào lúc 4h sáng và thức dậy vào lúc 7h trong mệt mỏi :confused: và sau vài năm. không nói thì các bác cũng có thể biết được cái bộ dạng hốc hác của em rồi đấy.
may sao. dạo cách đây 2 tháng. em thấy công việc buôn bán có vẻ ổn nhưng đợi chờ mòn mỏi vãi shit :D ai bán hàng chắc hiểu.:p cho nên em quay bước tìm kiếm cơ hội ở thế giới blackhat. em đang làm 3 cái vớ vẩn thôi. cho nên k nói làm gì k các bác chê cười.:D:D:D:D
và dạo đó may sao quen anh bạn này. ổng thấy mình ốm yếu thấp còm. nên kêu em tập gym vài tháng cho có sức khỏe mà thức đêm, ép cân tầm 1-2 tháng gym lên rồi thì sau này không lo sút lại tập và em thời gian này cũng đang rảnh. cho nên mần theo thôi:D
anh này kêu tập hết mức có thể vào sáng và chiều mỗi ngày. mỗi lần tập 30p - 1h. tập tất cả các thể loại trong phòng tập luôn. mục đích là phá cơ:)
và sau đó bổ sung năng lượng để giúp tăng cân nhanh chóng.
chế độ dinh dưỡng hàng ngày của em trong thời gian này như sau:
ngày ăn 5-10 quả chuối
3-5 quả trứng
mỗi bữa 3 bát cơm
uống nước 2-4 lít mỗi ngày.
+ 1 lít sữa th true daily
cai tất cả các đồ ngọt và thức uống có ga. :) tốt nhất thì cứ nước suối aqua mà uống :)
xin kể sơ qua về tiến trình của em như sau:
:( ngày đầu tiên đi tập mệt nhoài:confused: ăn ko nổi. mà ngủ cũng xong :( oải quá mà. :oops: nhưng lỡ rồi vả lại giờ phòng gym lắm gái quá mà. đi tập ngắm gái cũng đỡ =))
:( vài ngày sau ở trong tình trạng như vậy. và cơ bắp bắt đầu đau dần. :mad: quả thực thơi gian này mới đánh giá đc con người ta có kiên trì hay không.
:cool: thời gian này cố mà ăn . không ăn thì phải nhét vô mồm. lấy cái búa mà gõ nó trôi vào ruột.:D
sau khoảng thời gian tầm 1-2 tuần đó. thì là đến thời kỳ tốt. sức khỏe có phần chuyển biến lớn. các giấc ngủ đi vào sâu và rất ngon giấc bên cạnh đó cơ bắp bắt đầu sụ sụ :D và em đã tăng khoảng 3 ký sau hơn 2 tuần:rolleyes: em cân vào lúc sáng sớm nên không tính đồ ăn và nước uống :D
:D em kiên trì:D cho đến hơn 1 tháng. thì thấy khá ổn :D total: 59 ký. cao m68. vậy là tiêu chuẩn con bò con rồi.:D
và quả thực mất khoảng 1 tháng. em dường như đã trở thành 1 con người khác. đúng là có giấc ngủ ngon có khác. mọi thứ suy nghĩ đều thoải mái hơn.:) một cuộc sống tốt và có nhiều thứ để phấn đấu. :D chúc anh em nhà mình ngủ ngon hén:D:D:D thân ái

Ăn trứng nhiều như vậy có thể ko tốt đâu. Mình nghĩ tập gym này chủ yếu là vận dụng sức khỏe tức thời, tức là tiêu hao protein, thì nên ăn nhiều thịt bò để bù lại protein. Có tiền đầu tư lọ protein tầm 2 củ bên mẽo ship về ý. Cơ mà nói vậy thôi em gầy đét xi mô lười thực hiện chế độ dinh dưỡng quá :(

mình ước gì mình không bao giờ buồn ngủ hay phải ngủ và không ảnh hưởng tới sức khẻo hay thể trạng. Thời gian mất ngủ đó mình sẽ làm đc rất rất nhiều điều. Con người dành 1/3 quãng đời của mình chỉ để ngủ. D(iều đó thật khốn kiếp

Có ai bị mất ngủ mà kiểu không ngủ được 1 phút nào luôn không. Ngày xưa mình thức bỏ có 1 giấc ngủ mà bị luôn. Hên mà bị có 4 ngày tự nhiên ngủ lại được. Lúc đó nhạy cảm với mọi thứ luôn nhất là âm thanh, ánh sáng. Thần kinh cũng vậy nghĩ tới cái gì cũng sợ. Nói chung là như con cờ hó điên luôn. Xong lần đó mới hiểu vì sao có vài người bị điên tự nhiên họ giết người mà không có lý do gì cả.

nhìn e thế này các bác e bao nhiêu kg , ai đoán đúng có thưởng:D

Có ai bị mất ngủ mà kiểu không ngủ được 1 phút nào luôn không. Ngày xưa mình thức bỏ có 1 giấc ngủ mà bị luôn. Hên mà bị có 4 ngày tự nhiên ngủ lại được. Lúc đó nhạy cảm với mọi thứ luôn nhất là âm thanh, ánh sáng. Thần kinh cũng vậy nghĩ tới cái gì cũng sợ. Nói chung là như con cờ hó điên luôn. Xong lần đó mới hiểu vì sao có vài người bị điên tự nhiên họ giết người mà không có lý do gì cả.
lão này hẳn là tâm thần phân liệt đây mà. lao động nhiêu vô cho thay đổi đồng hồ sinh học a ơi

chia tui vài kg coi, mấy năm nay toàn 53kg :(
con gái ông ơi -_- khổ lắm mãi chẳng xún
Ông chicks2608 hỏi đùa bạn xin vài kg mà, có hỏi gì tới giới tính là con trai hay con gái đâu bạn, :D:D:D
Nếu bạn thích giảm cân thì thức khuya mà ko ăn xem, mình 1 tháng thức ròng rã ( khoảng 1, 2h đêm thì ngủ) giờ xuống liền 3kg rồi

ps : sorry thread vì mình cmt ngược đề tài nha, :D:D:D

Chuẩn rồi, tập GYM thì phải nói tinh thần lẫn thể chất rất khỏe, mỗi tội giờ mùa hè tập hơi nóng
Bác muốn tăng cơ thì mua mấy cái sữa Whey uống cũng dc

Announcements

Forum statistics

Threads
421,060
173,142
Latest member
datfumino

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week